ผู้เขียน หัวข้อ: รำวงย้อนยุค จันทร์เพ็ญ อุตรดิตถ์ (อัพเดทภาพแสดง อ.ถลาง จ.ภูเก็ต 3-4 มี.ค หน้า3-4  (อ่าน 41306 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
รุ่งเช้า ไปกราบท่านพ่อ กรมหลวงชุมพรฯ ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก

จันทร์เพ็ญสู้ๆ ไกลแค่ไหนเราก็ไป ถ้ามีคนจ้าง 555 (ไม่ได้โม้)

ออฟไลน์ สหัสเนตร มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 5D2F6587
อีกหน่อยคงโกอินเตอร์ล่ะครับ อาจารย์ สู้โค้ย ครับ...... :D :happy:

• ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
รุ่งเช้า (3 มี.ค.55) เดินทางต่อ เหลือ อีกแค่ 360 ก.ม.ก็จะถึงเกาะภูเก็ตแล้ว
รถคันหน้า เตรียม เช็คพิกัด GPS (เป็นพระเอกเลย งานเนียะ)

ตามคันหน้าอย่าให้ห่าง เดี๋ยวหลง

ไปทางไหนนะภูเก็ด

ไชโย....ถึงแล้ว ภูเก็ต แล้ววัดเชิงทะเลอยู่ไหน หนอ ถามเครื่องนำทางอีกแล้ว หลังจาก ทะเลาะกับมันมาตลอดทาง

• ระดับ 4
  • *
อีกหน่อยคงโกอินเตอร์ล่ะครับ อาจารย์ สู้โค้ย ครับ...... :D :happy:

งานนี้ ไปไกล แต่ก็คุ้มค่า (ได้เห็นภูเก็ต) อาศัยได้ไปเที่ยวครับ....ส่วนค่าใช้จ่ายสูงจริงๆ เป็นค่าน้ำมันรถหมด ขนาดเจ้าภาพเตรียมเครื่องเสียง และเวทีให้นะครับ

• ระดับ 4
  • *
และแล้ว..พวกเรา ศิลปินรากหญ้า วง "จันทร์เพ็ญ" จาก อุตรดิตถ์ ก็มาถึงวัดที่จะแสดงคืนนี้ จนได้ (ฝีมือ GPS)

ภาพอุโบสถ วัดเชิงทะเล (วัดตีนเล) และกุฏิหลังเก่า ซึ่งอนุรักษ์เอาไว้

จัดงานอนุรักษ์วัฒนธรรม เก่าๆ (ถึงว่า หารำวงย้อนยุคจาก อุตรดิตถ์ มาแสดงถึงที่นี่)

คันนี้มีไว้โชว์ความ เก๋าครับ

• ระดับ 4
  • *
นักดนตรีประจำวง เตรียมติดตั้งอุปกรณ์ของตัวเอง หลังจากพักผ่อน พอสมควร แล้ว

บรรยากาศงานคืนแรกครับ...น้องทองกวาว..เสื้อลาย กระโปรงเหลือง

หัวค่ำ ก็ดีๆครับ.......ทั้งไทย และชาวต่างชาติ เต็มบริเวณเต็มไปหมด

เครื่องเสียงและเวที งานนี้ ของ "สาธิตซาวด์" ครับ ซับเบสข้างละ 3 ตู้ /ตู้ละ2 ดอก สูตรอะไรไม่รู้ แม่เหล็กชนกัน
ดอกใช้ของ พี..ชาเรนเจอร์ กลาง ก็ ชาเรนเจอร์  มิกซ์ ของบอสเทค   แอมป์ 3600 RMS ข้างละ 2 พอคุมเนื้อที่ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:48:51 น. โดย เล็ก จันทร์เพ็ญ »

ออฟไลน์ คงคา

• ระดับ 4
  • *
  • 2347A28A
งานนี้ ไปไกล แต่ก็คุ้มค่า (ได้เห็นภูเก็ต) อาศัยได้ไปเที่ยวครับ....ส่วนค่าใช้จ่ายสูงจริงๆ เป็นค่าน้ำมันรถหมด ขนาดเจ้าภาพเตรียมเครื่องเสียง และเวทีให้นะครับ
  รับงานละเท่าไรจะหามาที่ระยองบ้างครับ

• ระดับ 4
  • *
 รับงานละเท่าไรจะหามาที่ระยองบ้างครับ

ขอบคุณครับ ราคาไม่แพงหรอกครับ ส่วนใหญ่จะแพงตรงค่าขนส่ง และการเดินทาง ถ้าไปครบทั้งเวทีและเครื่องเสียง ต้องใช้ รถเวที 1 คัน รถเครื่องเสียง 1 นางรำ +นักดนตรี อีก3 คัน ต้องโทรคุยกับ ผู้จัดการคิวงานครับ 089-5685393 แฮๆๆๆ  ผมเป็นคนขับรถส่ง แดนซ์/ นางรำ/นักดนตรี / มือคีย์บอร์ดแก่ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:56:39 น. โดย เล็ก จันทร์เพ็ญ »

• ระดับ 4
  • *
สัก สี่ทุ่มครับ พระพิรุณแวะมาเล่นด้วย...ทุลักทุเล อุปกรณ์กันฝนไม่ได้เตรียมไป..
.แฮ่ๆๆๆ ขอยืมป้าย ไวนิลหน่อยนะ เดี๋ยวเล่นไม่ได้ เดินทางมาตั้งไกล..

