ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการแยกไลน์ครับ  (อ่าน 1867 ครั้ง)

bongscore

• บุคคลทั่วไป
ขอสอบถามเรื่องการแยกไลน์ครับ
« เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2008, 23:39:26 น. »
ผมใช้การ์ด ออดิจี้7.1value ลง Extreame1.09 ตั้งเป็น7.1เพื่อแยกไลน์8ไลน์ แต่ Extreame กลับมองเห็นแค่6ไลน์ คือ คู่หน้า,คู่หลัง,ซับ-เซ็นเตอร์ ซึ่งถ้านับเป็นแบบโมโนก็ได้แค่6ไลน์เท่านั้น ผมทดลองเทสท์เสียงจากโปรแกรมของครีเอทีฟแล้วมันก็มีเสียงออกทางลำโพงครบทุกช่อง คือ คู่หน้า,คู่หลัง,ซับ-เซ็นเตอร์,*sideขวา-sideซ้าย*(เขียนตามความเข้าใจของผมนะครับ) แต่ทำไมโปรแกรม Extreame จึงไม่มี sideขวา-sideซ้ายให้สำหรับเซ็ตเสียงดนตรีออกมาเลยครับ หรือผมต้องไปตั้งค่าที่ไหนอีกหรือไม่ขอรบกวนเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#648948B1 (x-men)
Re: ขอสอบถามเรื่องการแยกไลน์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2008, 23:52:06 น. »
Line Out อันแรก มี 3 รึเปล่าครับ อือ..ต้องรอครูภูมิซะล่ะ...

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ขอสอบถามเรื่องการแยกไลน์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2008, 08:19:16 น. »
ผมใช้การ์ด ออดิจี้7.1value ลง Extreame1.09 ตั้งเป็น7.1เพื่อแยกไลน์8ไลน์ แต่ Extreame กลับมองเห็นแค่6ไลน์ คือ คู่หน้า,คู่หลัง,ซับ-เซ็นเตอร์ ซึ่งถ้านับเป็นแบบโมโนก็ได้แค่6ไลน์เท่านั้น ผมทดลองเทสท์เสียงจากโปรแกรมของครีเอทีฟแล้วมันก็มีเสียงออกทางลำโพงครบทุกช่อง คือ คู่หน้า,คู่หลัง,ซับ-เซ็นเตอร์,*sideขวา-sideซ้าย*(เขียนตามความเข้าใจของผมนะครับ) แต่ทำไมโปรแกรม Extreame จึงไม่มี sideขวา-sideซ้ายให้สำหรับเซ็ตเสียงดนตรีออกมาเลยครับ หรือผมต้องไปตั้งค่าที่ไหนอีกหรือไม่ขอรบกวนเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

v1.0.9 ใช้แยก 5.1 ยังแยก 7.1 Rear2 ไม่ได้ครับตัวที่แยก 7.1 ได้เป็น v2.0 ครับ

bongscore

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2008, 10:56:28 น. »
ชัดเจน   :)   ขอบพระคุณมากๆครับ