ผู้เขียน หัวข้อ: โฟล์คซองประกายเพชรมิวสิคในงานอนุสรณ์ดอนเจดีย์ สุพรรณบุรี มีบันทึกเสียงด้วย  (อ่าน 6091 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
โฟล์คซองประกายเพชรมิวสิคในงานอนุสรณ์ดอนเจดีย์ สุพรรณบุรี มีบันทึกเสียงด้วย

กดฟังได้เลยครับ.... ความยาว 30 นาที
[mp3=200,20,0,left]http://www.bansuphan.com/download/PK5.mp3

พลุจุดทุกวันนะ...

ทิ้งท้ายด้วย mixer ตัวใหม่...ของวงครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มกราคม 2011, 22:40:02 น. โดย นายเอ »

• คณะก่อการ
อัพเพลง แสดงโฟล์คซองสดๆ ได้แล้วครับ...

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
เห็นงานแล้วชอบครับ

ออฟไลน์ จุฑาภรณ์ มิวสิคคอมพ์

• *
  • HL#6D22186E , 6D219861 ,55D8ACCD,(47E55510-XMEN)
วันนี้จะเข้าไปดูครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
อยากบอกว่า...ทั้งการเซ็ตระบบเสียง ที่เบสบอดตรงกลางตั้งแต่วันแรกยันเมื่อคืนวันก่อน (คืนวันเสาร์) แหลมไม่ใส  กลางไม่ชัดทั้งๆที่แขวนขึ้นไปตั้ง 4 ใบ   และโฟล์คซองอีกวงที่สลับเอาโน๊ตบุ๊คมาเล่นทับไลน์ด้วยคาราแคร๊ก + SF ที่ดังป๊องๆ  พร้อมด้วยการเล่นกีต้าร์และการร้องที่ฝีมือไม่ถึง

น่ารำคาญมากกว่าน่าฟังครับ  ขนาดเจ้าป๋องผมยังโดนฆ่ามาแล้วเมื่อวันก่อน  :no_ok: :no_ok:

(หลังจากเปลี่ยนมิกซ์แล้วจะแอบไปฟังอีกที)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2011, 09:28:23 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

• คณะก่อการ
อยากบอกว่า...ทั้งการเซ็ตระบบเสียง ที่เบสบอดตรงกลางตั้งแต่วันแรกยันเมื่อคืนวันก่อน (คืนวันเสาร์) แหลมไม่ใส  กลางไม่ชัดทั้งๆที่แขวนขึ้นไปตั้ง 4 ใบ   และโฟล์คซองอีกวงที่สลับเอาโน๊ตบุ๊คมาเล่นทับไลน์ด้วยคาราแคร๊ก + SF ที่ดังป๊องๆ  พร้อมด้วยการเล่นกีต้าร์และการร้องที่ฝีมือไม่ถึง

น่ารำคาญมากกว่าน่าฟังครับ  ขนาดเจ้าป๋องผมยังโดนฆ่ามาแล้วเมื่อวันก่อน  :no_ok: :no_ok:

(หลังจากเปลี่ยนมิกซ์แล้วจะแอบไปฟังอีกที)

ยังหาสาเหตุการกลับเฟส ไม่ได้เลย....  ต้องกด Invert ที่ครอสตลอด ถ้าผมไปคุม จะกดไว้ จึงจะดี...
เช็ค สายลำโพง ก็ถูกต้อง ใช้ตู้ซับลูกเก่าก็เหมือนกัน ต้องกด กลับเฟส อันนี้ตู้ใหม่ ดอก2242 ก็เป็นแปลว่าภายในตู้ไม่ได้กลับเฟส คราวนี้สงสัยที่ Bosstech 3600vz ที่ต่อแบบ พาราเรล ตัวละข้าง ขับแชนแนลละใบ(ดอกคู่ 4โอมห์)  ไม่แซ่บว่า วงจรภายในกลับเฟสซะเองหรือเปล่า ยังไม่มีโอกาสเช็คสายอื่นๆ ศุกร์หน้าจะไปรื้อใหม่
   ส่วนมิกซ์ใหม่ กลางแหลมใส กว่าเดิมเยอะ ลองไปฟังดูครับ  ไม่น่าเชื่อจริงๆ  :th2: :th2: :th2: :th2: :th2: ที่ว่าไม่ดี ที่แท้มิกซ์เดิมมันแย่สุดๆ

