ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอถามเกี่ยวกับ soundfontLibrarian หน่อยครับ  (อ่าน 2062 ครั้ง)

ccn

• บุคคลทั่วไป
ผมขอถามเกี่ยวกับ soundfontLibrarian หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2008, 12:05:14 น. »
??? ผมไม่สามารถ coppy หรื ลาก มาวางไว้หน้าเปล่าๆได้ครับ มันฟ้องว่า Error Opening Soundfont Bank ไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไรครับ ใครเคยเจอบ้างครับ  ??? ขอบคุณครับ

natjung

Re: ผมขอถามเกี่ยวกับ soundfontLibrarian หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2008, 12:09:44 น. »
อาจจะลงโปรแกรมไม่สมบูรณ์ นะ โดยส่วนตัวผม ไม่ได้ใช้โปรแกรมนี้มาจัดการ
ผมใช้ เวียนนา ซึ่งจะสามารถทำเสียงต่าง ๆ ได้อย่าง (ป๋า)สมใจนึก :angel:

ccn

Re: ผมขอถามเกี่ยวกับ soundfontLibrarian หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2008, 12:34:58 น. »
อาจจะลงโปรแกรมไม่สมบูรณ์ นะ โดยส่วนตัวผม ไม่ได้ใช้โปรแกรมนี้มาจัดการ
ผมใช้ เวียนนา ซึ่งจะสามารถทำเสียงต่าง ๆ ได้อย่าง (ป๋า)สมใจนึก :angel:
ผมใช้ librarian coppy แต่ ใช้ vianna เป็นตัวปรับแต่งครับ ผมลงหลายรอบแหล่วครับก็เหมือนเดิม

uthen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2008, 05:24:20 น. »
ของผมก็เป็นเหมือนคุณ ccn เลยครับ ใช้มาตั้งนานก็ไม่มีปัญหาอะไร เพิ่งมาเป็นเมื่อ สองสามวันที่ผ่านมานี้เอง ขึ้น Error Opening Soundfont Bank เหมือนกันเลย
ผมก็ถอนแล้วลงใหม่หลายรอบแล้วก็เป็นเหมือนเดิม สงสัยต้องลง Windows ใหม่
ใครมีวิธีแก้แนะนำหน่อยนะครับผม

ออฟไลน์ Phop

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2008, 05:45:05 น. »
ผมลองแล้วเมื่อวาน เป็นเหมือนกันครับผม
ก่อนๆก็ทำได้ครับ งงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 
;D ;D ;D

ccn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2008, 13:42:03 น. »
ตอบนะครับ ผมลง windows ใหม่ครับแต่ผมเปลี่ยน hdd ใหม่ด้วยครับ ตอนนี้ใช้ได้แล้ครับ ;D

pmusic

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2008, 10:14:34 น. »
เขาบอกมาจากเวบอี่นเลยมาบอกต่อ.....เข้าไปที่ run พิมส์ %temp%กดok แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมา ลบในนั้นออกให้หมด ในนั้นมันคือ ขยะทั้งนั้น ผมลองแล้วใช้ได้ครับผม :police:

vendetta

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2008, 08:48:14 น. »
เขาบอกมาจากเวบอี่นเลยมาบอกต่อ.....เข้าไปที่ run พิมส์ %temp%กดok แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมา ลบในนั้นออกให้หมด ในนั้นมันคือ ขยะทั้งนั้น ผมลองแล้วใช้ได้ครับผม :police:

ถ้าผมจำไม่ผิด ผมก็เคยเป็นนะอาการแบบนี้ ตอนนั้นก็งง งง แล้วก็ งง.. อยู่นาน จึงถึงบางอ้อ ทำตามขั้นตอนตามท่าน pmusic นี่แหละ หายเป็นปลิดทิ้งเลย ;D อ้อ .. อีกอย่าง ควรหมั่นตรวจสอบพื้นที่ว่างของ HD ท่านเป็นระยะ ๆ ด้วยนะครับ ควรจะมีเนื้อที่ว่างไว้พอควร แล้วจะไม่เกิดปัญหาแบบนี้อีกครับ ;)