ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ  (อ่าน 1252 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจตน์ มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • ฮาร์ดล็อค 5407531F
ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2008, 15:21:18 น. »
ผมใช้ xtream v1.final - sound audy value 7.1 เล่นซาว์ดฟอร์น เมื่อก่อนใช้ออกงานได้ปกติ แต่เพิ่งมาเจอปัญหา คือเวลาเล่นเพลงไปประมาณ ไม่ถึงครึ่งเพลงจะกระตุกและมีเสียงคางค๊อกๆแค๊กๆแล้วเพลงก็จะเล่นๆหยุดๆหรือค้างไปเลยแต่พอ ออกจากโปรแกรมได้เจ้าเสียงที่ว่าก็หายไปเลย และลองเล่นใน วินแอมดู ก็เล่นได้ ปกติครับ ลองไปเซ็ตที่ค่าการเล่น sound font ค่า rencity ปกติ ประมาณ 21 พอลองเพิ่มค่า ไปเรื่อยๆ เจ้าเสียงที่ว่าก็เหมือนจะหาย แต่เสียงไม่ค่อยดีเท่าไร ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะเป็นเพราะเหตุอะไร รบกวนท่านผู้รู้หรือเคยเจอปัญหาเช่นนี้ช่วยแนะนำด้วยน๊ะครับ  ขอบคุณครับ