ผู้เขียน หัวข้อ: ...ได้โอกาสลอง..ตู้ติ่ง..กับศิลปิน แกรมมี่ บนเกาะกลางทะเล...เชิญชมครับ....  (อ่าน 7178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
เมื่อ..11 /2/55 ออกเดินทาง แต่เช้า 6 โมงเช้า เพื่อไปลงเรือที่ช่องแสมสาร สัตหีบ ขนเครื่องไป เกาะขาม เนื่องจากทาง ททท.พัทยาร่วมกับ เรดิโอซิตี้ และCAT
ได้นำคณะ ศิลปินแกรมมี่ และ ทรู พร้อมทั้งแฟนคลับ ไปร่วมกันปลูกปะการัง ที่บริเวณ รอบๆ เกาะขาม อ.สัตหีบ หลังจากกิจกรรมก็มีการร้องเพลงขับกล่อม..บรรดาแฟนคลับ และนักท่องเที่ยวที่มาพักผ่อน...เชิญชมบรรยากาศครับ....

แกะกล่อง ออกเมื่อบ่าย 10/2/55 เตรียมขึ้นรถ 2 ใบ เอาไปลอง ตอนเช้า

ขนลงเรือครับ

มุ่งหน้าสู่เกาะขามครับ

เห้นชายหาดเกาะขามแล้ว

ถึงแล้ว ขนขึ้นไปยังจุดหมาย

ติดตั้ง ลำโพง....ติ่ง...ข้างละใบ

เครื่องปั่นไฟ ทำงานแล้ว....

น้า ไท พัทยา เทสซาวด์...เจ้าหน้าที่บอก พอแล้ว คณะมาถึงแล้ว..เอาก็เอา...พอ ดังแล้ว...

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
ชมต่อครับ..
เครื่องมือที่ใช้ครับ วันนี้.

ลำโพง กับไมค์...ยี่ห้อนี้ครับ...

ชาวคณะ..มากันแล้ว

สุขสบายเหลือเกิน...ช่วงเช้าต้อนรับกันเสร็จก็แบ่งกันไปทำกิจกรรม....พวกเราก็รอ...บ่ายค่อยว่ากันต่อเปิดเพลงไป.....

ฟังวิธีการปลุก ปะการัง ให้เข้าใจก่อนไปปลูก

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
โฮ๋.. หากินข้ามทะเลเลยครับป๋ามร.. :o^: :o^:

• **
ดูต่อครับ...บริเวณที่เราจะปลูกปะการัง ครับ...

นี่เป็น พันธุ์ ของปะการัง พันธุ์ เขากวางครับ

คณะเจ้าหน้าที่ที่ให้การต้อนรับครับ

ทำการเตรียมการที่จะเอาลงไปปลูกในใต้น้ำ..

ฝาก...ป๋อง...อิอิอิ... ;D

yadongsound

• บุคคลทั่วไป
ต้องขึ้นรถ ลงเรือ บุกน้ำ บุกทะเลเลยเพื่อนเรา :D

• **
ดูต่อครับ...มาแล้วศิลปิน...รุ่นใหม่ๆ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2012, 21:32:14 น. โดย อมร พัทยา »

• **
ฝาก...ป๋อง...อีกนิด..

หมดภาระกิจ...คงเหลือไว้..ความทรงจำดีๆ ที่ได้สร้างสรรค์ความสุขให้มวลประชา...

บทสรุปในการไปครั้งนี้...สื่อมวลชน ต่างๆ...บอก พี่ๆ เสียงเยี่ยมเลย ...เจ้าหน้าที่อุทยาน ถามว่าเครื่องเสียงมาจากไหนครับ เสียงดีจัง...เขาพูด..โดยที่เราไม่ได้ถาม...หลายๆคน พูดเหมือนกันหมด..ศิลปินก็ไม่บ่น..คนจัดงานก็ชม...
.. แค่นี้ ทีมงานเราก็สุขใจแล้ว.
..สัพัก มีโทรศัพถึงน้าไท  12 มีงานปาร์ตี้ เอาเครื่องเสียง โอเกะ ไปลงให้หน่อยนะ....อ้าว โชคดีจังเลย.....เลย...อิอิอิ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมผลงานครับ.... :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ มงคลชัยไลท์แอนด์ซาวด์