ออฟไลน์ วุฒิ มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL- 6D22187A นพ สุพรรณ
อยากบอกว่า...ทั้งการเซ็ตระบบเสียง ที่เบสบอดตรงกลางตั้งแต่วันแรกยันเมื่อคืนวันก่อน (คืนวันเสาร์) แหลมไม่ใส  กลางไม่ชัดทั้งๆที่แขวนขึ้นไปตั้ง 4 ใบ   และโฟล์คซองอีกวงที่สลับเอาโน๊ตบุ๊คมาเล่นทับไลน์ด้วยคาราแคร๊ก + SF ที่ดังป๊องๆ  พร้อมด้วยการเล่นกีต้าร์และการร้องที่ฝีมือไม่ถึง

ทำไมไม่ให้นายเอ เอาสารส้มไปแกว่งล่ะพี่ แหลมจะได้ใสๆๆๆๆ  :hap5: :hap5:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ที่ว่าไม่ดี ที่แท้มิกซ์เดิมมันแย่สุดๆ
:hap3: :hap3: :hap5:

• คณะก่อการ
ยังหาสาเหตุการกลับเฟส ไม่ได้เลย....  ต้องกด Invert ที่ครอสตลอด ถ้าผมไปคุม จะกดไว้ จึงจะดี...
เช็ค สายลำโพง ก็ถูกต้อง ใช้ตู้ซับลูกเก่าก็เหมือนกัน ต้องกด กลับเฟส อันนี้ตู้ใหม่ ดอก2242 ก็เป็นแปลว่าภายในตู้ไม่ได้กลับเฟส คราวนี้สงสัยที่ Bosstech 3600vz ที่ต่อแบบ พาราเรล ตัวละข้าง ขับแชนแนลละใบ(ดอกคู่ 4โอมห์)  ไม่แซ่บว่า วงจรภายในกลับเฟสซะเองหรือเปล่า ยังไม่มีโอกาสเช็คสายอื่นๆ ศุกร์หน้าจะไปรื้อใหม่
   ส่วนมิกซ์ใหม่ กลางแหลมใส กว่าเดิมเยอะ ลองไปฟังดูครับ  ไม่น่าเชื่อจริงๆ  :th2: :th2: :th2: :th2: :th2: ที่ว่าไม่ดี ที่แท้มิกซ์เดิมมันแย่สุดๆ

ชอบขายขี้หน้าก่อน   ถึงจะจ่ายเงินได้   ปีที่ล้วก็ทีหนึ่งแล้ว
เงินก็เหลือแหล่    :sadism: :sadism:

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
ที่สุดเลยครับ หนูชอบๆ ครับ :th2:

• คณะก่อการ
ชอบขายขี้หน้าก่อน   ถึงจะจ่ายเงินได้   ปีที่ล้วก็ทีหนึ่งแล้ว
เงินก็เหลือแหล่    :sadism: :sadism:
ถึงว่า กว่าจะได้ใช้ของดี.... กำลังจะยุ สายมัลติคอร์ใหม่ กับสายสัญาณทั้งหมด เพราะเดิมสายยังเป็นแบบอันบาลานซ์........และก็จะยุ หม้อดึงไฟ กับตู้โหลด....
เอาทีละอย่างๆ  ;D

• คณะก่อการ
ไปยืนเหล่มาแล้วพักหนึ่ง เมื่อตะกี้ ไม่สมราคาคุยเลยหว่ะเอ

เสียงใสขึ้นชัดขึ้น  แต่....................เบสกลับเฟสเหมือนเดิม  ตรงกลางหายเกลี้ยง

ปรับเอฟเฟคแบบบ้านนอกๆ  ฟุ้ง  หลอน  เว่อร์  เลือกเบอร์ไม่เหมาะสม เสียงร้องไม่เคลียร์ ซาวด์คาราที่เอามาเล่นแบ๊คอัพ  ป๋องแป๋ง ง๊องแง๊ง

เสียงที่ดีกว่านี้  ตัวเล็กแบบ 82cx ก็ทำได้   ไม่ต้องใช้ตัวใหญ่หรอก   คนมิกซ์คือจุดอ่อนตัวต่อไปที่ต้องแก้

• คณะก่อการ
ไปยืนเหล่มาแล้วพักหนึ่ง เมื่อตะกี้ ไม่สมราคาคุยเลยหว่ะเอ

เสียงใสขึ้นชัดขึ้น  แต่....................เบสกลับเฟสเหมือนเดิม  ตรงกลางหายเกลี้ยง

