ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีดูด Sound จาก Wave table เป็น Soundfont หรือไม่ครับ  (อ่าน 2134 ครั้ง)

arpop

• บุคคลทั่วไป
มีวิธีดูด Sound จาก Wave table เป็น Soundfont หรือไม่ครับ
« เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2007, 13:34:50 น. »
ผมมี พวก Wavetable ผมอยากได้เสียงเครื่องดนตรีบางตัวแปลงมาเป็น Soundfont เพื่อมาใช้กับ SB
ไม่ทราบว่ามีวิธีดูดเสียงดนตรีจาก Wave แปลงเป็น sondfont หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: มีวิธีดูด Sound จาก Wave table เป็น Soundfont หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2007, 13:42:30 น. »
ผมมี พวก Wavetable ผมอยากได้เสียงเครื่องดนตรีบางตัวแปลงมาเป็น Soundfont เพื่อมาใช้กับ SB
ไม่ทราบว่ามีวิธีดูดเสียงดนตรีจาก Wave แปลงเป็น sondfont หรือไม่ครับ

คงต้องเล่น Note แต่ละเสียงแล้วอัดออกมาเป็นไฟล์ wav เอาครับ

hs3pou

Re: มีวิธีดูด Sound จาก Wave table เป็น Soundfont หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2007, 01:49:16 น. »
เวียนนา  ก็ทำได้นะครับ 

ลองดูให้ดี ครับท่าน

ใช้คำสั่ง  Export

arpop

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2007, 17:17:53 น. »
Thanks ครับ เดี๋ยวลองไปดู Viena