ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างคุณสมบัติในการพัฒนาใน extreme v2.0.18 review ก่อนออกตัวจริง  (อ่าน 8029 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
รุ่นนีั้ได้พัฒนาจากเดิมดังนี้

- สำหรับท่านที่ใช้จอภาพแบบ wide screen แล้วดู vcd karaoke หรือซ้อนภาพได้เต็มจอแล้ว (นางแบบอาจอวบกว่าปกติ)

- เพิ่มเพลงใหม่จาก EMK ได้โดยไม่ต้อง Lister ใหม่ทั้งหมด

- เลือกเพิ่มเพลงเป็นรายเพลงได้ เลือกเพิ่มจาก folder อื่น ๆ ได้

- Lite ได้เพิ่ม Player Control เลื่อนต่ำแหน่งเพลงได้เหมือนตัวเต็ม

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: ตัวอย่างคุณสมบัติในการพัฒนาใน extreme v2.0.18 review ก่อนออกตัวจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2007, 23:40:36 น. »
ทำให้มันเพิ่ม External Filter เหมือนอย่าง WMPC ได้มั้ย

เผื่อบางคนเอา VCD ขึ้นจอใหญ่ แล้วภาพส์มันห่วย จะได้ไปปรับแต่งที่ FFDShow อะไรแบบนั้นน่ะ

หรือว่าไม่ต้อง มันทำงานของมันอัตโนมัติอยู่แล้ว?

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
Re: ตัวอย่างคุณสมบัติในการพัฒนาใน extreme v2.0.18 review ก่อนออกตัวจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2007, 23:47:00 น. »
ทำให้มันเพิ่ม External Filter เหมือนอย่าง WMPC ได้มั้ย

เผื่อบางคนเอา VCD ขึ้นจอใหญ่ แล้วภาพส์มันห่วย จะได้ไปปรับแต่งที่ FFDShow อะไรแบบนั้นน่ะ

หรือว่าไม่ต้อง มันทำงานของมันอัตโนมัติอยู่แล้ว?

ขอเป็น road map ของ Video Karaoke Ent. Edition นะครับ (กำลังสะสม filter อยู่)

chollathee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2007, 23:52:18 น. »
ขอเป็น road map ของ Video Karaoke Ent. Edition นะครับ (กำลังสะสม filter อยู่)

ไม่ต้องสะสมหรอก มันออกมาทุกเดือน

ทำ External Filter แล้ว ทำตัว Save Preset ไว้ดีกว่า  จะได้ Enterprise จริง ๆ

อย่าลืมเรื่องเสียงมั่วด้วยนะ  ผมจะเอาออกงานกินเลี้ยง + ประกวดร้องเพลงวันเสาร์ที่จะถึงนี้อ่ะ... ::)

tharachdx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 06:58:03 น. »

อย่าลืมเรื่องเสียงมั่วด้วยนะ  ผมจะเอาออกงานเลี้ยงหมู + ประกวดเห่าหอนเพลงวันเสาร์ที่จะถึงนี้อ่ะ... ::)

เรื่องเสียงมั่วเนี่ย มันมั่วยังไง เหตุเกิด ณ.ตำแหน่งไหน จาก Midi หรือ จาก Soundfont  ไม่เข้าใจ ขอเสียงเหตุการณ์ที่มั้วโด่นโด้ย!!!   ??? ???

แต่ผมทดสอบแล้วกับพวก SOB มันค่อนข้างจะรวมๆกัน ไม่แยกออกมาเป็นตัวให้เด่นชัดเท่าไหร่ และที่สำคัญ มันหน่วงด้วยครับท่าน x-men  ;D  ถ้าเล่นในตัว lite ก็ O.K ไปได้ดี....

chollathee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 09:06:46 น. »
เรื่องเสียงมั่วเนี่ย มันมั่วยังไง เหตุเกิด ณ.ตำแหน่งไหน จาก Midi หรือ จาก Soundfont  ไม่เข้าใจ ขอเสียงเหตุการณ์ที่มั้วโด่นโด้ย!!!   ??? ???

แต่ผมทดสอบแล้วกับพวก SOB มันค่อนข้างจะรวมๆกัน ไม่แยกออกมาเป็นตัวให้เด่นชัดเท่าไหร่ และที่สำคัญ มันหน่วงด้วยครับท่าน x-men  ;D  ถ้าเล่นในตัว lite ก็ O.K ไปได้ดี....

มันมั่วแบบนี้อ่ะ อาผู้ใหญ่...

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=3481.msg31746;topicseen#msg31746

ต้องการพยาน+กรรมการให้คะแนนมั้ย  ;D

ผมก็กำลังหาพยานอยู่เหมือนกัน งานเลี้ยงปีนี้ No Alcohol น่ะ เพราะติดวันลากตั้ง...

