ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)  (อ่าน 85802 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้ายิ่ง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL## 8C09BEC5 ( x-men)
Re: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 18:29:34 น. »
อ้าวพึ่งเห็นลำโพงติดหันหน้าเข้า..สักวันคงได้ฟังเสียงแถว ระยอง

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
Re: ทดสอบลำโพง Dynamic By ET พิจิตร...ณ เวที ถนนคนเดิน พิษณุโลก...(ทีมงานNTJ)
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 19:16:55 น. »
แอบมาดู สถานการณ์ การดนตรี....... :flower: ...จบลงด้วยดี....ทำยังครับ 8 ใบ ผ่อน อีออน หรือบัตรเครดิต ดีครับ พี่ชาย...พี่ทำบ้านผม โกดังผม โล่งไปถนัดตาเลย แฟนผมฝากขอบคุณ :thank2:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 19:31:23 น. »
ไม่มีอะไรครับเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันนิดหน่อยครับ คือผมสั่งตู้จากพี่บัติ แต่พี่แกไปยืมรูปของพี่อำนาจมาให้ผมดูแต่ไม่ได้บอกรายละเอียด ว่าหน้าตาตู้คล้ายแบบนี้หรือว่าอย่างไร
ผมก็เลยเข้าใจผิดคิดว่าตู้ที่เราสั่งต้องเป็นแบบรูปที่พี่บัติส่งให้ดู พอผมเข้าไปดูเจอรูปที่พี่อำนาจโพสที่ลองตู้กันที่พิษณุโลกเห็นรูปเหมือนกันก็เลยโทรสอบถามพี่แกว่ามาจากที่เดียว
กันหรือมีสาขาที่ไหนหรือเปล่า เพราะผมสั่งที่พี่บัติก็หน้าตาเหมือนกันเลย ไม่มีอะไรครับ ต้องรีบไปทำงานก่อนใครสงสัยโทรมาสอบถามได้ครับ (089-0948431)

โอเคครับ  เข้าใจแล้วครับ  ขออภัยด้วยครับที่ทำให้บรรยากาศเครียด  เรื่องเสียงตราบใดที่ใช้หูคนตัดสิน  ไม่มีสิ้นสุดครับ  เพราะทุกคนมีแนวความชอบส่วนตัว  ให้ท่านเลือกเอาครับว่าชอบแบบไหนแนวไหนครับ  ส่วนที่ว่าใครจะก้อปใครนั้นผมไม่ทราบครับ  เพราะที่ผ่านมาเห็นก็อปกันไปก้อปกันมา  ทั้งไทยทั้งเทศครับ  ผูับริโภคคือคนที่ตัดสินครับว่าจะต้องการแบบไหน

ออฟไลน์ สมบัติซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 21:40:20 น. »
ไม่มีอะไรครับเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันนิดหน่อยครับ คือผมสั่งตู้จากพี่บัติ แต่พี่แกไปยืมรูปของพี่อำนาจมาให้ผมดูแต่ไม่ได้บอกรายละเอียด ว่าหน้าตาตู้คล้ายแบบนี้หรือว่าอย่างไร
ผมก็เลยเข้าใจผิดคิดว่าตู้ที่เราสั่งต้องเป็นแบบรูปที่พี่บัติส่งให้ดู พอผมเข้าไปดูเจอรูปที่พี่อำนาจโพสที่ลองตู้กันที่พิษณุโลกเห็นรูปเหมือนกันก็เลยโทรสอบถามพี่แกว่ามาจากที่เดียว
กันหรือมีสาขาที่ไหนหรือเปล่า เพราะผมสั่งที่พี่บัติก็หน้าตาเหมือนกันเลย ไม่มีอะไรครับ ต้องรีบไปทำงานก่อนใครสงสัยโทรมาสอบถามได้ครับ (089-0948431)

