ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีใช้ คีย์บอร์ดไบ้ กะ โปรแกรมนี้  (อ่าน 4143 ครั้ง)

Weerawut

• บุคคลทั่วไป
ขอวิธีใช้ คีย์บอร์ดไบ้ กะ โปรแกรมนี้
« เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2007, 23:18:37 น. »
คือมีคีย์บอร์ดอยู่อ่ะครับ อยากเหมือนร้านอาหาร คือสามารถเล่นเติมได้อ่ะครับ อยากทราบวิธีอ่ะครับ ว่าทำได้เปล่า

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: ขอวิธีใช้ คีย์บอร์ดไบ้ กะ โปรแกรมนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2007, 06:49:03 น. »
ต่อคีย์บอร์ดใบ้กับคอมพิวเตอร์ ไม่ทราบคีย์บอร์ดใบ้ของท่านมีพอร์ต USB ไหมครับ
ถ้าไม่มีก็ต้องต่อเข้าพอร์ตเกมของคอมพิวเตอร์ เนื่องจากโปรแกรมนี้(ผมเดาว่าคงเป็น Xtreme)
ไม่สามารถรับค่า MIDI IN ได้ดังนั้นท่านต้องอาศัยโปรแกรมดนตรีที่รับค่า MIDI IN ได้เช่น Sonar
แต่ถ้าท่านใช้การ์ด Creative ก็เปิด SoundFont Bank Manager ขึ้นมา เลือกมิดี้อินเป็นพอร์ตที่ท่านต่อคีย์บอร์ดใบ้เท่านี้ก็บรรเลงได้แล้วครับ