ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)  (อ่าน 85801 ครั้ง)

etphichit

• บุคคลทั่วไป
Re: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2010, 20:11:30 น. »
            ก่อนอื่นต้องขออภัยเจ้าบ้านที่ไม่ได้รายงานตัว ผม อำนาจ  รวยสูงเนิน ผู้จัดการ วงดนตรีอีทีพิจิตรครับ พึ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ  "ตู้แต่ละสูตรล้วนมีแนวเสียงของตนเอง ผมมิบังอาจที่จะเปรียบเทียบกับสูตรใดทั้งสิ้น"  
            ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ไปร่วมฟังการทดสอบที่ พิษณุโลก ครับ ต้องรายงานความเป็นมาก่อนเน๊าะ
            ก่อนวันงานประมาณ 4 ทุ่มเศษ ไดรับโทรศัพท์จาก "คุณยอด นาทันใจ มิวสิค" พิษณุโลก ทักทายกันในฐานะสมาชิก MD และบอกว่าพรุ่งนี้มีงาน ลองเอาตู้มาทดสอบกัน กับการใช้งานจริง ๆ ในสถานที่จริง  ว่าแล้วก็นัดกัน  แม่เจ้าตู้ผมอยู่บนรถหมดเลยแล้วจะทำอย่างไร  จึงโทรหาน้อง ๆ ให้มาที่บ้านแต่เช้า เพื่อพ่นสีตู้ที่ทำไว้ และนำไปทดสอบกัน ลูกน้องมา 7 โมงเช้า พ่นสีแค่ให้เป็นสีดำ  ใส่ดอก เสร็จเกือบเที่ยง ขับรถไปถึง พิษโลกประมาณบ่ายโมง เอาลำโพงลงเริ่มนวดลำโพง(เบิร์น) ก็เลยขอตอบ อ.ชา ว่ามันรีบครับ ยังไม่ได้โป๊ะสี รีบไม่รีบ ก็ดูหัวสกรูที่ยิงได้ครับเกือบตกขอบ ส่วนหัวสกรูสีขาวก็เอาสีสเปรพ่น ยังเห็นรอยอยู่เลย  ไม่ต้องห่วงนะครับไม่มีผลต่อเสียงครับ ส่วนลูกค้าที่สั่งจะดูแลให้เรียบร้อยครับ
           เรื่องดอก p.SD18 ผมได้ทราบข่าวว่า พี่นิรุต และคุณยอดได้ลองเอาดอก SD18 ทดสอบกัน บอกว่า เสียง ดังมาก และมีเนื้อเสียงที่หนา แน่น ดุ  ผมก็เลยสั่งดอกมาลองดู  ซึ่งจริง ๆ แล้ว ตู้ DYNAMIC ไม่เลือกดอกครับ เสียงได้ตามคุณภาพดอก ราคากำหนดคุณภาพครับเดี๋ยวดูตามลิงค์ก็ได้
http://www.tiggersound.com/webboard/index.php?topic=58938.0

แต่ที่ผมใช้อยู่เป็นดอกชาเลนเจอร์  ซึ่งผมออกงานใหญ่หน่อย 150-200 โต๊ะ ก็จะใช้ข้างละ 8 ใบ  100 โต๊ะ ก็จะใช้ ช้างละ 6 ใบ แต่ก็อยากจะใช้งานซัก 4 ใบ แต่ได้ซัก 100 โต๊ะ แบบสบาย ๆ จึงลองเอาดอก SD18 มาลอง บอกได้เลยครับไม่ผิดหวังครับ  จึงตอบ อ.ชา ฯ ได้อีกข้อ 1