ก่อนอื่น ผมต้องขอโทษ อาจารย์  หนุ่มเมืองแกลง ด้วยครับ  และ  อาจารย์  อำนาจ  ผู้จัดการ อีทีพิจิตรด้วย  ที่ผมเอารูปตู้ท่านไป  อ้างอิงให้ท่าน อาจารย์ หนุ่มเมืองแกลงดู  ท่านโทรมาคุยกับผมว่า ระหว่างตู้เทอร์โบว์ มีตู้อะไรเสียงดีบ้าง  ผมก็เลยคุยกับ อ.หนุ่มเมืองแกลง  อาจารย์ใช้ดอกอะไรอยู่  ท่านบอกว่า ดอก P2242 อยู่  ถ้าจะทำเทอร์โบว์ให้  กลัวดอกลำโพงคอหัก เหมือนท่านๆที่วิจาร์กันว่าดอกลำโพง 2242  ชอบคอหักกัน  เหมาะกับตู้หน้าเปิด  ความคิดผมน่ะผมหวังดีกับท่าน ถ้าเป็นแบนด์พาส ผมว่ามันจัดซาวด์ง่ายและคลุมพื้นที่ได้ง่าย  ฟังสบายหู       ที่เป็นตระกุลแบนด์พาส  ทุกๆรุ่นครับ  ตอนที่ท่านโทรมาผมนั่งอยู่หน้าเวปพอดี  คุยกันเสร็จ เลยเอารูปตู้ท่าน  โพส์อ้างอิงให้ดูก่อนว่าเนี่ยตระกุลแบนด์พาสเป็นอย่างเนี่ย  จากนั้นจึงลองคำนวณปริมาตรดอก 2242 ดูว่า  ตู้ปิดกี่  ลบ.ฟุต  ตู้ปิด  จะอยู่  3.5 ถึง 5 ลบ.ฟุต ส่วนตู้เปิด จะอยู่ 4  ใน  5  ลบ.ฟุตแล้วมาคำนวณรูพ็อทตู้เปิดครับ ในการทำตู้ผมชอบคำนวณ ลบ.ฟุต ว่าตู้นี้ใส่ดอกรุ่นนี้ กี่ ลบ.ฟุต  ผมทำตู้ชอบสังเกตุเสมอ  ลองผิดลองถูกเหมือนกันจนตู้เต็มบ้านแล้ว  เหมือนอาจารย์ช่าง รุ่ง  เอาตู้ JBL  มาประยุกต์จูนพ็อทใหม่นั้นแหล่ะครับ  
ผมเป็นช่างมานาน ผมมองออกเลยว่าตู้แบบไหน  ทั้งทำตู้รถยนต์ด้วย ช่างทำตู้รถยนต์ถ้าคำนวณลูกบาทไม่เป็นงั้นไม่ใช่ช่างครับ  ประสบการณ์ในสมองผมเยอะมาก แต่เขียนไม่เก่งเท่าไร  ในกระทู้ผมไม่เคยตอบยาวๆป่านนี้   นี้เป็นครั้งแรกของผมครับ ท่าน

ผมต้องขอโทษ อาจารย์  อำนาจ ผู้จัดการ อีทีพิจิตร ด้วยครับที่เอารูปตู้ของท่านไปอ้างอิง ครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 21:57:41 น. »
 :happy: :D เข้าใจผิดกันบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา รักกันชอบกันต้องเคลียร์กันให้เข้าใจครับ  :cheer: :beer: :beer:

etphichit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 22:36:39 น. »
ตอนแรกผมคิดว่าเรื่องนี้จบไปแล้ว  ผมก็ไม่ติดใจอะไร  ในเมื่อตอบกระทู้เหมือนนักเรียนลอกข้อสอบแล้วถูกครูจับได้แล้วยังไม่ยอมรับ ผมก็ต้องชี้แจงความจริงให้ทราบ  เพราะผมได้โทรคุยกับคนที่ท่านไปขอวัดขนาดตู้แล้วคุยกันนานมาก(ท่านคงทราบดีว่าเป็นใครเพราะวันนี้เขาโทรคุยกับท่านหลายครั้งแล้ว)เขาก็ไม่สบายใจและเสียใจ เพราะว่าคนที่ให้ท่านวัดขนาดตู้ไปก็บอกกับท่านแล้วว่าหากจะลองทำใช้เองก็ไม่เป็นไร หรือจะทำขายก็อย่าให้น่าเกลียด เราโตกันแล้วดูกันที่เจตนาครับ  คนสั่งอยู่ระยอง คนขายอยู่หนองคาย คนซื้อเขาไม่รู้เรื่องหรอกครับถ้าเขาไม่โทรมาหาผมผมก็คงไม่รู้   ผมก็คิดว่าน่าจะจบไปแล้ว  เพราะ อ.เสริม ผู้อาวุโสซึ่งไม่เคยโพสข้อความออกโรงมาทั้งทีแล้ว 
ก่อนอื่นผมต้องออกตัวก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับผู้ผลิตตู้อีทีพิจิตรแต่ประการใด และตู้ที่ผมใช้ผมก็ซื้อจากผู้ผลิตเช่นกัน ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง จึงใคร่ขอเสนอความคิดเห็นผู้อ่านทุกท่านว่า ผมได้ทราบจากผู้ผลิตตู้ว่าต้องทุ่มเททั้งทุนทรัพย์และเวลานานพอสมควรที่จะทดลองผลิตตู้ดังกล่าวอย่างลองผิดลองถูก และได้ทดลองทำเป็นจำนวนถึง 16 ตู้ จึงได้ข้อยุติ ผมจึงรู้สึกชื่นชมในความพยายามและความสำเร็จ เพื่อเป็นกำลังใจต่อผู้ที่พัฒนาวงการเครื่องเสียงจึงอยากจะขอความร่วมมือผู้บริโภคทุกท่านช่วยกรุณาสนับสนุนผู้ผลิตที่แท้จริงด้วย เพื่อให้เขาเหล่านั้นได้มีกำลังกายและกำลังใจในคิดสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์ใหม่ ๆ ขึ้นมาให้พวกเราได้ใช้กัน ไม่มีตู้แบบใดแบบหนึ่งที่สมบูรณ์แบบที่สุดหรอกครับ แม้ตัวผมเองก็เปลี่ยนตู้มาไม่รู้กี่แบบแล้ว ก็ยังเปลี่ยนอยู่เรื่อย ๆ จึงคิดว่าอยู่ที่บุคลิกเสียงแบบใดที่แต่ละคนชื่นชอบมากกว่า และขอฝากไปยังผู้ผลิตตู้ทุกท่านเช่นกันว่า หากก่อนสอบเพื่อนท่านดูตำราจนดึกดื่นทุกวัน ส่วนท่านไม่ดูตำราเลย เวลาสอบท่านก็ขอลอกคำตอบเพื่อนท่าน ผลการสอบปรากฏว่าท่านได้คะแนนเท่ากับเพื่อนท่าน แล้วท่านจะยังภูมิใจคะแนนที่ได้อยู่หรือครับ

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 23:35:25 น. »
ผมว่าจดสิทธิบัตรกันเถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหา นี่ถ้าแต่ละเจ้าออกมาทวงสิทธิ์มั่ง มันก็ยาวไปอีกครับ

นี่ครับตัวแรก แต่ก็ไม่ใช่ตัวแรกของไทย

อันนี้ของท่าน ET พิจิตร

ตัวนี้กะลังทำ แต่ไม่รู้หน้าตาเป็นงัย ของพี่สมบัติ

ตัวนี้ของผู้คุม กะลังทำเหมือนกัน ผมจำไม่ได้ว่าสูตรของใคร เพราะใครที่ว่าน่าจะลอกมาเหมือนกัน

ตัวนี้ เจ้าตัวอนุญาตหรือเปล่าที่เอามาแจก แต่สูตรจริงไม่ใช่แบบนี้

W ตัวล่างนั่น ก๊อบกันทั้งประเทศ จนไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้า ผมก็ก๊อบ อันนี้ป๋าขลุ่ยน่าจะก๊อบผมอีกที อิอิ

ตัวนี้ เผลอเมื่อไหร่ตรูก๊อบทั้งหมดยกเว้นหน้า เอียงบ้าง ตรงบ้าง ขวางบ้าง ภูมิใจดี

เดี๋ยวมีเวลาจะเอาตัวที่ ภาคเหนือกะภาคอีสานใต้ เขาเถียงความเป็นเจ้าของมาให้ดู
ทั้งที่เจ้าของตัวจริงอย่าง JBL ไม่ได้สนใจเลย ก๊อบเลย ยกเว้นยี่ห้อตรู เสียงมันไม่เหมือนหรอก เขาว่า

ด้วยความเคารพ ผมไม่อยากให้มีปัญหากัน เอามาให้ดูเพื่อให้รู้ความจริงกันครับ

จดสิทธิบัตรเถอะครับถ้ามีใครละเมิด จัดการเลยครับ
แต่ระวัง ก่อนจดสิทธิบัตร ตรวจสอบให้ดี อาจไปจะเอ๋เจ้าของที่เขาจดสิทธิบัตรก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 23:40:01 น. โดย เบิร์ดมิวสิค สกลนคร »

