ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องการ์ดซาวน์ USB โน๊ตบุค เล่นซาวน์ฟร้อนท์แยกไลน์แล้วเนียนครับ  (อ่าน 1692 ครั้ง)

ออนไลน์ โด่งครับ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
ขอความรู้จากพี่ๆครับ ปกติใช้โน๊ตบุคเล่นแยก 6ไลน์ พอดีญาติจะให้เล่นวงใหญ่อยากแยกไลน์เพิ่มจะใช้ซาวน์การ์ดตัวไหนดีครับ :thank1:

birdeye

• บุคคลทั่วไป
Sound card USB สำหรับโน๊ตบุ๊ค แนะนำตัวนี้ครับ 5.1
ใช้งานง่าย เมื่อก่อนเล่น PC หมด Sound card พังไปก็หลายตัว
มีปัญหาจุกจิกมากมาย ลองหามาใช้ดูราคาไม่แพง....ครับ

• ระดับ 5
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
แนะนำเปลี่ยนไปใช้ PC เลยครับถ้าต้องการแยกไลน์เยอะๆ

เหตุผล

1. interface ของ sound card เป็นแบบ USB ระวังผลกระทบเรื่องไฟรบกวน
อาจทำให้ sound card อยู่ในสภาวะที่ไม่พร้อมทำงาน เมื่อกลับมาเป็นปกติ
extreme มองไม่เห็น

2. USB ถ้าไม่มี HUB ที่มีแหล่งจ่ายไฟจากภายนอก ไฟ -+ 5 volts จาก USB Port
อาจไม่เพียงพอ เพราะไหนจะ hardlock ไหนจะ mouse ไหนจะ sound card อีก

3. sound card เครื่องคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะคุณภาพสูงกว่าเมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายเท่ากัน

เป็นแนวทางเฉยๆ ครับ แต่มันอาจจะพกพาไม่สะดวกเท่านั้น

ออฟไลน์ อ.ชุม สีหมอก

• ระดับ 5
  • *
  • HD#4DE5ACF3(ลูกทุ่งสมใจนึก)

ท่านมานพ ของผม supper pro แยกไลย์ได้หรือเปล่าครับ ถามไว้เผื่อลองเล่นดู :love2:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ท่านมานพ ของผม supper pro แยกไลย์ได้หรือเปล่าครับ ถามไว้เผื่อลองเล่นดู :love2:

4 ตัวแยกได้ 8 ไลน์ครับอาจารย์

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
4 ตัวแยกได้ 8 ไลน์ครับอาจารย์

4 ตัวนะท่าน  ;D

• ระดับ 5
  • *
แนะนำเปลี่ยนไปใช้ PC เลยครับถ้าต้องการแยกไลน์เยอะๆ

เหตุผล

1. interface ของ sound card เป็นแบบ USB ระวังผลกระทบเรื่องไฟรบกวน
อาจทำให้ sound card อยู่ในสภาวะที่ไม่พร้อมทำงาน เมื่อกลับมาเป็นปกติ
extreme มองไม่เห็น

2. USB ถ้าไม่มี HUB ที่มีแหล่งจ่ายไฟจากภายนอก ไฟ -+ 5 volts จาก USB Port
อาจไม่เพียงพอ เพราะไหนจะ hardlock ไหนจะ mouse ไหนจะ sound card อีก

3. sound card เครื่องคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะคุณภาพสูงกว่าเมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายเท่ากัน

เป็นแนวทางเฉยๆ ครับ แต่มันอาจจะพกพาไม่สะดวกเท่านั้น

ขอบคุณครับ พอดีเห็นป๋าสมใจนึก ใช้อยู่ไม่ทราบว่ามีปัญหาเช่นที่ว่าหรือไม่ครับ....