ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > Tip & Technic

ปรับภาษาไทยใน Windows 7 เมื่อเล่นเพลงมิดี้แล้ว เป็นภาษาต่างดาว

<< < (8/8)

Chaiya Sound Project:
ตอนนี้ทางแอดมิน E22NP ได้แก้ให้ผมแล้วนะครับ ขอบคุณมากๆครับ  :happy: :happy:

tuolek:
แก้ไงครับเป็นเหมือนกัน พึ่งเคยเจอเครื่องลูกค้า ทำทุกอย่างแล้ว ฟ้อนท์ก็ลงให้แล้ว

tuolek:

--- อ้างจาก: อนันตชัย ระยอง ที่ วันที่ 28 มกราคม  2016, 16:00:47 น. ---เข้าไป Reset  ตรง Additional Setting ให้หมดทุกหน้าครับ

--- End quote ---

ได้แล้วครับทำตามนี้ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ejimatsu:

--- อ้างจาก: daydeem ที่ วันที่ 28 กันยายน  2015, 18:50:08 น. ---(....)
ของผมยังไม่หายครับ ทุกอย่างของวินโดวส์เป็นภาษาไทยหมดแล้ว

--- End quote ---

ใช้แก้ภาษาไทยในโปรแกรม eXtreme Karaoke และ Windows ครับ
#เวอร์ชั่นล่าสุด 13/9/2020 #ตัวแก้ภาษาต่างดาว บน WINDOWS
ง่ายๆ เพียง 3 วินาที วิธีนี้ง่าย ได้ผลจริง
ไม่ต้องตั้งค่าหรือหาฟ้อนต์มาลงให้ยุ่งยาก
.
โปรแกรม eXtreme Karaoke ต้องการ ฟ้อนต์ คือ
DilleniaUPC ลงฟ้อนต์เยอะแต่ไม่ใช่ฟ้อนนี้ ก็แก้ไม่ได้ครับ
DilleniaUPC (ตัวนี้เป็นภาษาไทยแต่ตัวบาง ไม่สวยครับ)
DilleniaUPC Bold (ตัวนี้ครับที่ต้องการ)
DilleniaUPC Bold Italic
DilleniaUPC Italic

ลิ้งโหลดโปรแกรม (อัปเดตล่าสุด) 13/9/2020
https://mega.nz/folder/eR5HWZSI#wSa0ECXxAqHLvirF_JFmTg

วินโดวส์ที่ใช้ทดดสอบ

jackychaan:
 :thank1: สุดยอดดดด

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version