ออฟไลน์ มวล8R

• ระดับ 4
  • *
  • HL#5CA07A80 (อู๊ด โคจร)
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 2 สิงหาคม 2010, 23:47:29 น. »
ผมว่าจดสิทธิบัตรกันเถอะครับ จะได้ไม่มีปัญหา นี่ถ้าแต่ละเจ้าออกมาทวงสิทธิ์มั่ง มันก็ยาวไปอีกครับ

นี่ครับตัวแรก แต่ก็ไม่ใช่ตัวแรกของไทย

อันนี้ของท่าน ET พิจิตร

ตัวนี้กะลังทำ แต่ไม่รู้หน้าตาเป็นงัย ของพี่สมบัติ

ตัวนี้ของผู้คุม กะลังทำเหมือนกัน ผมจำไม่ได้ว่าสูตรของใคร เพราะใครที่ว่าน่าจะลอกมาเหมือนกัน

ตัวนี้ เจ้าตัวอนุญาตหรือเปล่าที่เอามาแจก แต่สูตรจริงไม่ใช่แบบนี้

W ตัวล่างนั่น ก๊อบกันทั้งประเทศ จนไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้า ผมก็ก๊อบ อันนี้ป๋าขลุ่ยน่าจะก๊อบผมอีกที อิอิ

ตัวนี้ เผลอเมื่อไหร่ตรูก๊อบทั้งหมดยกเว้นหน้า เอียงบ้าง ตรงบ้าง ขวางบ้าง ภูมิใจดี

เดี๋ยวมีเวลาจะเอาตัวที่ ภาคเหนือกะภาคอีสานใต้ เขาเถียงความเป็นเจ้าของมาให้ดู
ทั้งที่เจ้าของตัวจริงอย่าง JBL ไม่ได้สนใจเลย ก๊อบเลย ยกเว้นยี่ห้อตรู เสียงมันไม่เหมือนหรอก เขาว่า

ด้วยความเคารพ ผมไม่อยากให้มีปัญหากัน เอามาให้ดูเพื่อให้รู้ความจริงกันครับ

จดสิทธิบัตรเถอะครับถ้ามีใครละเมิด จัดการเลยครับ
แต่ระวัง ก่อนจดสิทธิบัตร ตรวจสอบให้ดี อาจไปจะเอ๋เจ้าของที่เขาจดสิทธิบัตรก่อนครับ
;D :happy:

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 07:11:20 น. »
....ทำไม...กระทูนี้...ร้อนจัง....พี่กันน้องกันเพื่อนกันทั้งนั้น......เงินทองมีได้ใช้ไม่นานก็หมด......มิตรภาพไม่มีหมด...เงินหมดหยิบยืมมาจากคนที่เป็นมิตรกันได้....จริงไหมครับ..... :thank1:

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 08:24:12 น. »
....ทำไม...กระทูนี้...ร้อนจัง....พี่กันน้องกันเพื่อนกันทั้งนั้น......เงินทองมีได้ใช้ไม่นานก็หมด......มิตรภาพไม่มีหมด...เงินหมดหยิบยืมมาจากคนที่เป็นมิตรกันได้....จริงไหมครับ..... :thank1:
จริงครับ

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 08:42:57 น. »
จบเหอะ  เคลียร์ทุกอย่างลงตัวแล้วครับ  ไม่รู้จะมามีปัญหาทำไม

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 10:35:16 น. »
จบเหอะ  เคลียร์ทุกอย่างลงตัวแล้วครับ  ไม่รู้จะมามีปัญหาทำไม
เรื่องไร กันเหรอครับ
เมื่อวันก่อน ผมนำตู้ซัพ Mackie ไปทำสีใหม่
หลังจากประจำการมานาน
ผมยังให้เพื่อนผม ก๊อปสูตรไว้เลย
ใครอยากได้ บ้าง ?
 :thank1:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 10:40:08 น. »
เรื่องไร กันเหรอครับ
เมื่อวันก่อน ผมนำตู้ซัพ Mackie ไปทำสีใหม่
หลังจากประจำการมานาน
ผมยังให้เพื่อนผม ก๊อปสูตรไว้เลย
ใครอยากได้ บ้าง ?