การทดสอบอะไรก็ตาม อุปกรณ์ที่ทดสอบจะต้องได้มาตรฐาน ผมจึงตอบตกลงกับคุณยอดว่า ได้เลยครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เจอกัน  เพราะเครื่อง นาทันใจ มิวสิค เป็นเครื่องมาตรฐาน ผ่านการออกใหญ่ ๆ มาแล้วนับไม่ถ้วน สังเกตุในการทดสอบทุกอย่างจะอยู่กลาง ๆ (Flat) แล้วก็ให้อุปกรณ์มันได้ทำงานของมันในค่ามาตรฐาน (0db) ส่วนเวลาโชว์ก็แล้วแต่ซาวด์จะปรับแต่ง สไตล์ใครก็สไตล์ใคร ตอบอีกข้อครับ นาน ๆเข้ามายาวเลย แต่มีภาพงานกลางคืนมาฝากครับ

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
Re: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2010, 20:49:19 น. »
จ้า  ....จ๋า....จ๊ะ....8ใบ ผ่อน 4 งวด นะครับ :thank1: อุบอิบ :cheer:

ออฟไลน์ นก88

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2010, 22:25:01 น. »
พี่อยู่แถวไหน อยากได้วิชา ผมอยุ่ท่าเรือพานหิน อยากฟังเสียงด้วย :thank1:

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2010, 22:42:04 น. »
ขโมยภาพจากบ้านโน้นมา.... ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 สิงหาคม 2010, 10:43:38 น. โดย สไปเดอร์แมน »

ออฟไลน์ นก88

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8CA8D2EC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2010, 22:46:18 น. »
เสียงดีไหมครับ อยากอุดหนุนคนบ้านเดียวกัน ไม่รู้ค่าตัวแพงไหม :beer:

etphichit

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 07:22:07 น. »
ผมอยู่หมู่บ้านสหมิตร หน้าโรงเรียนพิจิตรพิทยาคม หากอยากฟังช่วงนี้ผมอยู่บ้าน ถึงวันที่ 4 ครับ โทรมาก่อนก็ได้นะครับ 081-0388738
และถ้าอยากฟังชัด ๆ ผมมีงานมอเตอร์โชว์จัดที่ตลาดพิจิตรธานี วันที่ 6 - 7 - 8 ส.ค.53 และวันที่ 9 ผมมีงานเล่นสดข้างละ 2 เซ็ต โรงเรียนหัวเฉียวตะพานหินครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะลงข้างละ 4 ใบ เห็นพี่น้องสนใจเดี๋ยวผมจะลงข้างละ 8 ใบ และเปิดโอกาสให้ลองตั้งแต่ข้างละ 1 ใบ - 8 ใบเลย เป็นงานประมาณนี้ครับ
http://www.pantown.com/board.php?id=4818&area=4&name=board13&topic=1024&action=view
งานที่เคยลงข้างละ 8 ใบ
http://www.pantown.com/board.php?id=4818&area=4&name=board13&topic=942&action=view
หมอโป่งครับหยิบภาพมาลงให้หน่อยครับทำไม่เป็น

etphichit

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 07:36:23 น. »
ลืมตอบเลยว่าตู้เปล่าใบละ 3,500 ครับ กติกาสั่งตู้จ่ายเงินมัดจำครึ่งหนึ่ง นัดหมายวันส่งงาน รับของจ่ายอีกครึ่งหนึ่งครับ ภาพในงานย้อนยุค นาทันใจมิวสิค  สียังไม่แห้งเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 08:00:50 น. โดย สไปเดอร์แมน »

kceclub

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 08:28:06 น. »
ตู้ก็สวย เครื่องปรุงก็แรง สุดๆๆเลยครับ.... :th2: :th2: :happy:

