ผู้เขียน หัวข้อ: ดูจากรูปน่าจะอ่านได้ว่า Audimax ไม่ทราบว่าเป็น Soundcard หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2592 ครั้ง)

ออฟไลน์ bmn

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4C95B99E (X-men)
ดูจากรูปน่าจะอ่านได้ว่า Audimax ไม่ทราบว่าเป็น Soundcard หรือเปล่าครับ
ขอถามดังนี้ครับ
1. เห็นมีหลายช่อง จะเป็น Line Mixer ซึ่งแยกเสียง ดนตรีออกมา Mix เสียงข้างนอกใช่หรือไม่ครับ
2. ถ้าใช่ผมอยากได้มากครับ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร
3. ขอทราบวิธีใช้โดยละเอียดด้วยครับ ภาษาไทยยิ่งดีครับ (แฮะ ๆ ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรงครับกระผม)
   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bmn

• ระดับ 3
  • *
เป็น Soundcard หรือ line mixer ครับ

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
ผมใช้อยู่ครับ ใช้ 2 ตัว กับโปรแกรม เอ็กทรีม เมื่อคืนออกงานใช้ 11 ช่อง โจ๊ะ ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
เป็น Soundcard ครับ ใช้เสียบช่อง usb ครับ

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
ใช้ดีครับ ผมมีอันนึง

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
แหม่ น่าใช้ ดูแค่แจ๊ค ก็น่าใช้แล้ว  อืม ตอนนี้ดันมี Asus Sonar ออกมาอีก โอ้ย เต็มบ้านแล้วทำไงดี อยากได้ มาเล่นดู

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ใช้ดีครับ ผมมีอันนึง

นึกว่า มี ฉอง-ฉาม อัน 555+ >:D

ออฟไลน์ bmn

• ระดับ 3
  • *
เดี๋ยวต้องหามาใช้ซักตัว ไม่ทราบราคาเท่าไรครับ ตอนนี้กำลังเรียนรู้เกี่ยวกับ Soundfont อยู่ ถ้าได้ฟัง+ทดลองใช้ ถูกใจก็(ไม่ใช่อะไรดีกว่ากัน เอาแค่ถูกใจ)จะตัดใจขาย sc 88 pro เอาตังค์มาซื้ออย่างอื่น คิดว่าน่าจะประหยัดกว่า นะ หรือใครมีข้อแนะนำ เชิญครับ

น้าดอก

หมดแล้วนะครับไม่ต้องไปหาให้เสียเวลา ที่ผมเองก็หมด  (  เหลือ 1อันไว้ใช่เอง )

tharachdx

เดี๋ยวต้องหามาใช้ซักตัว ไม่ทราบราคาเท่าไรครับ ตอนนี้กำลังเรียนรู้เกี่ยวกับ Soundfont อยู่ ถ้าได้ฟัง+ทดลองใช้ ถูกใจก็(ไม่ใช่อะไรดีกว่ากัน เอาแค่ถูกใจ)จะตัดใจขาย sc 88 pro เอาตังค์มาซื้ออย่างอื่น คิดว่าน่าจะประหยัดกว่า นะ หรือใครมีข้อแนะนำ เชิญครับ
SC88Pro เมื่อก่อนผมก็ใช้  เก็บขายหมด...นี่ว่าจะขาย Sound Module ที่เหลืออีกนะเนี่ย ..