ผมครับ  อยากได้ทั้งตู้ทั้งดอกทั้งชุดขับเลยครับ  อิอิ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 10:43:08 น. »
ผมครับ  อยากได้ทั้งตู้ทั้งดอกทั้งชุดขับเลยครับ  อิอิ
ฮ่วย เครื่องมือหาแหลก
หลังเกษียณ ผมเลยนะนั่น

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 10:49:56 น. »
ฮ่วย เครื่องมือหาแหลก
หลังเกษียณ ผมเลยนะนั่น

งั้นส่งภาพเสมือนหัวตั้ง  มาแทนก็ได้ครับ  อิอิ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 20:14:55 น. »
จบเหอะ  เคลียร์ทุกอย่างลงตัวแล้วครับ  ไม่รู้จะมามีปัญหาทำไม
ยังครับ ผมยังมีปัญหา

อะไรเอ่ย สี่ตีนเดินมา หลังคามุงกระเบื้อง ใครรู้ ตอบที

etphichit

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 20:40:07 น. »
วันนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากพี่สมบัติว่า  พี่ขอโทษเป็นอย่างมาก  ที่ตอบกระทู้มาทำนองว่าอนุมาณตู้เอาและเอาไปทำนั้น ซึ่งผมเห็นกระทู้ก็เลยตอบกลับไปแบบตรง ๆ แต่มาทราบจากลูกผู้ชายตัวจริงกล้าทำกล้ารับ ว่าเนื่องจากต้องการปกป้องผู้ใหญ่ที่นับถือที่ไปขอวัดตู้ไป ว่าจะผิดใจกับผม ซึ่งผมก็ซึ้งน้ำใจเพราะผมสืบทราบเรื่องราวนี้ก่อนทั้งหมดแล้ว หลังจากพี่เขาขอโทษเสร็จ  ก็เลยแลกเปลี่ยนวิชาการกันอีกนานพอสมควร  ต้องขอโทษพี่น้องสมาชิกด้วย ที่ทำให้บรรยากาศดูร้อนแรง  ผมไม่เคยรู้จักกับพี่สมบัติมาก่อน  แต่แค่ได้คุยกันทางโทรศัพท์รู้สึกได้ของความเป็นคนดี มีน้ำใจ   ตอนนี้เข้าใจกันดีแล้วครับ ใคร ๆ ก็ต้องอยากรู้อยากลองเป็นเรื่องธรรมดา พี่น้องไม่ต้องเป็นห่วงนะครับเข้าใจกันดีแล้ว  และคาดว่าคงจะได้พบกับพี่เค้า ใน 24 ต.ค.53 ส่วนเรื่องการจดอนุสิทธิบัตร ที่สมาชิกเป็นห่วงนั้น ดำเนินเรื่องอยู่ครับ อยู่ระหว่างดำเนินการ หากใครคิดจะต่อยอดเป็นแบบอื่นก็ยินดีนะครับจะได้มีตัวเลือกให้กับผู้บริโภคเยอะ ๆ คิดได้แล้วทดสอบแล้วอย่าลืมไปขอจดอนุสิทธิบัตร ไม่ยากอย่างที่คิด ค่าทำเนียมก็ถูกครับ :cheer: :cheer: :beer: ขอบคุณหมอโป่งมากนะครับที่เป็นสื่อกลาง  หากมีโอกาสผมจะเสนอให้เป็นประธานปรองดองแห่งชาติครับ สวัสดีครับ:hap3: :hap3:

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 20:56:34 น. »
บอกแล้วเชื่อหรือยังครับ....ณ ที่แห่งนี้ มีแต่ไมตรีจิต และพี่น้องกัน...... :flower: :kiss2: :happy: :D :happy: :D :flower:

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 20:57:47 น. »
เพราะฉนั้น...เอามาให้น้องชายยืมใช้ก่อน....8 ใบ :o^: :thank1:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 21:04:18 น. »
บอกแล้วเชื่อหรือยังครับ....ณ ที่แห่งนี้ มีแต่ไมตรีจิต และพี่น้องกัน...... :flower: :kiss2: :happy: :D :happy: :D :flower:
งั้นขอ X-TWO จะให้หรือเปล่า ถ้าไม่ให้ ตัดให้ขาดตัดฉับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  :o^: :o^: :o^: :o^: ;D

