ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ การเล่นโมดูลซาวด์กลองและซาวด์ดนตรีอื่นๆ  (อ่าน 1189 ครั้ง)

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8007BE14 มนตรีซาวด์อุดร
การเล่นโมดูลซาวด์กลองพร้อมกับมิดิในระบบคาราโอเกะให้ระบบเสียงสมจริงทั้งเสียงกลองและเสียงดนตรีอื่นๆโดยเฉพาะเสียงกีตาร์ ต้องมีอุปกรณ์ในระบบอะไรบ้างครับ :D :thank1: :D ผมเห็นบางวงใช้โมดูลซาวด์กลองเสียงแน่นใสสมจริงมากแต่ซาวด์เสียงอื่นๆไม่สมจริงเลยโดยเฉพาะเสียงกีตาร์  :happy: :thank1: :happy:

ออฟไลน์ มงคลมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • mongkol music 5629AD1E
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ การเล่นโมดูลซาวด์กลองและซาวด์ดนตรีอื่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2010, 17:43:05 น. »
ลองตัวนี้สิครับ แต่ต้องแต่งซาวด์ใช้ midi แบบ 3 fileเลือกเบอร์ให้ตรง
ราคาสูงหน่อยครับหลักห้าครับ