ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ผมเล่น Extreme แบบสเตอฯ แล้วเสียงสแนร์มันยังไม่สะใจ ไม่เหมือนแบบแยกไลน์  (อ่าน 4294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aek_combo

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • 8FE2CE52 กุ้ง d4d
พอจะมีวิธี เพิ่มเสียงสแนร์ได้อีกมั้ยครับ ให้มันเด่นขึ้นมาหน่อย ตอนนี้เสียงสแนร์จมไปเลย ผมปรับในมิกซ์เซอร์ Exreme หมดแม๊กซ์แล้วครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
พอจะมีวิธี เพิ่มเสียงสแนร์ได้อีกมั้ยครับ ให้มันเด่นขึ้นมาหน่อย ตอนนี้เสียงสแนร์จมไปเลย ผมปรับในมิกซ์เซอร์ Exreme หมดแม๊กซ์แล้วครับ
เปลี่ยนซาวด์ฟ้อนท์

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
แยกไปปรับในบัสกรุ๊ปครับ ลองดู ;D ;D

• ระดับ 2
  • *
ขอบคุณครับ แต่ตอนแยกไลน์สแนร์เสียงไม่จม.  ซาวด์ฟ้อนท์ตัวเดียวกันครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
มันน่าจะปกติ ของมัน ครับ
แยกน่าจะเด่นกว่าแน่นอน ช่องใครช่องมัน อยากได้เด่น ก็ดัน
ไม่อยากเด่น ก็ดึงลง...
     ไม่งั้นก็อย่าง"น้านพ" ว่าเปลี่ยนซาวด์ฟอนท์ หาตัวแสนร์เด่นๆ
ถ้าอยากเล่นสเตอ
     เคยทดลองเทียบสองตัว อีกตัวเด่นมาก จนต้องดึงลงในโปรแกรม....
 :thank1:

ออฟไลน์ พี่เณร

• ระดับ 5
  • *
  • ย่าเหล=6E8F19F7กุ้ง=71296D12
ลองทำแบบนี้แลแล้วม่ายครับ ;D

• ระดับ 2
  • *
ลองทำแบบนี้แลแล้วม่ายครับ ;D

ยังครับ เดี๋ยวจะลองดู น่าจะโอเค ขอบคุณมากครับ

• ระดับ 2
  • *
ตอนนี้ระดับเสียงสแนร์แก้ได้แล้วครับ เจออาการใหม่อีก เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่นแยกไลน์ตลอด แต่ตอนนี้ได้ทำชุดเล็ก (มิกซ์เล็ก) เพราะราคาจ้างไม่ดี เลยจะจัดชุดเล็กลงแข่งราคาด้วย

อาการที่เจอก็คือ ช่วงที่เมลโลดี้มาครบ (กีตาร์ คีย์บอร์ด ฯลฯ) เสียงกระเดื่องจะค่อยเบาลง แต่พอเจอช่วงบางท่อนของเพลงที่เสียงเมลโลดี้เบาลง เสียงกระเดื่องกระแทกมาสุดเลย มันเหมือนกับโปรแกรมพยายามจะรักษาระดับเสียงเอาไว้ พอเสียงเมโลดี้เบา เลยจัดกระเดื่องมาให้ เพื่อให้ระดับเสียงคงเดิม พอจะแก้ได้มั้ยครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ตั้งค่าน้ำหนักกระเดื่องแบบเดียวกับ สแนร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 14:43:33 น. โดย อนันตชัย2009 »

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ตอนนี้ระดับเสียงสแนร์แก้ได้แล้วครับ เจออาการใหม่อีก เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่นแยกไลน์ตลอด แต่ตอนนี้ได้ทำชุดเล็ก (มิกซ์เล็ก) เพราะราคาจ้างไม่ดี เลยจะจัดชุดเล็กลงแข่งราคาด้วย

อาการที่เจอก็คือ ช่วงที่เมลโลดี้มาครบ (กีตาร์ คีย์บอร์ด ฯลฯ) เสียงกระเดื่องจะค่อยเบาลง แต่พอเจอช่วงบางท่อนของเพลงที่เสียงเมลโลดี้เบาลง เสียงกระเดื่องกระแทกมาสุดเลย มันเหมือนกับโปรแกรมพยายามจะรักษาระดับเสียงเอาไว้ พอเสียงเมโลดี้เบา เลยจัดกระเดื่องมาให้ เพื่อให้ระดับเสียงคงเดิม พอจะแก้ได้มั้ยครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ  ขอบคุณครับ
เกี่ยวกับ..เครื่องปรุง มั้ยครับ พวก compressor ..วูปๆ วาบๆ
ไม่ค่อยสันทัด เท่าไร
 :thank1:

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
ผมแนะนำให้ คืนค่าเริ่มต้นทั้งหมดครับ..
แล้วตั้งค่าใหม่ทั้งหมด..

ส่วนวูบ.. ของเช็คที่ Volumn ของโน็ตบุคครับ. อย่าดันถึง 100 ลองที่ 60-80 ดู..

ออฟไลน์ somboonsup-project

• ระดับ 3
  • *
  • 9EE03AD9 ท่าน LDM , 78D66FBA ท่าน MP , 6EE448A3
ลองใช้แบบแพนซ้ายขวาดูนะครับเผื่อชอบ ใช้ซาวด์ตัวเดิมแหละ
1.ไปเลือกในบัสกรุ๊ปให้เบส กับกลองทั้งหมดไว้ซ้าย
2.ไปเลือกในบัสกรุ๊ปให้เสียงที่เหลือทั้งหมดไว้ขวา
เวลาเล่นเราจะใช้สายสเตอริโอ 1 เส้น  ปลายสายเข้าคนละchanal
เราก็สามารถปรับ Balance หรือ Eq กลอง เบส ได้ 1 ช่อง
อีกช่องก็ไว้ปรับ เสียงของดนตรีที่เหลือ ลองทำดูครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ปรับเอาตามสะดวก  ตามที่หลายคนแนะนำเลย

ส่วนผมคงไม่เน้นสะใจ   

• ระดับ 2
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