ออฟไลน์ ครูเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#9667E443 & 42F44CE6 (X-MEN)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 10:12:36 น. »
24 ตุลาคม 2553 จะได้ฟังชุดนี้ไหม  :thank2:

etphichit

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 10:15:22 น. »
พี่น้องครับ มีพี่น้องชาว EXtreme ถูกหลอกครับ ตู้ DYNAMIC by ETsound ของแท้ต้องสั่งจาก อีทีพิจิตร หรือคุณสุดเขต อุทัย(ผมให้คุณสุดเขตขายแต่ไม่ได้ผลิตครับ) แต่ตู้ของแท้ผลิตจากจังหวัดพิจิตรเท่านั้นครับ ที่มาก็คือ  มีลูกค้าโทรมาว่า ได้สั่งตู้จาก หนองคาย (ยังไม่ออกชื่อเพราะต้องไปเคลียร์กันก่อน) แต่ภาพที่ส่งไปให้ทางข้อความส่วนตัว เป็นภาพตู้ของ อีทีพิจิตร ที่ลงในเวปทิกเกอร์ซาวด์ ลูกค้าEXtreme ได้รับลิงค์ข้างบนจึงลองเข้าไปดูปรากฏว่าเป็นภาพที่เคยได้รับจากคนทำตู้ครับ และยังแอบอ้างว่าไปทดสอบที่ จ.พิษณุโลกด้วย สั่งไป 8 ใบ และมัดจำไปแล้วครึ่งหนึ่ง ลูกค้าจึงโทรมาถามว่ามีสาขาอยู่ที่หนองคายหรือไม่  ขอตอบเลยว่า  ไม่มีครับ  และขอบอกว่าก๊อปได้เลยครับสำหรับรูปลักษณ์ภายนอก  ข้างในไม่เหมือนแน่นอน  หากพิจารณาเข้าข่ายหลอกลวง ให้ข้อความอันเป็นเท็จ เพื่อได้มาซึ่งทรัพย์สินของผู้อื่น หากเคลียร์ไม่ลง สามารถแจ้งความได้ครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 10:18:31 น. »
24 ตุลาคม 2553 จะได้ฟังชุดนี้ไหม  :thank2:

เครื่องปรุงเทพกว่านี้ครับ....Crown9000i ขับแทน Hi-class เฉพาะราคาพาวเวอร์ ก็ ต่างกัน 10 เท่าตัว ดอกเป็นของเบม่าร์ ราคาสูงกว่า P.SD-18 ครับ...รวมราคาทั้งชุด แค่ล้านนิดๆ.... ;D ;D ;D

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 10:39:52 น. »
พี่น้องครับ มีพี่น้องชาว EXtreme ถูกหลอกครับ ตู้ DYNAMIC by ETsound ของแท้ต้องสั่งจาก อีทีพิจิตร หรือคุณสุดเขต อุทัย(ผมให้คุณสุดเขตขายแต่ไม่ได้ผลิตครับ) แต่ตู้ของแท้ผลิตจากจังหวัดพิจิตรเท่านั้นครับ ที่มาก็คือ  มีลูกค้าโทรมาว่า ได้สั่งตู้จาก หนองคาย (ยังไม่ออกชื่อเพราะต้องไปเคลียร์กันก่อน) แต่ภาพที่ส่งไปให้ทางข้อความส่วนตัว เป็นภาพตู้ของ อีทีพิจิตร ที่ลงในเวปทิกเกอร์ซาวด์ ลูกค้าEXtreme ได้รับลิงค์ข้างบนจึงลองเข้าไปดูปรากฏว่าเป็นภาพที่เคยได้รับจากคนทำตู้ครับ และยังแอบอ้างว่าไปทดสอบที่ จ.พิษณุโลกด้วย สั่งไป 8 ใบ และมัดจำไปแล้วครึ่งหนึ่ง ลูกค้าจึงโทรมาถามว่ามีสาขาอยู่ที่หนองคายหรือไม่  ขอตอบเลยว่า  ไม่มีครับ  และขอบอกว่าก๊อปได้เลยครับสำหรับรูปลักษณ์ภายนอก  ข้างในไม่เหมือนแน่นอน  หากพิจารณาเข้าข่ายหลอกลวง ให้ข้อความอันเป็นเท็จ เพื่อได้มาซึ่งทรัพย์สินของผู้อื่น หากเคลียร์ไม่ลง สามารถแจ้งความได้ครับ

น่าจะเป็นกระทู้นี้ครับ...