• ระดับ 3
  • *
  • HL76655ACB
โอว...สุดยอดครับ วิวสวย เครื่องสวย ตู้สวยงามมาก  คราวหน้าถ้าถ่ายรูปจะชูสี่นิ้วแบบนั้นมั่ง เห็นแต่ป๋านิวัติทำ ครับ..อิอิอิ :th2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2012, 13:02:53 น. โดย version_fm »

ออฟไลน์ จอมยุทธซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO. 95D75329 บั๊ค อัมพวา
บรรยากาศสุดยอดไปเลยครับ ...   :beer:

ออฟไลน์ สมหวังsvs

• ระดับ 4
  • *
  • 7664DACF/8FE6CE58 อไก่ 129734AA 70952D8D น้ายอด
สุดยอดมากเลยครับ :happy: :happy:

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
ตู้ 2 ใบ เอาอยู่มั๊ยครับ เห็นกลางแจ้ง คนก็เยอะแยะ...แอมป์น่าจะวัตต์สูงพอสมควร...ไม่งั้น จอด..... ??? ??? ???

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
น้าไทครับ ขอรายละเอียดอีกนิดหน่อยครับ มีตู้ติ่งสะเทิอนไปกี่ใบ มีซับช่วยไหม มีเครื่องปรุงอะไรบ้าง ที่เขาชม เขาชมตู้ติ่งหรือเขาชมเครื่องเสียงโดยรวมทั้งหมด หรือว่าองค์ประกอบทั้งหมดสรูปว่าอะไรดีครับ ตู้  เครื่องเสียง ไมค์ เพาเวอร์แอมป์ ขอโทษที่ถามแบบคนไม่รู้และอยากรู้ครับ ขอเป็นวิทยาทานครับ  :thank1: :thank1: และอีกอย่างเป็นห่วงตรงเครื่องปั่นไฟครับ กลัวไฟตกและไฟเกินครับ

• ระดับ 5
  • *
ขอบคุณสำหรับคำถามครับ ผมมือใหม่กำลังสนใจอย่างแรง ....    :th2:

• **
ตู้ 2 ใบ เอาอยู่มั๊ยครับ เห็นกลางแจ้ง คนก็เยอะแยะ...แอมป์น่าจะวัตต์สูงพอสมควร...ไม่งั้น จอด..... ??? ??? ???
ก็ของที่สั่งไว้ มีคนฉกไป ว่าจะเอามาดันสักหน่อย เจ้า 9000 งานนี้ เลย เอา 5000i..ของค่าย พระเอก..ดัน ...สบายๆครับ..ผ่านฉลุย เพราะมีแต่เสียงชม...
ถือว่า..ประสพผลสำเร็จ ออกงานได้ เจ้าภาพ ไม่ด่าไม่เสียดายเงิน...แต่ขอบอกไว้ก่อนว่า...แอมป์ต้องถึงนะครับ...ถ้าเอาวัตต์ต่ำๆ ไปอัดจบคลิบ..เดี๋ยวก็ได้..เผา..
ลำโพงเล่นกัน... :hap3: :hap3: :thank1: :thank1:

• คณะบริหาร
น้าไทครับ ขอรายละเอียดอีกนิดหน่อยครับ มีตู้ติ่งสะเทิอนไปกี่ใบ มีซับช่วยไหม มีเครื่องปรุงอะไรบ้าง ที่เขาชม เขาชมตู้ติ่งหรือเขาชมเครื่องเสียงโดยรวมทั้งหมด หรือว่าองค์ประกอบทั้งหมดสรูปว่าอะไรดีครับ ตู้  เครื่องเสียง ไมค์ เพาเวอร์แอมป์ ขอโทษที่ถามแบบคนไม่รู้และอยากรู้ครับ ขอเป็นวิทยาทานครับ  :thank1: :thank1: และอีกอย่างเป็นห่วงตรงเครื่องปั่นไฟครับ กลัวไฟตกและไฟเกินครับ

เสียงดีที่ว่า น่าจะเป็นลำโพงมอนิเตอร์ที่อยู่ด้านหน้ามั๊งครับ...ดูยี่ห้อแล้วน่าจะดูดี มีราคา... ;D ;D ;D