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 21:23:23 น. »
วันนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากพี่สมบัติว่า  พี่ขอโทษเป็นอย่างมาก  ที่ตอบกระทู้มาทำนองว่าอนุมาณตู้เอาและเอาไปทำนั้น ซึ่งผมเห็นกระทู้ก็เลยตอบกลับไปแบบตรง ๆ แต่มาทราบจากลูกผู้ชายตัวจริงกล้าทำกล้ารับ ว่าเนื่องจากต้องการปกป้องผู้ใหญ่ที่นับถือที่ไปขอวัดตู้ไป ว่าจะผิดใจกับผม ซึ่งผมก็ซึ้งน้ำใจเพราะผมสืบทราบเรื่องราวนี้ก่อนทั้งหมดแล้ว หลังจากพี่เขาขอโทษเสร็จ  ก็เลยแลกเปลี่ยนวิชาการกันอีกนานพอสมควร  ต้องขอโทษพี่น้องสมาชิกด้วย ที่ทำให้บรรยากาศดูร้อนแรง  ผมไม่เคยรู้จักกับพี่สมบัติมาก่อน  แต่แค่ได้คุยกันทางโทรศัพท์รู้สึกได้ของความเป็นคนดี มีน้ำใจ   ตอนนี้เข้าใจกันดีแล้วครับ ใคร ๆ ก็ต้องอยากรู้อยากลองเป็นเรื่องธรรมดา พี่น้องไม่ต้องเป็นห่วงนะครับเข้าใจกันดีแล้ว  และคาดว่าคงจะได้พบกับพี่เค้า ใน 24 ต.ค.53 ส่วนเรื่องการจดอนุสิทธิบัตร ที่สมาชิกเป็นห่วงนั้น ดำเนินเรื่องอยู่ครับ อยู่ระหว่างดำเนินการ หากใครคิดจะต่อยอดเป็นแบบอื่นก็ยินดีนะครับจะได้มีตัวเลือกให้กับผู้บริโภคเยอะ ๆ คิดได้แล้วทดสอบแล้วอย่าลืมไปขอจดอนุสิทธิบัตร ไม่ยากอย่างที่คิด ค่าทำเนียมก็ถูกครับ :cheer: :cheer: :beer: ขอบคุณหมอโป่งมากนะครับที่เป็นสื่อกลาง  หากมีโอกาสผมจะเสนอให้เป็นประธานปรองดองแห่งชาติครับ สวัสดีครับ:hap3: :hap3:

:th2: :th1: :th2: :party: ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 3 สิงหาคม 2010, 21:53:24 น. »
In the nd  :flower: :flower: :flower:

james-giggs

etphichit

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2010, 08:22:16 น. »
ขอเชิญพี่ ๆ น้อง ๆ  ร่วมทดสอบ DYNAMIC by ET ที่พิจิตรครับ ผมคิดไว้ว่าจะลงข้างละ 12 ใบ(จริง ๆ แล้วเขาจ้างข้างละ 6 ใบ) เพื่อให้พี่น้องได้ทดสอบกันครับ ใครมีซาวด์ฟ้อนท์ที่เจ๋ง ๆ อยากทดสอบกับระบบใหญ่ก็เชิญได้ครับ หรือใครมีดอกลำโพงอยู่แล้วก็เอาติดมาด้วยเพื่อเปลี่ยนทดสอบได้เลยครับ งานมี 3 วันครับ 6-8 ส.ค.53  หากมาให้มาทดสอบช่วง 09.00 - 12.00 น.ของทุกวันครับ ผมมีครอสหลายตัวครับแล้วจะเปลี่ยนให้ฟังครับ  หรือใครอยากลองอะไรก็เอาติดมาได้ครับยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 สิงหาคม 2010, 08:30:42 น. โดย เด็กชายเคยโสด »

etphichit

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2010, 08:33:49 น. »
เสริมอีกนิดหนึ่งครับ  ผมจะทดสอบตั้งแต่ข้างละใบ จนถึงข้างละ 12 ใบ เพื่อให้พี่น้องได้รับประโยชน์จริง ๆ และสำหรับมือใหม่ผมจะอธิบายเรื่องการทำระบบเบื้องต้นให้ด้วยนะครับ ยังไงมาร่วมสนุกกัน  หากมาถึงแล้วให้เข้ามาหาที่มิกซ์ได้เลยครับยินดีตอบคำถาม และปัญหาต่าง ๆ เกี่ยวกับการออกงานจริงครับ สำหรับผู้ที่ไปงานมิตติ้งรอโอกาสหน้าครับ...