ผู้เขียน หัวข้อ: มันเป็นอะไรครับ  (อ่าน 498 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปู่ต๊อก ณ นคร(ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
มันเป็นอะไรครับ
« เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2017, 18:06:29 น. »
ผมไม่รู้ครับว่ามันเกิดจากอะไรมีปัญหาอย่างใหม่คือ ถ้าแบตเต็ม เวลาชัตดาวน์เตรื่องโอเคนะ โปรแกรมปิดไปแล้ว แต่ไฟลีดฟ้องเป็นฟ้าโร่อยู่อย่างนั้น เปิดใหม่ไม่ได้เลย ต้องรอให้ไฟจากแบทอ่อนมากๆหรือหมดก่อนหรือถอดแบตออกให้ไฟดับแล้วใส่เข้าปใหม่จึงจะเปิดใหม่ได้ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ลองแต่งที่เพาเวอร์ออพชั่นอย่างไรก็ไม่มีผล งง ขอข้อสัณนิษฐานสาเหตุด้วยครับ :58:

เครื่อง Acer Aspire E-14

ออฟไลน์ leontalk

• กำเนิดใหม่
  • *
มันเป็นอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2017, 14:38:25 น. »
ระบบไฟในเครื่องน่าจะมีปัญหา พาวเวอร์อาจจะเริ่มออกอาการหรือเปล่า