ไม่รู้เหมือนกันว่า จะแอบหาซุกเอาไว้ได้อย่างไร เพราะไม่เมา มันคงจะกร่อย ๆ ยังไงพิลึก... ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 10:24:32 น. »

ไม่ต้องสะสมหรอก มันออกมาทุกเดือน

ทำ External Filter แล้ว ทำตัว Save Preset ไว้ดีกว่า  จะได้ Enterprise จริง ๆ

อย่าลืมเรื่องเสียงมั่วด้วยนะ  ผมจะเอาออกงานกินเลี้ยง + ประกวดร้องเพลงวันเสาร์ที่จะถึงนี้อ่ะ... ::)

ต้องการกรรมการ

จากแกรมมี่..มั้ยครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 10:29:01 น. »
ต้องการกรรมการ

จากแกรมมี่..มั้ยครับ

และต้องการ กรรมการตัดสินเพลงแนวของพี่ป้างไหมคร๊าบบบบ  ::) ::)

ออฟไลน์ ณัฐกิต

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No.75221842 (X-MAN)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 10:43:52 น. »
แล้ว Filin (solo) ในแต่ละจังหวะมีหลายแบบจะออกใน V.2.0.18 นี้หรือเปล่าครับท่าน

poom

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 10:59:30 น. »
 ;D ขอก่อน  วันที่ 25 ธ.ค.50 นะ
 ;D จะได้ฉลอง

ออฟไลน์ เอกไอที

• ระดับ 1
  • *
  • HL#:7C11B2AC ( X-men )
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 13:25:22 น. »
 ;D Midi Tables ครับ อยากให้สร้างแบบมีหน้าตา สามารถคลิ๊กเลือก Add/Remove ได้ครับ
ประมาณว่า เลือกAdd /คำสั่ง /channel /data1 /data2 /patch /bank แล้วคลิ๊ก OK ครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 14:03:34 น. »
;D ;D  โบนัส.. ออกคงได้ใช้ HardLock กะเขาแน่.. จะได้คุยภาษาเดียวกับท่านอื่นบ้าง.. อิอิ.. :D :D

และที่ชอบอย่างหนึ่งของ HardLock + Flashdrive คือ.. นักบิน (พวกจับเพลง) จับเราไม่ได้
เพราะไม่มีหลักฐาน... แต่ถ้าจะจับได้ก็คงเป็นโปรแกรมที่คอมฯ เราเองแหละ.. มันไม่มี License เหอ เหอ...

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 15:59:13 น. »
;D ขอก่อน  วันที่ 25 ธ.ค.50 นะ
 ;D จะได้ฉลอง

ของผมรับงานวันที่ 25 ธ.ค.2550 ตอนเย็นครับ

หวังว่าคงออกมาทันนะครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 16:10:06 น. »
ลงเอกทรีมในแฟลชไดร์วเวลาเลือกเปลี่ยนให้โปรแกรมเป็นภาษาไทย มันไม่ยอมเป็น สังเกตมาสามเครื่องแล้วจ้า 

ออฟไลน์ winai

• ระดับ 3
  • *
  • 440986D9 x-men
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 19:13:10 น. »
ขอฟังก์ชั่น Save เพลงที่เคยเล่นและปรับแต่งเอาไว้แล้ว เช่นการ Solo ห้องต่างๆ,
การปรับแต่งเสียงดนตรี ฯลฯ (เหมือนคาราไล้ท์) ด้วยนะครับท่าน xmen (Build ไหนก็ได้ครับ)

chollathee

ตัวเสียงมั่วมาแล้วพี่วิทย์ขา....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 22:47:33 น. »
ไม่ต้องตกใจนะครับท่านผู้ชม

มันเกิดขึ้นกับเฉพาะ H/W  SB.X-Fi  เท่านั้นครับ
H/W  SoundFont เสียงเพี้ยนเมื่อใช้กับ Xtreme Karaoke v2.0.17

หลังจากลองมาทุกตัวในโฟลเดอร์ ได้ผลสรุปดังนี้ครับ...

KaraPlayer_STD.exe  =====  ไม่เพี้ยน
KaraPlayer.exe  =====  เพี้ยน
KaraPlayer_Lite.exe  =====  ไม่เพี้ยน
KaraPlayer_SF.exe  =====  ไม่เพี้ยน
KaraPlayer_SQL.exe  =====  เพี้ยน
KaraPlayer_VST.exe  =====  เพี้ยน

>:D >:D >:D

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
Re: ตัวเสียงมั่วมาแล้วพี่วิทย์ขา....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2007, 22:50:38 น. »
ไม่ต้องตกใจนะครับท่านผู้ชม

มันเกิดขึ้นกับเฉพาะ H/W  SB.X-Fi  เท่านั้นครับ
H/W  SoundFont เสียงเพี้ยนเมื่อใช้กับ Xtreme Karaoke v2.0.17

หลังจากลองมาทุกตัวในโฟลเดอร์ ได้ผลสรุปดังนี้ครับ...

KaraPlayer_STD.exe  =====  ไม่เพี้ยน
KaraPlayer.exe  =====  เพี้ยน
KaraPlayer_Lite.exe  =====  ไม่เพี้ยน
KaraPlayer_SF.exe  =====  ไม่เพี้ยน
KaraPlayer_SQL.exe  =====  เพี้ยน
KaraPlayer_VST.exe  =====  เพี้ยน

>:D >:D >:D

ทดสอบหมดแล้ว
เป็นเหมือนกัน
แต่ถึงยังไง
ก็ไม่เปลี่ยนใจไปใช้ Sound อื่น
เพราะเสียงที่ออกมา มันแบบว่า สุด สุด
สำหรับ X-Fi
อิ...อิ...