ผู้เขียน หัวข้อ: ไอแพด กลายร่างเป็น Sound Modole  (อ่าน 10091 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
Re: ไอแพด กลายร่างเป็น Sound Modole
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:29:04 น. »
ลองเสียบกับ USB SounadCard ของ Ctreative มันขึ้นเตือน ว่าอุปกรณ์ที่ต่อพ่วง ใช้ไฟมากเกินไป  :hap3: iOS 5  :hap3:
 ไม่รู้ว่าไช้ HUB ที่มีไฟเลี้ยงนอกได้หรือเปล่า เดี๋ยวจะลองดู...

ใช้ไฟเลี้ยงข้างนอกช่วยก็ดีในระดับหนึ่งแต่ถ้าเป็นอุปกรณ์แท้แน่นอนกว่าครับปัญหาไม่ค่อยมี
เวลาใช้งานจริงๆ

ใช้แทนโมดูลได้แต่ไม่มี ระบบ gm. เล่นโอเกะบ่าได้ :strom:   ถ้าได้ก็จะสุดยอดครับ :party:

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
Re: ไอแพด กลายร่างเป็น Sound Modole
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 19:34:56 น. »
ใช้ไฟเลี้ยงข้างนอกช่วยก็ดีในระดับหนึ่งแต่ถ้าเป็นอุปกรณ์แท้แน่นอนกว่าครับปัญหาไม่ค่อยมี
เวลาใช้งานจริงๆ

ใช้แทนโมดูลได้แต่ไม่มี ระบบ gm. เล่นโอเกะบ่าได้ :strom:   ถ้าได้ก็จะสุดยอดครับ :party:
ลองโหลด แอพ BS-16i
  มันสามารถโหลด Soundfont ได้
แล้วใช้ iRigMidi หรือ สาย Midi กับ Camera Connection Kit ตาม ขชล. แนะนำก็ได้
  ใช้เป็น SoundModule ได้ครับ แต่มันก็คือ Soundfont นั้นละ  ;D

http://itunes.apple.com/us/app/bs-16i/id388149926?mt=8

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 20:21:52 น. »
ลองโหลด แอพ BS-16i
  มันสามารถโหลด Soundfont ได้
แล้วใช้ iRigMidi หรือ สาย Midi กับ Camera Connection Kit ตาม ขชล. แนะนำก็ได้
  ใช้เป็น SoundModule ได้ครับ แต่มันก็คือ Soundfont นั้นละ  ;D

http://itunes.apple.com/us/app/bs-16i/id388149926?mt=8

ทำไมผมโหลด sf  ไม่ได้ครับ แต่ตัวเล็กๆโหลดได้ 
อีกอย่างกลัวจะรับคำสั่งของ midi ได้ไม่หมด ครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 20:24:36 น. »
ทำไมผมโหลด sf  ไม่ได้ครับ แต่ตัวเล็กๆโหลดได้ 
อีกอย่างกลัวจะรับคำสั่งของ midi ได้ไม่หมด ครับ
ผมโหลดSF2 3ร้อยกว่าเมกได้ครับ แต่ลองเล่นกับ midi ที่โหลดเข้าไปใน ไอแพดแล้ว เล่นก็เต็มเพลงดี แม้จะฟังแหม่งๆไปซักนิด
แต่ยังไม่ได้ลอง Midi In เลยครับ  ;D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 20:26:46 น. »
อีกวิธี โหลด Sounfont กับ iTune ดูครับ
เข้า iTune เข้าไปดูไฟล์ของแอพ BS-16i
แล้วอัพ Soundfont ใส่เข้าไปครับ...

ออฟไลน์ pat pat

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 440A42CB ซื้อต่อจาก เพียงดาวมิวสิค
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 21:16:13 น. »
5555+++
ไปเจอศิลปินแกรมมี่ ข้าวทิพย์ ธิดาดิน
มันบอกให้ใช้สายแท้ 2 พันกว่าบาทเท่าน้ัน
สายทั่วไปดามท้องตลาด เสียงแตก ว่างั้น

แกรมมี่ เลิกใช้ MD เปิด Backing Track แล้วครับ
หันมาใช้ Ipad แทน
เสียงที่ได้ โอ้ พระเจ้าจ๊อด มันยอดมาก
สุดยอด
ทำกล่องเหมือนกล่อง MD เรยยยย
ปลั๊ก AC ก็ไม่ต้องเสียบ เพราะกินไฟน้อยมาก
 :happy: :th2: :flower: :thank1:

เคยเห็นครับ  งานวัดข้าวทิพย์ ธิดาดินมา มีคนถือกระเป็าสีส้มมาตรง คนคุมมิกส์  ต่อสายหน้าตาเป็นแบบนี้เลย แต่เครื่องเสียงวงที่เล่นไม่ค่อยดีเท่าไหร่ไมค์หอนตลอดลำโพงแป๊กๆ เลยไม่รู้ว่าเสียงดีไหม  มันคือแบบนี้นี่เอง

ออฟไลน์ ton-num

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 6D036A3B((MP))
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 21:47:31 น. »
คนที่ริเริ่มนำมาใช้เป็นครั้งแรกก็คนนี้ ตอนนั้นของน้องต่ายกล่องดำ ของข้าวทิพย์กล่องแดงจะไม่แย่งกันใช้