ผู้เขียน หัวข้อ: ******โหลด SF ผ่านการ์ด VS ผ่านโปรแกรม Extreme จะได้ไม่ต้องถามกันอีก*******  (อ่าน 2689 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
โหลด SF ซาวด์การ์ด Live 5.1 โดยใช้ SoundFont Bankmanager(ใช้ windows media player เล่น)  VS Extreme V......61  ผ่าน SoundFont  Midi Port  โดยใช้การ์ดครีเอทีพเป็นซาวด์การ์ดของระบบ(ก็มันมีอยู่ตัวเดียว)

ลองเทียบดูน๊ะครับ  แล้วให้ท่านตัดสินใจเอง  SF ตัวเดียวกัน

1.30 นาทีแรกเป็นการโหลด SF ซาวด์การ์ด Live 5.1 โดยใช้ SoundFont Bankmanager(ใช้ windows media player เล่น)

1.31-3.05 นาที   จากExtreme V......61  ผ่าน SoundFont  Midi Port  โดยใช้การ์ดครีเอทีพเป็นซาวด์การ์ดของระบบ

บันทึกโดย Super mp3 recorder professional

ออฟไลน์ อ๊อด ลำพูน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#> 740EB29E
Re: ******โหลด SF ผ่านการ์ด VS ผ่านโปรแกรม Extreme จะได้ไม่ต้องถามกันอีก*******
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 12:12:54 น. »
ฟังบ่ออกครับน้า แล้วน้าชอบแบบไหนครับ
อย่าลืมไปโหลด Bigsound v3 เด้ดน้าตอนนี้เปิดให้โหลดแล้วครับ :o^:

• คณะก่อการ
Re: ******โหลด SF ผ่านการ์ด VS ผ่านโปรแกรม Extreme จะได้ไม่ต้องถามกันอีก*******
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 13:42:51 น. »
ฟังบ่ออกครับน้า แล้วน้าชอบแบบไหนครับ
อย่าลืมไปโหลด Bigsound v3 เด้ดน้าตอนนี้เปิดให้โหลดแล้วครับ :o^:

ผมชอบเสียงดนตรีจาก การโหลดผ่านโปรแกรม

แต่ชอบกลองจาก ซาวด์  เลยเอาทั้งสองอย่างมารวมกัน

ซาวด์  โหลดแล้วครับ   :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ น้องไทม์ มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#7D2C9577 (ฅนคอน)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 18:10:43 น. »
ผมชอบเสียงดนตรีจาก การโหลดผ่านโปรแกรม

แต่ชอบกลองจาก ซาวด์  เลยเอาทั้งสองอย่างมารวมกัน

ซาวด์  โหลดแล้วครับ   :thank1: :thank1: :thank1:
ถ้าใช้ 2 ตัว ที่ตัวโปรแกรมจะต้องตั้งค่าอย่างไรครับ ผมมี SB0100 จะลองโหลดลงการ์ดบ้างครับ :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 19:23:31 น. »
ถ้าใช้ 2 ตัว ที่ตัวโปรแกรมจะต้องตั้งค่าอย่างไรครับ ผมมี SB0100 จะลองโหลดลงการ์ดบ้างครับ :thank1:

โหลดsf ด้วย bank manager เลือกกลอง   ออกที่ครีเอทีฟ  A

เลือกดนตรีอื่นๆ  ออก soundfont midi port ปรับค่าความหน่วงให้พอดีกัน

อู๊ยลำบากเนาะ   ผมไม่ใช่ครู   สอนไม่ค่อยเป็น   รอดำหนวดกฤษดา  หรือ ผู้ชราสมใจนึกมาบอกแล้วกันครับ   ผมไม่ถนัด   ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Samransukh

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2010, 22:50:31 น. »
น้านพ สุพรรณครับผมโหลด SF ผ่าน X fi Xtreme Audio music
ปรากฎว่าเสียงกลองที่ออกมาบางเพลงออกไม่ครบครับเสียงขาด ๆ หาย ๆ
มีวิธีการแก้ไขอย่างไรครับ...ขอความกรุณาท่านตอบอย่างละเอียดด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
น้านพ สุพรรณครับผมโหลด SF ผ่าน X fi Xtreme Audio music
ปรากฎว่าเสียงกลองที่ออกมาบางเพลงออกไม่ครบครับเสียงขาด ๆ หาย ๆ
มีวิธีการแก้ไขอย่างไรครับ...ขอความกรุณาท่านตอบอย่างละเอียดด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ถ้าต้องการโหลดผ่าน AudioHQ หรือ Sound Bank Manager ขายทิ้งครับ sound card ตัวนี้
หา 2Z หรือ X-FI xtreme music ขึ้นไป

• คณะก่อการ
ถ้าต้องการโหลดผ่าน AudioHQ หรือ Sound Bank Manager ขายทิ้งครับ sound card ตัวนี้
หา 2Z หรือ X-FI xtreme music ขึ้นไป

;D ;D ;D ;D ;D ;D

แหมน้าก้อ   :fireting: :fireting:  เอะอะก็จะให้ขายทิ้ง

ลองโหลดผ่านโปรแกรมดูครับ  น่าจะได้  จะได้ไม่ต้องขายทิ้ง ตัวละตั้ง 70-80 บาท