ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณสำหรับความรู้ทั่วไปนะครับ กรุณาอ่าน คับ(อิอิอิ)  (อ่าน 5597 ครั้ง)

marksomzing

• บุคคลทั่วไป
ต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นสมาชิกใหม่ของเวบนี้นะคับ
นอกจากจะได้แลกเปี่ยนความรู้เรื่องต่างๆแล้ว ยังเป็นเวบที่มีประโยชน์ สำหรับ
ผู้ที่จะศึกษาเรื่องต่างๆ อีกด้วย
ขอบคุณสำหรับกระทู้ ที่เกี่ยวกับความรู้ทั่วไปนะครับ
คือผมจัดรายการวิทยุ อยู่ที่ กทม. แต่ก็ออกทั่วประเทศอ่ะครับ
ก้อได้เอาความรู้ทั่วไป ที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เอามาโพสนี่แหละครับ พูดออกอากาศ ไปด้วย
ก็เลยอยากจะขออนุญาติ นำความรู้ที่ทุกนำมาโพสมาเป็นความรู้ให้กับแฟนรายการ และคนทั่วประเทศได้ทราบกัน
หวังว่าคงจะอนุญาตินะครับ เพราะ ผมคิดว่ามันเป็นสิ่งที่มีประโยชน์ดี
อย่างเช่น การแก้ตะคริวอ่ะ  แปลกดีครับ
น่าจะมีกระทู้ความรู้ทั่วไป ที่มะเกี่ยวกับ ระบบเสียง หรือ อิเลคฯนะครับ
แหะๆๆ  เสนอเฉยๆนะครับ มะมีก้อมะเป็นไรครับ
แต่ที่เข้ามาก็เพื่อขออนุญาติ เอาความรู้มาอ่านเนี่ยแหละครับ
ขอบคุณสำหรับทุกความรู้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: ขอบคุณสำหรับความรู้ทั่วไปนะครับ กรุณาอ่าน คับ(อิอิอิ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 15:57:45 น. »
ดีมากครับ  ขอทราบคลื่นด้วยได้ไหมครับ  ถ้าอยู่ใกล้ จะแวะไปหาครับ  อิอิ

somjainuk74

Re: ขอบคุณสำหรับความรู้ทั่วไปนะครับ กรุณาอ่าน คับ(อิอิอิ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 16:14:08 น. »
เชิญตามสะดวกครับ
เรื่องคาราโอเกะ ชาวบ้านตอนนี้เขาสนใจกันมาก
มีเกือบทุกบ้านแล้วครับ เพราะชาวบ้านเรา ชอบขับร้องเพลงกัน เพื่อความสนุกสนาน
และเพื่อคลายเครียดครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 16:29:01 น. »
จัดรายการวิทยุน่าจะเป็นแบบอย่างการใช้ภาษาไทยนะครับ  :flower:  :beer:  :thank1:

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 16:39:57 น. »
จัดรายการวิทยุน่าจะเป็นแบบอย่างการใช้ภาษาไทยนะครับ  :flower:  :beer:  :thank1:
:th1: :th1: ใช่ครับ   มะมี   มะใช่  ไม่ควรใช้ครับ

marksomzing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 21:27:07 น. »
ได้ครับ  พอดีรีบไปหน่อย ก็เลยใช้ภาษาไม่ถูกครับ
อภัยให้ด้วยครับ
แต่ความรู้ที่ผมว่าเนี่ย หมายถึงความรู้ทั่วๆไป ไม่ได้เกี่ยว กับ เรื่อง คาราฯหรอกนะครับ
แต่เป็นเรื่องทั่วไปรอบตัวเราน่ะครับ
แล้วถ้ามีความรู้ดีๆ จะเอามาเสนอด้วยครับ
ก็ต้องขอบคุณทกความรู้อีกครั้งนึงครับ
อ้อ ผมจัด โอเคลูกทุ่ง ไม่รู้ว่าเคยฟังกันรึปล่าว
หรือถ้าใคร อยากรู้เรื่องวิทยุ ก็ยินดีครับ

