ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านไหนมีแนวคิดหรือวิธีทำขาตั้งไฟพาร์แบบรากหญ้า เข้ามาแชร์ความรู้กันครับ..  (อ่าน 8311 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
..ผมกำลังอยากได้ซัก 2 ขา แต่มาติดตรงเสาแขวนซึ่งตามที่ได้หาข้อมูล ราคามันสูงพอสมควร
ถ้าทำเองได้ จะเซฟตังค์ไปใช้ในส่วนอื่นได้ เช่นชุดบอร์ด คอนโทรล โคม

ผมเองก็ไม่เคยมี แต่ถ้าใส่แค่เสาละ 4 โคม คงไม่ต้องใช้รอก

ตรงท่อนที่ต่อกัน อาจเจาะและใส่สลักสอด โดยดูแบบจากขาตั้งลำโพงเป็นหลัก..

ส่วนตรงขาบูมนี้ ยังนึกไม่ออก อันนี้ถ่ายแบบจากร่มสนามของธนาคารไทยพาณิชย์..แบบนี้น่าจะง่ายดีครับ

ท่านที่มีประสบการณ์ ลองเล่าให้ฟังและขอคำชี้แนะด้วยครับ...
ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ เอื้อศิลป์มิวสิค

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • HL#4C0BD324 รับจาก X-MEN
ของผมเหง้าหญ้าเลยนะอาจารย์ชา   ทำเองกะมือไม่สวยเหมือนของที่เขาขาย ถลอกง่ายหน่อย แต่ก็ของเราเอง   ขาบูมใช้เสาที่ใช้ตั้งแผงทีวี มันไม่ต้องทาสีให้ยาก  (ต้นละ90บาท)1ต้นตัดได้3ท่อนพอดี 

[URL=http://g.imageshack
ถ้าจ้างช่างฝีมือเจ่งๆก็คงออกมาสวย บูมของขาร่มก็สวยอาจารย์

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
อย่างนี้ต้องยก สามนิ้วให้ ช่า..ย อ๊ะ..เป่า คุณไท....

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
 :em01:  นั่นแหละ ได้แบบหนึ่งแล้ว ขอบคุณครับพี่ทวีศักดิ์ เอื้อศิลป์
ท่านอื่นมีไหมครับ ที่ทำเองนะครับ..อยากดู..

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
:em01:  นั่นแหละ ได้แบบหนึ่งแล้ว ขอบคุณครับพี่ทวีศักดิ์ เอื้อศิลป์
ท่านอื่นมีไหมครับ ที่ทำเองนะครับ..อยากดู..

รอดูอยู่เหมือนกันครับ อ.ชา ผมซื้อมา่แล้ว ข้างละ 4 สี อยากทำขาตั้งเหมือนกันครับ...Done

ceerasak

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากได้ไฟพาร์มือสองหรือของใหม่ที่ราคาสู้ไหวครับ เพื่อนสมาชิกท่านใดทราบกรุณา แจ้งมาให้ทราบหน่อยได้มั๊ยครับ ที่ ceerasak3224@hotmail.com

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ระวังเรื่องน้ำหนักด้วยนะครับ เดี๋ยวยกไม่ไหว  ::)