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=37898.msg465507#msg465507

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 10:54:00 น. »
หันหน้าเข้าหากันเด้อครับพี่ ทั้ง 3 ฝ่าย ลูกค้า พี่บัติ พี่อำนาจ....คนกันเองทั้งนั้นครับ...เอาใจช่วยครับ....

ออฟไลน์ khet อุทัย

• ระดับ 3
  • *
  • HL# 8E56C09D
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 11:12:25 น. »
มาคลายเครียด กับงานถนนคนเดินที่พิษณุโลกละกัน ชอบสาวแบบไหน
สอบถามข้อมูลได้อีกที่ สุดเขต อุทัย 088-2785811 /089-6392645

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 11:23:40 น. »
พี่น้องครับ มีพี่น้องชาว EXtreme ถูกหลอกครับ ตู้ DYNAMIC by ETsound ของแท้ต้องสั่งจาก อีทีพิจิตร หรือคุณสุดเขต อุทัย(ผมให้คุณสุดเขตขายแต่ไม่ได้ผลิตครับ) แต่ตู้ของแท้ผลิตจากจังหวัดพิจิตรเท่านั้นครับ ที่มาก็คือ  มีลูกค้าโทรมาว่า ได้สั่งตู้จาก หนองคาย (ยังไม่ออกชื่อเพราะต้องไปเคลียร์กันก่อน) แต่ภาพที่ส่งไปให้ทางข้อความส่วนตัว เป็นภาพตู้ของ อีทีพิจิตร ที่ลงในเวปทิกเกอร์ซาวด์ ลูกค้าEXtreme ได้รับลิงค์ข้างบนจึงลองเข้าไปดูปรากฏว่าเป็นภาพที่เคยได้รับจากคนทำตู้ครับ และยังแอบอ้างว่าไปทดสอบที่ จ.พิษณุโลกด้วย สั่งไป 8 ใบ และมัดจำไปแล้วครึ่งหนึ่ง ลูกค้าจึงโทรมาถามว่ามีสาขาอยู่ที่หนองคายหรือไม่  ขอตอบเลยว่า  ไม่มีครับ  และขอบอกว่าก๊อปได้เลยครับสำหรับรูปลักษณ์ภายนอก  ข้างในไม่เหมือนแน่นอน  หากพิจารณาเข้าข่ายหลอกลวง ให้ข้อความอันเป็นเท็จ เพื่อได้มาซึ่งทรัพย์สินของผู้อื่น หากเคลียร์ไม่ลง สามารถแจ้งความได้ครับ

ขอทราบว่าใครสั่งจากใคร  และขอทราบว่าคนที่สั่งนั้นสั่งรุ่นไหนครับ  เพราะพาดพิงถึงผม  ซึ่งเป็นคนจัดการครับ

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 11:28:39 น. »

ขอทราบว่าใครสั่งจากใคร  และขอทราบว่าคนที่สั่งนั้นสั่งรุ่นไหนครับ  เพราะพาดพิงถึงผม  ซึ่งเป็นคนจัดการครับ

โทรประสานทั้ง 3 ฝ่ายแล้วครับ...ลูกค้า คือพี่หนุ่มเมืองแกลง...ท่านไม่ได้ติดใจอะไร เพียงแต่สงสัยว่าของใครเป็นยังไง สูตรไหน...เพราะพี่บัติ เอาภาพของพี่อีที ไปโพสต์ให้แกดู...ก็เลยสงสัยว่าเป็นยังไงแน่...ลูกค้าน่าจะเคลียร์..พ่อค้า 2 ฝ่ายก็น่าจะเคลียร์...(ด้วยจรรยาบรรณของพ่อค้า...อิ..อิ...) :thank1: :thank1: :thank1:

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 11:35:34 น. »
โทรประสานทั้ง 3 ฝ่ายแล้วครับ...ลูกค้า คือพี่หนุ่มเมืองแกลง...ท่านไม่ได้ติดใจอะไร เพียงแต่สงสัยว่าของใครเป็นยังไง สูตรไหน...เพราะพี่บัติ เอาภาพของพี่อีที ไปโพสต์ให้แกดู...ก็เลยสงสัยว่าเป็นยังไงแน่...ลูกค้าน่าจะเคลียร์..พ่อค้า 2 ฝ่ายก็น่าจะเคลียร์...(ด้วยจรรยาบรรณของพ่อค้า...อิ..อิ...) :thank1: :thank1: :thank1:

เดี๋ยวโทรหาคนรับออเดอร์ก่อนครับ  จะได้บอกไปว่าอย่าทำแบบนี้อีก

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 11:45:33 น. »
เดี๋ยวโทรหาคนรับออเดอร์ก่อนครับ  จะได้บอกไปว่าอย่าทำแบบนี้อีก

ค่อยๆเคลียร์กันครับ อาจเข้าใจผิดกัน..

น้าบัติเท่าที่ผมรู้จักไม่ได้เป็นคนเห็นแก่ได้อยู่แล้ว ... :thank1:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 11:58:26 น. »
ค่อยๆเคลียร์กันครับ อาจเข้าใจผิดกัน..

น้าบัติเท่าที่ผมรู้จักไม่ได้เป็นคนเห็นแก่ได้อยู่แล้ว ... :thank1:

เดี๋ยวผมขอคุยกับลูกค้าก่อนครับ  ว่าตกลงจะเอาตู้จากใครครับ  เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาครับ

etphichit

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 12:02:04 น. »
ผมเป็นเจ้าของตู้ ไม่ได้คิดอะไร  แต่ในเมื่อมีคนโทรมาถามผมก็ตอบไปตามตรงว่า ผมไม่มีสาขาที่ไหน และไม่ได้มอบหมายให้ใครผลิต ส่วนการตกลงกันเป็นเรื่องส่วนตัวระหว่าง คนทำของขายกับคนซื้อ เพียงแต่ลูกค้าเขาเป็นผู้ซื้อก็อยากได้ของแท้ครับเท่านั้นครับ จึงขอให้ไปตกลงกันเอง แต่ดูจากกระทู้ก็อาจจะเข้าใจผิดได้ว่าเป็นตู้ของพี่สมบัติได้ครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=37898.msg465507#msg465507

ด้วยความเคารพนะครับอยากให้จบกันด้วยดี น่าจะเข้าในผิดครับค่อย ๆ คุยกันครับ..

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองแกลง

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0586D4 & 4D2F90E4-จาก(x-men)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 12:32:43 น. »

ไม่มีอะไรครับเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันนิดหน่อยครับ คือผมสั่งตู้จากพี่บัติ แต่พี่แกไปยืมรูปของพี่อำนาจมาให้ผมดูแต่ไม่ได้บอกรายละเอียด ว่าหน้าตาตู้คล้ายแบบนี้หรือว่าอย่างไร
ผมก็เลยเข้าใจผิดคิดว่าตู้ที่เราสั่งต้องเป็นแบบรูปที่พี่บัติส่งให้ดู พอผมเข้าไปดูเจอรูปที่พี่อำนาจโพสที่ลองตู้กันที่พิษณุโลกเห็นรูปเหมือนกันก็เลยโทรสอบถามพี่แกว่ามาจากที่เดียว
กันหรือมีสาขาที่ไหนหรือเปล่า เพราะผมสั่งที่พี่บัติก็หน้าตาเหมือนกันเลย ไม่มีอะไรครับ ต้องรีบไปทำงานก่อนใครสงสัยโทรมาสอบถามได้ครับ (089-0948431)