• คณะบริหาร
ก็ของที่สั่งไว้ มีคนฉกไป ว่าจะเอามาดันสักหน่อย เจ้า 9000 งานนี้ เลย เอา 5000i..ของค่าย พระเอก..ดัน ...สบายๆครับ..ผ่านฉลุย เพราะมีแต่เสียงชม...
ถือว่า..ประสพผลสำเร็จ ออกงานได้ เจ้าภาพ ไม่ด่าไม่เสียดายเงิน...แต่ขอบอกไว้ก่อนว่า...แอมป์ต้องถึงนะครับ...ถ้าเอาวัตต์ต่ำๆ ไปอัดจบคลิบ..เดี๋ยวก็ได้..เผา..
ลำโพงเล่นกัน... :hap3: :hap3: :thank1: :thank1:

555....ผมว่าเอาตัว MX-1400i ขับ น่าจะดีกว่าครับ ถืกกว่าด้วย เกือบหมื่นบาท กำลังวัตต์น้อยกว่ากัน แค่ 200 วัตต์.... ;D ;D

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
อยากนอนคว่ำใส่หาดทราย...หาดทรายขาวมาก :drool: :drool: :drool:

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
 :th2: ยอดเยี่ยมเลยครับพี่  :th2:

• คณะบริหาร
ไมค์ลอย  999A กับตัว 111A เสียงแตกต่างกันมากมั๊ยครับ ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ ไม่ได้ลองเทียบกันดูซักที เคยแต่ลองเทียบ ตัว 888A .... ;D :thank1:

• **
มีแค่ตู้...ติ่ง...2 ใบ ครับ ไม่มีซับเบส..มีมิกซ์ซาวด์คร๊าฟ M 12 ครับ อีคิว BSS ออกฟูลเร๊นจ์ เข้าแอมป์ 5000i A&J เข้าตู้...ติ่ง...ไมค์ลอย ยูโรเทค 111 และ999 ไมค์สาย ชัวร์ 58 แท้.....เขาคงชมทั้งหมดแหละครับ เพราะเขาไม่รู้หรอก ว่าเราลองอะไร ทำอะไร เขาคนฟัง เมื่อเสียงเพราะเขาก็บอกว่าเพราะ..ครับ
ทุกอย่างมันต้องประกอบกัน เครื่องดี ถ้าลำโพงห่วยๆ เลวๆ มันก็ ออกมาไม่ดี เครื่องดี ลำโพงดี ไมคืแย่ มันก็แย่เหมือนกัน คือทุกๆ อย่างต้องลงตัว...พอประมาณ
องค์วัตถุมีความสำคัญอย่างไร...องค์บุคคลสำคัญยิ่งกว่าครับ...ของทุกอย่างมีดีอยู่ในตัวทั้งนั้นครับ..มันขึ้นอยู่กับคนครับว่าจะใช้ประโยชน์และประสิทธิภาพสูงสุดของมันได้อย่าไรที่มันจะทำได้...
 อย่างเมื่อวานผมไปเดินดูงานชาว มอ.ไซค์ ที่สนามกีฬาพัทยา เครื่องชั้นเทพฯ ลำโพงซับ 48 ดอก กลางแหลมไลอเรย์...เป็นแถวยาว...แต่เสียงออกมา...หึหึหึ.... ;D
 ๆไม่พูดดีกว่า...เพราะผมก็ยังไม่เป็นอะไรเลยเหมือนกัน.....ยังต้องศึกษามันอีกมากเรื่องนี้.. :thank1:

• ระดับ 5
  • *
อย่างแรงเลยครับ ...   :happy:

• **
ไมค์ลอย  999A กับตัว 111A เสียงแตกต่างกันมากมั๊ยครับ ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ ไม่ได้ลองเทียบกันดูซักที เคยแต่ลองเทียบ ตัว 888A .... ;D :thank1:
ไม่มากครับ ชาวบ้านฟังไม่ออกหรอก ศิลปิน ไม่เห็นเลือกเลย ส่งตัวไหนให้ก็ร้อง พิธีกร สลับไมค์กันไปมาก็ไม่เห็นบ่นว่าตัวนั้นตัวนี้ดีกว่า... :hap3:

ออฟไลน์ โกโย่งพะงัน

• ระดับ 5
  • *
  • 95E75309 kung d4d
มีแค่ตู้...ติ่ง...2 ใบ ครับ ไม่มีซับเบส..มีมิกซ์ซาวด์คร๊าฟ M 12 ครับ อีคิว BSS ออกฟูลเร๊นจ์ เข้าแอมป์ 5000i A&J เข้าตู้...ติ่ง...ไมค์ลอย ยูโรเทค 111 และ999 ไมค์สาย ชัวร์ 58 แท้.....เขาคงชมทั้งหมดแหละครับ เพราะเขาไม่รู้หรอก ว่าเราลองอะไร ทำอะไร เขาคนฟัง เมื่อเสียงเพราะเขาก็บอกว่าเพราะ..ครับ
ทุกอย่างมันต้องประกอบกัน เครื่องดี ถ้าลำโพงห่วยๆ เลวๆ มันก็ ออกมาไม่ดี เครื่องดี ลำโพงดี ไมคืแย่ มันก็แย่เหมือนกัน คือทุกๆ อย่างต้องลงตัว...พอประมาณ
องค์วัตถุมีความสำคัญอย่างไร...องค์บุคคลสำคัญยิ่งกว่าครับ...ของทุกอย่างมีดีอยู่ในตัวทั้งนั้นครับ..มันขึ้นอยู่กับคนครับว่าจะใช้ประโยชน์และประสิทธิภาพสูงสุดของมันได้อย่าไรที่มันจะทำได้...
 อย่างเมื่อวานผมไปเดินดูงานชาว มอ.ไซค์ ที่สนามกีฬาพัทยา เครื่องชั้นเทพฯ ลำโพงซับ 48 ดอก กลางแหลมไลอเรย์...เป็นแถวยาว...แต่เสียงออกมา...หึหึหึ.... ;D
 ๆไม่พูดดีกว่า...เพราะผมก็ยังไม่เป็นอะไรเลยเหมือนกัน.....ยังต้องศึกษามันอีกมากเรื่องนี้.. :thank1:
ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ที่ให้มา ทุกอย่างมันอยู่ที่องค์ประกอบ และคน ที่รู้จักใช้ให้มันเป็นประโยชน์ ครับ ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับประกอบกับคำแนะนำที่พี่อมร พัทยาให้มา  ลำโพงดี เครื่องเสียงดี ไมค์ดี ถ้าไม่รู้จักใช้ก็ไม่มีประโยชน์ เช่นผมป็นต้นครับ 555 :thank1: :thank1: :thank1:

• **
ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ที่ให้มา ทุกอย่างมันอยู่ที่องค์ประกอบ และคน ที่รู้จักใช้ให้มันเป็นประโยชน์ ครับ ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับประกอบกับคำแนะนำที่พี่อมร พัทยาให้มา  ลำโพงดี เครื่องเสียงดี ไมค์ดี ถ้าไม่รู้จักใช้ก็ไม่มีประโยชน์ เช่นผมป็นต้นครับ 555 :thank1: :thank1: :thank1:

ครับ...เครื่องมืออยู่กับเรา...หมั่นฝึกหมั่นทดสอบลองโน่นนี่บ่อยๆ...อีกหน่อยก็จะคล่องครับ...เหมือนขับรถครับ..ขับบ่อยๆเราก็จะรู้วิธีที่จะขับให้ได้ตามที่สภาพของมันวิ่งได้ครับ....โก..มีรถเบ๊นซ์..แล้วแค่ขับให้คล่องเท่านั้นก็หาคนวิ่งตามหลังไม่ทันแล้วครับ...เหมือนผมครับก็กำลังล้มลุกคลุกคลานเรียนรู้อยู่ครับ
กับเครื่องมือที่พอใช้ได้(คุณภาพ)ที่มีอยู่ครับ...ผมค่อนข้างโชคดีนิดๆ ที่มีคนที่เป็นแล้วคอยชี้แนะให้ครับ...น้ไท พัทยา...ซึ่งลุยมาก่อนหน้าผมเป็น สิบๆ ปี...ก็เลยทำให้ ได้รับคำแนะนำที่ดีๆ...ผมเองไม่มีความรู้อะไรหรอกครับ(เครื่องเสียง) ก็อาศัยจำเขามาแล้วก็มาเล่าต่อให้ฟัง ผิดบ้างถูกบ้าง...ก็อย่าว่ากันนะครับ.... :thank1:

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
คนเป็นดาราหน้าตาดีเน๊าะครับ