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 21:45:19 น. »
ยินดีครับ
พวกเรา ที่นี้ มีงานหลักหลากหลายสาขาอาชีพ
งานตนตรีเป็นเพียงงานอดิเรกเท่านั้น
ความรู้ด้านอื่น ๆ ก็มีเสนอบาง ตามความสนใจของพี่น้อง
ยกตัวอย่างเช่น เรื่องหลอดไฟ LED   กระทู้นั้น ก็ความรู้ทั้งนั้น
ติดตามไปเรื่อย ๆ ครับ 
                                      ขอบคุณที่ให้ความไว้วางใจครับ  :thank2:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 21:50:30 น. »
ได้ครับ  พอดีรีบไปหน่อย ก็เลยใช้ภาษาไม่ถูกครับ
อภัยให้ด้วยครับ
แต่ความรู้ที่ผมว่าเนี่ย หมายถึงความรู้ทั่วๆไป ไม่ได้เกี่ยว กับ เรื่อง คาราฯหรอกนะครับ
แต่เป็นเรื่องทั่วไปรอบตัวเราน่ะครับ
แล้วถ้ามีความรู้ดีๆ จะเอามาเสนอด้วยครับ
ก็ต้องขอบคุณทกความรู้อีกครั้งนึงครับ
อ้อ ผมจัด โอเคลูกทุ่ง ไม่รู้ว่าเคยฟังกันรึปล่าว
หรือถ้าใคร อยากรู้เรื่องวิทยุ ก็ยินดีครับ

อ้อ... โอเคลูกทุ่ง ตอนดึก ๆ ผมฟังประจำก่อนนอน เพลงเพราะดี
แต่ขอติอย่างเดียว เปิดเพลงประจำรายการบ่อยไปหน่อยเท่านั้นครับ.

marksomzing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2010, 12:45:18 น. »
อ้อ... โอเคลูกทุ่ง ตอนดึก ๆ ผมฟังประจำก่อนนอน เพลงเพราะดี
แต่ขอติอย่างเดียว เปิดเพลงประจำรายการบ่อยไปหน่อยเท่านั้นครับ.

ดีใจจิง มีคุณหลานย่าเลฟังด้วย
ทำไงได้ล่ะครับ มันเป็นเพลงประจำรายการ
จะเปิดก็ตอนที่เปลี่ยน ดีเจน่ะครับ ว่างๆมาฟังผมได้นะครับ
บ่ายโมงถึงสี่โมงเย็น จันทร์-ศุกร์

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2010, 12:54:43 น. »
ดีใจจิง มีคุณหลานย่าเลฟังด้วย
ทำไงได้ล่ะครับ มันเป็นเพลงประจำรายการ
จะเปิดก็ตอนที่เปลี่ยน ดีเจน่ะครับ ว่างๆมาฟังผมได้นะครับ
บ่ายโมงถึงสี่โมงเย็น จันทร์-ศุกร์

ครับผม ผมชอบฟังรายการนี้เพราะว่า... มือถือผมรับได้ช่องเดียวครับ อิอิ
ล้อเล่นน่ะครับ ฟังได้หลายช่อง แต่ชอบฟังโอเคเพราะมีเพลงเก่า ๆ ด้วย
แล้วยังติดใจอยู่อีกอย่างก็คือ เขากวางอ่อน นั่นแหละครับ ฟังจนติดหูครับ. ;D

marksomzing

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 12:00:42 น. »
ครับผม ผมชอบฟังรายการนี้เพราะว่า... มือถือผมรับได้ช่องเดียวครับ อิอิ
ล้อเล่นน่ะครับ ฟังได้หลายช่อง แต่ชอบฟังโอเคเพราะมีเพลงเก่า ๆ ด้วย
แล้วยังติดใจอยู่อีกอย่างก็คือ เขากวางอ่อน นั่นแหละครับ ฟังจนติดหูครับ. ;D

อิอิ  งงครับ เขากวางอ่อนคืออะไรครับ งงจริงๆ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 12:32:12 น. »
คลื่นไหนครับ  ตจว. อด. มีดีเลย์ระบบส่งต่อไหมครับ

marksomzing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 12:07:30 น. »
คลื่นไหนครับ  ตจว. อด. มีดีเลย์ระบบส่งต่อไหมครับ
คลื่นโอเคลูกทุ่งครับ ส่งสัญญาณผ่านดาวเทียม ทั้ง ซี และ เคยู
ทางอินเตอร์เนต www.radiook.co.th
แล้วก็วิทยุเอฟเอ็ม 30กว่าสถานี  ตอนนี้ อุดรธานี ยังมะมีครับ
ยินดีที่รู้จัก สมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

marksomzing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 12:10:31 น. »
คลื่นโอเคลูกทุ่งครับ ส่งสัญญาณผ่านดาวเทียม ทั้ง ซี และ เคยู
ทางอินเตอร์เนต www.radiook.co.th
แล้วก็วิทยุเอฟเอ็ม 30กว่าสถานี  ตอนนี้ อุดรธานี ยังไม่มีครับ
ยินดีที่รู้จัก สมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