ออฟไลน์ เสริม

• ระดับ 3
  • **
  • HL-54902934
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 12:54:55 น. »
ก่อนอื่นผมต้องออกตัวก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับผู้ผลิตตู้อีทีพิจิตรแต่ประการใด และตู้ที่ผมใช้ผมก็ซื้อจากผู้ผลิตเช่นกัน ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง จึงใคร่ขอเสนอความคิดเห็นผู้อ่านทุกท่านว่า ผมได้ทราบจากผู้ผลิตตู้ว่าต้องทุ่มเททั้งทุนทรัพย์และเวลานานพอสมควรที่จะทดลองผลิตตู้ดังกล่าวอย่างลองผิดลองถูก และได้ทดลองทำเป็นจำนวนถึง 16 ตู้ จึงได้ข้อยุติ ผมจึงรู้สึกชื่นชมในความพยายามและความสำเร็จ เพื่อเป็นกำลังใจต่อผู้ที่พัฒนาวงการเครื่องเสียงจึงอยากจะขอความร่วมมือผู้บริโภคทุกท่านช่วยกรุณาสนับสนุนผู้ผลิตที่แท้จริงด้วย เพื่อให้เขาเหล่านั้นได้มีกำลังกายและกำลังใจในคิดสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์ใหม่ ๆ ขึ้นมาให้พวกเราได้ใช้กัน ไม่มีตู้แบบใดแบบหนึ่งที่สมบูรณ์แบบที่สุดหรอกครับ แม้ตัวผมเองก็เปลี่ยนตู้มาไม่รู้กี่แบบแล้ว ก็ยังเปลี่ยนอยู่เรื่อย ๆ จึงคิดว่าอยู่ที่บุคลิกเสียงแบบใดที่แต่ละคนชื่นชอบมากกว่า และขอฝากไปยังผู้ผลิตตู้ทุกท่านเช่นกันว่า หากก่อนสอบเพื่อนท่านดูตำราจนดึกดื่นทุกวัน ส่วนท่านไม่ดูตำราเลย เวลาสอบท่านก็ขอลอกคำตอบเพื่อนท่าน ผลการสอบปรากฏว่าท่านได้คะแนนเท่ากับเพื่อนท่าน แล้วท่านจะยังภูมิใจคะแนนที่ได้อยู่หรือครับ

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 13:12:18 น. »
เนื้องานที่ประเมินจากภาพที่เห็น
ผมว่ายังไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่นะ
ส่วนเสียง...เท่าที่ดูส่วนประกอบอื่น ทั้งมิกซ์ เครื่องปรุง ดอก เทพๆทั้งนั้นครับ
เสียงไม่ดีก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร..

ผมว่ารายละเอียกตรงนี้ ถูกมองข้ามกันไปเยอะเลยครับ

:th2: :th2: :th2: :th2:

etphichit

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 13:23:43 น. »
           ก่อนอื่นต้องขออภัยเจ้าบ้านที่ไม่ได้รายงานตัว ผม อำนาจ  รวยสูงเนิน ผู้จัดการ วงดนตรีอีทีพิจิตรครับ พึ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ  "ตู้แต่ละสูตรล้วนมีแนวเสียงของตนเอง ผมมิบังอาจที่จะเปรียบเทียบกับสูตรใดทั้งสิ้น"  
            ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ไปร่วมฟังการทดสอบที่ พิษณุโลก ครับ ต้องรายงานความเป็นมาก่อนเน๊าะ
            ก่อนวันงานประมาณ 4 ทุ่มเศษ ไดรับโทรศัพท์จาก "คุณยอด นาทันใจ มิวสิค" พิษณุโลก ทักทายกันในฐานะสมาชิก MD และบอกว่าพรุ่งนี้มีงาน ลองเอาตู้มาทดสอบกัน กับการใช้งานจริง ๆ ในสถานที่จริง  ว่าแล้วก็นัดกัน  แม่เจ้าตู้ผมอยู่บนรถหมดเลยแล้วจะทำอย่างไร  จึงโทรหาน้อง ๆ ให้มาที่บ้านแต่เช้า เพื่อพ่นสีตู้ที่ทำไว้ และนำไปทดสอบกัน ลูกน้องมา 7 โมงเช้า พ่นสีแค่ให้เป็นสีดำ  ใส่ดอก เสร็จเกือบเที่ยง ขับรถไปถึง พิษโลกประมาณบ่ายโมง เอาลำโพงลงเริ่มนวดลำโพง(เบิร์น) ก็เลยขอตอบ อ.ชา ว่ามันรีบครับ ยังไม่ได้โป๊ะสี รีบไม่รีบ ก็ดูหัวสกรูที่ยิงได้ครับเกือบตกขอบ ส่วนหัวสกรูสีขาวก็เอาสีสเปรพ่น ยังเห็นรอยอยู่เลย  ไม่ต้องห่วงนะครับไม่มีผลต่อเสียงครับ ส่วนลูกค้าที่สั่งจะดูแลให้เรียบร้อยครับ
           เรื่องดอก p.SD18 ผมได้ทราบข่าวว่า พี่นิรุต และคุณยอดได้ลองเอาดอก SD18 ทดสอบกัน บอกว่า เสียง ดังมาก และมีเนื้อเสียงที่หนา แน่น ดุ  ผมก็เลยสั่งดอกมาลองดู  ซึ่งจริง ๆ แล้ว ตู้ DYNAMIC ไม่เลือกดอกครับ เสียงได้ตามคุณภาพดอก ราคากำหนดคุณภาพครับเดี๋ยวดูตามลิงค์ก็ได้
http://www.tiggersound.com/webboard/index.php?topic=58938.0

แต่ที่ผมใช้อยู่เป็นดอกชาเลนเจอร์  ซึ่งผมออกงานใหญ่หน่อย 150-200 โต๊ะ ก็จะใช้ข้างละ 8 ใบ  100 โต๊ะ ก็จะใช้ ช้างละ 6 ใบ แต่ก็อยากจะใช้งานซัก 4 ใบ แต่ได้ซัก 100 โต๊ะ แบบสบาย ๆ จึงลองเอาดอก SD18 มาลอง บอกได้เลยครับไม่ผิดหวังครับ  จึงตอบ อ.ชา ฯ ได้อีกข้อ 1

การทดสอบอะไรก็ตาม อุปกรณ์ที่ทดสอบจะต้องได้มาตรฐาน ผมจึงตอบตกลงกับคุณยอดว่า ได้เลยครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เจอกัน  เพราะเครื่อง นาทันใจ มิวสิค เป็นเครื่องมาตรฐาน ผ่านการออกใหญ่ ๆ มาแล้วนับไม่ถ้วน สังเกตุในการทดสอบทุกอย่างจะอยู่กลาง ๆ (Flat) แล้วก็ให้อุปกรณ์มันได้ทำงานของมันในค่ามาตรฐาน (0db) ส่วนเวลาโชว์ก็แล้วแต่ซาวด์จะปรับแต่ง สไตล์ใครก็สไตล์ใคร ตอบอีกข้อครับ นาน ๆเข้ามายาวเลย แต่มีภาพงานกลางคืนมาฝากครับ

เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้ครับ ขอบคุณมากนะครับ จะปรับปรุงแก้ไขให้สวยงามแน่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 18:12:32 น. »
น่าสนใจครับ เรื่องนี้ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง เครื่องปรุงต่าง ๆ ดอก ก็มีส่วนที่จะทำให้เป็นไป และเครื่องดี คนปรับแต่งมือไม่ถึงก็น่าจะเอาการ เป็นอันว่าผมเชียร์ใครชอบไหน ก็ว่ากันไปครับ ผมเงินน้อยของอยู่ในใจเสมอ ถ้าจะถึงยอมรับก็ต้องลองกันเห็น ๆ ระหว่างเครื่องเทพ กับรากหญ้า ใช้ตู้ ดอก เดียวกัน และทดลองดอกหลาย ๆ ดอก ไม่สิ้นสุดแน่ ๆ  :beer: :cheer1: :cheer1: :thank1: