ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญพูดคุยเรื่อง Crossoverต่างเผ่าพันธุ์ ครับ  (อ่าน 1381 ครั้ง)

ออฟไลน์ veenus

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 5D1F1510
เชิญพูดคุยเรื่อง Crossoverต่างเผ่าพันธุ์ ครับ
« เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2009, 13:22:06 น. »
 Crossover สำหรับรถยนต์ และ Crossover งาน PA   (3 ways)  2 ตัวนี้ทำงานเหมือนกัน (แยกความถี่) ถ้าหากเอาใช้แทนกันจะเป็นอย่างไร....ใครพอมีประสพการณ์ ...ช่วยขยายความต่อด้วยครับ.... :thank1: :thank1: :thank1:

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
Re: เชิญพูดคุยเรื่อง Crossoverต่างเผ่าพันธุ์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2009, 13:35:03 น. »
ผมคิดว่า ไม่น่าจะต่างกันในเรื่องการใช้งาน แต่น้ำเสียงอาจจะต่างไปบ้าง

yai391

Re: เชิญพูดคุยเรื่อง Crossoverต่างเผ่าพันธุ์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2009, 13:42:27 น. »
ต้องเสียเงินซื้อหม้อแปลงดีๆอีกไม่ดีก็ฮัมความก็ได้ไม่เท่าpaต้องซ่อนหาที่ติดตั้งอีก
ถ้าใช้จริงๆไม่ได้ความถี่ที่เราต้องการหลอกครับเจ้านายยยยยยยย

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2009, 16:31:10 น. »
ท่านที่มีประสพการณ์กับครอส  ดีๆ สวย เก๋ เท่ห์ ทน ถูก  รวมทั้งครอสไม่ดีที่ไม่ควรคบหา กรุณามานำเสนอหน่อยครับ จะได้มีทางเลือก กำลังมองหาอยู่ครับ

noomkorat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2009, 08:53:13 น. »
ผมเคยใช้เมื่อนานหลายปีแล้ว   เนื่องจากได้ของฟรี เพื่อนทำร้านเครื่องเสียงรถยนต์ยกให้ ลูกค้าเอามาเทอร์น   
ทั้งเรื่องการจ่ายไฟ  ทั้งเรื่องการปรับ  ยุ่งยากมาก  ที่สำคัญ  ทั้งคุณภาพและเสียงเป็นไปตามราคาครับ