ผู้เขียน หัวข้อ: ++อัพเดท......เพลงเขมร อีสานใต้+ไหมไทย ชุดล่าสุด ทำ midi เองครับ  (อ่าน 5473 ครั้ง)

ออฟไลน์ วรกานต์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 56572D21 From ลุงกานต์
***อำกันเล่นมั๊ง..น้องชายหล่า...(สังเกตเสียงออร์แกน)...
แต่ก็ขอชื่นชม..นะ..นึกถึงพรรคพวกแถว..อีสานใต้..(คิดฮอดบ้าน)
แหม่น อีหลีครู ผมยืนยันได้ บ่ จำเป็นต้องไปซื้อของแพงครับ ที่ผมขอ มีดี้ครูมาลองซาวด์กะเพราะคิดว่า ไผ๋เฮ็ดซาวด์คือบ่เป็นจั่งซี้จักเทื่อนี้แหละ ติดหนี้ครูอยู่ บ่ ทันได้ส่งSf2 ไปให้ถ้าว่าง ส่ง HL มาให้แหน่ เด้อครับ

• ระดับ 4
  • *

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ประสบการณ์ครับ น้องเขาทำงานห้องอัด ใครๆก็ทำอย่างเจ้าตามได้เพียงท่านมีโปรแกรมบันทึกเสียง และ ซาวด์ Sameple ไม่จำเป็นต้องเอานักดนตรี มาเล่นสด ไม่จำเป็นต้องใช้ไมค์แพง เขาเรียก บันทึกเสียงระบบดิจิตอล ส่วนมากที่ต้องลงทุนสูงเพราะเขาใช้ระบบ อะนาลอกซ์ครับ ทั้งอย่างทุกเสียงใช้ ปลั๊กอินครับ ไม่ต้องซื้อเอฟเฟคตัวเป็นหมื่น มันแถมมาใน Sonar ครับ เหนื่อยเลยเขียนยาวไปหน่อย

ถ้าไดืรายละเอียดแบบนี้ก็หายสงสัยครับ 
ผมก็พอจะงมๆตามได้   แต่ไม่เอาดีกั่ว   

แต่ชอบงานของหลานๆครับ

ออฟไลน์ PT-Studio

• ระดับ 3
  • *
  • 56292D1A ลุงกานต์
ถ้าไดืรายละเอียดแบบนี้ก็หายสงสัยครับ 
ผมก็พอจะงมๆตามได้   แต่ไม่เอาดีกั่ว   

แต่ชอบงานของหลานๆครับ

ครับ น้า........ :thank1: :thank2:

• ระดับ 4
  • *
ครับ น้า........ :thank1: :thank2:
 ฝากน้าคนใหม่ ให้หลานตามไว้ฟังด้วยจ้า จาก Sf2 อิสานใต้แคนซอ นักร้องใน วง เพิ่มรับมาใหม่ ชื่อ ควันไฟ อดินันทร์

ออฟไลน์ ไก่ บ้านไทร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#7663DAE8 เปี๊ยกศรีราชา/96E3DCD4 หนุ่มเมืองลำดวน
ชื่อเพลง เทอเจิ๊ตมันบาน  (ทำใจไม่ได้)  ร้องโดย  ไมเคิล นวย  แต่ผม นำมาร้อง

ใช้ โน๊ตบุค ซาวด์ออนบอร์ด  มิกซ์ในเครื่อง  ใช้ไมค์หูฟัง 180 บาท อัดนะครับ....
:th1: :th1: :th2: :th2: :beer: :beer: :cheer: :D :happy: :o^: :o^: :kiss2: :kiss2: :love2: :love2: :hap3: :hap5: :party:

:D :happy: :th2: เสียงดีขอเป็นกำลังใจให้ทำเพลงอื่นๆต่อไปเรื่อยๆ  :th2:  :happy: :D

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
เพิ่งได้ฟัง

แจ่มครับผม

:cheer: :cheer: :cheer:

t

• บุคคลทั่วไป
เสียงใสชัดเจนดี ไมค์ยี่ห้ออะไรเสียงไม่สมกับราคาเลย ;D :th2:

ออฟไลน์ เลิศพล

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#5CA2FA96
 :th2: :th2: :th2: :th2:

มาให้ฟังเรื่อย ๆ นะ ดนตรีไม่มีชนชาติ ภาษาจริง ๆ

ฟังเพลินครับ   :cheer:

ออฟไลน์ jindastudio

• ระดับ 2
  • *
  • 1E0041DD
ช่วงท่อนแยกกระเดื่องกับแสนร์ทำให้เสียงมันเฟรมกัน หรือว่าหูผมฝาด

ออฟไลน์ PT-Studio

• ระดับ 3
  • *
  • 56292D1A ลุงกานต์
Re: ++อัพเดท......เพลงเขมร อีสานใต้+ไหมไทย ทำ midi เองครับ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2012, 22:18:48 น. »

เสียงครวญจากน้ำค้าง