สาวๆ “น้องทองกวาว” เป็นชาวมุสลิมกันหมดเลย (งานนี้น้องๆหัวยุ่ง เปียกโม๊ะเลย)

• ระดับ 4
  • *
สารวัตร “โอ๊ต” ไกด์ นำเที่ยว และดูแล ขณะพักที่ภูเก็ต

ก่อนลงสู่ หาด ป่าตอง

ด้านหลังคือหาด ป่าตองที่ชาวต่างชาติ ชื่นชอบ (ขอบอก ค่าครองชีพสูงโคตร
รองเท้าแตะ คู่ละ 50-60 บ้านเรา ที่โน่น 250-300 แถมยังไม่ง้อลูกค้าคนไทยอีกต่างหาก.).

อ้าว...? เผลอแป๊บเดียว เจ้า แน๊ค มือกลอง ไปคว้า แหม่มซะแล้ว..

หนุ่มหล่อ อันตราย นักร้องลูกทุ่ง (คนตัวขาวๆๆๆไปหมด) กับเพื่อนใหม่ แหม ไซด์เดี่ยวกันเลย

[/url

• ระดับ 4
  • *
น้อง “แขก” กับกล้องตัวใหม่ สำหรับงานนี้โดยเฉพาะ

น้อง คนนี้ คงแอบอิจฉา ฝา-หรั่ง คู่นี้....

พักสายตา...สักคู่.....ญีปุ่น หรือ เกาหลี...ดูเอาเอง (พิเศษสำหรับ สมาชิก ทุกท่น )
NIKON D90 กับเลนส์ 18-105 ทำได้แค่นี้ เสียดายเจ้าลูกชาย ไม่หยิบ เลนส์ 55-300 ม.ม.ไปด้วย

[/url

[url=http://image.ohozaa.com/view2/vW1FV9LYTnvHrjLq]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:51:48 น. โดย เล็ก จันทร์เพ็ญ »

• ระดับ 4
  • *
ไหนๆก็มาไกลตั้ง 1270 ก.ม.ละ ขอ เที่ยวทุกที่เลยก็แล้วกัน....แหลมพรมเทพครับ

มือมิกซ์ และดูแล ระบบเสียงประจำวงและขับรถนำทาง ทะเลาะ กับ GPS ตลอดทาง
พิเศษคือ ชอบเอาใจสาวๆ แถมรูปหล่อ....(คงเหมือนผมตอนหนุ่มๆ)

• ระดับ 4
  • *
กลางวัน ดันไม่ตก พอพลบค่ำ เริ่มมาอีกแล้ว และตกหนักกว่าเมื่อวานอีก ตั้งแต่ 6 โมงเย็น  ถึง 3 ทุ่มครึ่ง

สภาพเครื่องเสียงของ “สาธิตซาวด์ จาก อ.เขาชัยสน จ.พัทลุง ก็ย่ำแย่ไม่แพ้กัน

คนดูไม่หนี  น้องๆก็สู้ตายค่ะ

รองประธาน สภา ฯ ก็ออกมาวาดลวดลายด้วย  ท่ามกลางสายฝน..

ดูพื้นเวทีครับ  นองไปด้วยน้ำ

ท้ายสุดต้องขอขอบคุณ คณะกรรมการ อันได้แก่
คุณสมศักดิ์ โสภานนท์ ประธาน (ไม่มีภาพถ่าย)
คุณณัฐพล รองประธาน ที่ดูแลอย่างดี ตลอดเวลาที่ภูเก็ต(ซ้าย)
คุณบุ้ง อดีตกำนัน ต.เชิงทะเล(กลาง)
และคุณสุทัศน์ (โกกี๋)ผู้จัดการฝ่ายบุคคลโรงแรมที่กระบี่ (เสื้อเหลือง)
รวมทั้งทีมแม่ครัวที่ทำอาหารให้รับประทานทุกๆวัน
และผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน ที่ติดต่อทีมงาน รำวงย้อนยุค จันทร์เพ็ญ ไปแสดง
ประทับใจกับการต้อนรับอย่างดีมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 07:53:17 น. โดย เล็ก จันทร์เพ็ญ »

ออฟไลน์ สหัสเนตร มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 5D2F6587
แจ่มเลยครับ อาจารย์....

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ยอดเยี่ยมครับ :happy: :happy: :happy: