ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ โดนวัยรัสตัวนี้ แก้ไขอย่างรัยคับ  (อ่าน 2695 ครั้ง)

Uten_CM

• บุคคลทั่วไป
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เปิดเครื่องใช้งานตามปกติ สักพัก มันขึ้นแบบนี้ครับตามรูปครับ แล้วจะคลิกเปิด Volume Control เปิดไม่ได้ มันขึ้นตามรูปข้างล่างครับ แต่พอรีสตาร์เครื่องแล้วเปิด Volume Control ได้ แล้วทำงานตามปกติ มันก้อขึ้นมาอีกครับ เป็นมาได้ประมาณ สองอาทิตย์แล้วครับ

:thank1: :thank1:

vnatham

Re: ขอความช่วยเหลือครับ โดนวัยรัสตัวนี้ แก้ไขอย่างรัยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 13:58:48 น. »
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เปิดเครื่องใช้งานตามปกติ สักพัก มันขึ้นแบบนี้ครับตามรูปครับ แล้วจะคลิกเปิด Volume Control เปิดไม่ได้ มันขึ้นตามรูปข้างล่างครับ แต่พอรีสตาร์เครื่องแล้วเปิด Volume Control ได้ แล้วทำงานตามปกติ มันก้อขึ้นมาอีกครับ เป็นมาได้ประมาณ สองอาทิตย์แล้วครับ

:thank1: :thank1:

มีไวรัสหลายตัวครับที่ทำให้เกิด Error อย่างนี้ครับ

ลองตามนี้ดูครับ
http://webmonster.sapaan.net/virus-spyware-removal-guides/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89-generic-host-process-for-win32-services-has-encountered-a-problem.html

Uten_CM