ปรับเอฟเฟคแบบบ้านนอกๆ  ฟุ้ง  หลอน  เว่อร์  เลือกเบอร์ไม่เหมาะสม เสียงร้องไม่เคลียร์ ซาวด์คาราที่เอามาเล่นแบ๊คอัพ  ป๋องแป๋ง ง๊องแง๊ง

เสียงที่ดีกว่านี้  ตัวเล็กแบบ 82cx ก็ทำได้   ไม่ต้องใช้ตัวใหญ่หรอก   คนมิกซ์คือจุดอ่อนตัวต่อไปที่ต้องแก้
น่าจะอยู่ที่คนมิกซ์แล้วละ  ผมไปดูให้คืนเดียว... ไม่รู้ว่า คืนนี้ใครดูแลอยู่นะ.. ลุงน่าจะไปบอกๆเขาหน่อย มือยามาฮ่าทั้งที.. :flower:
 ผมติดที่ต้องไปๆกลับๆ บ่อพลอย ไม่งั้นผมมีงานประจำ ที่งานฯ แล้ว เสียดายซิ.. :party: :party:

เบสกลับเฟส ผมแก้แล้ว แต่เจ้าตัวก็บอกว่า ไม่ต้องกดกลับ ปล่อยไว้อย่างนั้น... ผมก็แล้วแต่เจ้าของเขาน่ะ

ส่วนซาวด์ของคอมพ์ ของนักดนตรี พี่นาจเขาก็ไม่ชอบนะ เขาจะให้คอมพ์ผมเล่น   แต่นักดนตรีเหมือนชอบแบบนั้น ก็เลยปล่อยหน้าที่ให้นักดนตรีกันไป  :shoots: :shoots:

ตอนนี้โอเคแล้ว มีเครื่องมือดีๆใช้ ต่อไป นิดๆหน่อยๆ ก็ไม่น้อยหน้าใครน่ะผมว่า...

ตอนนี้อุปกรณ์ดี อยู่ที่คนมิกซ์แล้ว...  ผมว่ามันดีกว่ามิกซ์ประดิษฐ์เจริญตัวเดิมๆเป็นกองเลย... :hap3: :hap3:

• คณะก่อการ
น่าจะอยู่ที่คนมิกซ์แล้วละ  ผมไปดูให้คืนเดียว... ไม่รู้ว่า คืนนี้ใครดูแลอยู่นะ.. ลุงน่าจะไปบอกๆเขาหน่อย มือยามาฮ่าทั้งที.. :flower:
 ผมติดที่ต้องไปๆกลับๆ บ่อพลอย ไม่งั้นผมมีงานประจำ ที่งานฯ แล้ว เสียดายซิ.. :party: :party:

เบสกลับเฟส ผมแก้แล้ว แต่เจ้าตัวก็บอกว่า ไม่ต้องกดกลับ ปล่อยไว้อย่างนั้น... ผมก็แล้วแต่เจ้าของเขาน่ะ

ส่วนซาวด์ของคอมพ์ ของนักดนตรี พี่นาจเขาก็ไม่ชอบนะ เขาจะให้คอมพ์ผมเล่น   แต่นักดนตรีเหมือนชอบแบบนั้น ก็เลยปล่อยหน้าที่ให้นักดนตรีกันไป  :shoots: :shoots:

ตอนนี้โอเคแล้ว มีเครื่องมือดีๆใช้ ต่อไป นิดๆหน่อยๆ ก็ไม่น้อยหน้าใครน่ะผมว่า...

ตอนนี้อุปกรณ์ดี อยู่ที่คนมิกซ์แล้ว...  ผมว่ามันดีกว่ามิกซ์ประดิษฐ์เจริญตัวเดิมๆเป็นกองเลย... :hap3: :hap3:

เคยบอกมันแล้ว  ลากมายืนฟัง เห็นพยักหน้าหงึกๆ   แต่ก็เหมือนเดิม

วงอื่นเขาตึบๆๆๆๆๆๆ  ดังโล่งไปทั้งงาน

• คณะก่อการ
เคยบอกมันแล้ว  ลากมายืนฟัง เห็นพยักหน้าหงึกๆ   แต่ก็เหมือนเดิม

วงอื่นเขาตึบๆๆๆๆๆๆ  ดังโล่งไปทั้งงาน
นั้นแระ ผมเลยเฉยๆ....พักเลยเลยเอาดีเสียงบนเวที ขนตู้ PS12 กับแร็ค ไปทุกงาน คุมบนเวทีอย่างเดียว ไม่เกียวกับพีเอ พักหลังๆนักร้อง ร้องเพลงสบายเสียงโล่งๆ... ;D ;D :beer: :beer:

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ขอคุยด้วยคน ครับ น้านพ
สองน้าหลาน นี่คุยกันดุเดือด มันส์ดีจริง
อ้าว!!! แล้วงานอนุสรณ์ดอนเจดีย์ นี่มี
ไปแล้วหรือ พี่เอ ไม่ได้ไปเลย...อดดู ประกายเพชร ซะงั้น
    ขอชม ฝีมือ ถ่ายรูปพี่เอ แจ่มครับ....ดูแล้วได้อารมณ์
มิติของภาพ  มิกซ์ พลุ แสงที่เข้ามา แจ่มครับ ไม่เกี่ยวกับเสียงเลย
นอกเรื่องแล้ว..

• คณะก่อการ
ขอคุยด้วยคน ครับ น้านพ
สองน้าหลาน นี่คุยกันดุเดือด มันส์ดีจริง
อ้าว!!! แล้วงานอนุสรณ์ดอนเจดีย์ นี่มี
ไปแล้วหรือ พี่เอ ไม่ได้ไปเลย...อดดู ประกายเพชร ซะงั้น
    ขอชม ฝีมือ ถ่ายรูปพี่เอ แจ่มครับ....ดูแล้วได้อารมณ์
มิติของภาพ  มิกซ์ พลุ แสงที่เข้ามา แจ่มครับ ไม่เกี่ยวกับเสียงเลย
นอกเรื่องแล้ว..
คุยกันแบบนี้แระครับ มันเป็นความจริงใจที่ไม่ต้องกั๊ก... 555

งานยังมีจนถึงวันที 1 กุมภาฯ นะ ถ้าจะมาตรงกับผมอยู่ที่งาน วันที่ 28 29 มกราคม เจอผมแน่นอนครับ...

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
คุยกันแบบนี้แระครับ มันเป็นความจริงใจที่ไม่ต้องกั๊ก... 555

งานยังมีจนถึงวันที 1 กุมภาฯ นะ ถ้าจะมาตรงกับผมอยู่ที่งาน วันที่ 28 29 มกราคม เจอผมแน่นอนครับ...
ได้ครับ ถ้าไปเดี๋ยวโทรหา..

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
นั้นแระ ผมเลยเฉยๆ....พักเลยเลยเอาดีเสียงบนเวที ขนตู้ PS12 กับแร็ค ไปทุกงาน คุมบนเวทีอย่างเดียว ไม่เกียวกับพีเอ พักหลังๆนักร้อง ร้องเพลงสบายเสียงโล่งๆ... ;D ;D :beer: :beer:

ชรามิวสิคก็โดนมือมิกซ์ฆ่ามาแทบทุกงานครับ  บนเวทีนี่เสียงหายเกลี้ยง  นักร้องนักดนตรีอาศัยเงี่ยงหูฟังจากพีเอเอาครับ  มีงานแต่งวันเสาร์ที่ผ่านมาผมขนเอาเพาเวอร์มิกซ์กับตู้คาราโอเกะคู่เดียวขึ้นบนเวทีแล้วให้เอาไลน์ทุกไลน์บนเวทีผ่านยกเว้นไมค์  เสียงออกมาคนละโลกกับข้างล่าง  จนคนที่มิกว์อยู่ข้างล่างมาบอกให้ผมไปทำให้หน่อย  ผมก็เลยลงไปจัดการให้  เสียงถึงค่อยดีขึ้นมาบ้าง  มีปัญหาเหลืออย่างเดียวคือไมค์พิธีกรด้านล่าง  เพราะผมอยู่บนเวทีแล้ว  อิอิ  บางทีความชอบของคนที่มิกซ์นั้นมันก็ไม่เหมือนกันครับ  เช่นเดียวกับคนฟังครับ  อย่าว่าเขาว่าเราเลยครับ  เพราะผมเห็นบางคนไปมิกซ์เสียงแทบทุกงานเสียงออกมาแบบเดียวกันหมดเลยครับ  ตราบใดที่ใช้หูเป็นมาตรฐานรับรองว่ามีหลายมาตรฐานแน่นอนครับ  ถ้าไม่เช่นนั้นเขาไม่สร้างเครื่องมือออกมาเพื่อให้เกิดมาตรฐานร่วมกันหรอกครับ  แม้แต่เครื่องมือยังมีหลายยี่ห้อเลยครับ  ก็แสดงว่ายังมีหลายมาตรฐานอยู่ครับ