ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการหาร้านซ่อมดอกลำโพง  (อ่าน 2695 ครั้ง)

kitsana

• บุคคลทั่วไป
ต้องการหาร้านซ่อมดอกลำโพง
« เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2008, 23:37:03 น. »
ต้องการหาร้านซ่อมดอกลำโพง ดอกลำโพงของ jbl ดอก15ครับ ดอกขาดแล้วไม่รู้จะซ่อมที่ไหนครับ
เป็นดอกเก่านะครับคือผมอยู่สุพรรณบุรีครับ ขอรบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับท่าน

dvsound

• บุคคลทั่วไป
Re: ต้องการหาร้านซ่อมดอกลำโพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2008, 13:58:32 น. »
ผมแนะนำอย่างนี้นะครับ คือลำโพงเมื่อผ่านการซ่อมมาแล้ว อัตราการตอบสนองลดลงครึ่งหนึ่งครับ แต่ถ้าเป็นลำโพงที่มียี่ห้อ มีคุณภาพ เพื่อลดการตอบสนองลง ก็ลองหาร้านซ่อมที่มีคุณภาพ และมีประสบการณ์ทางด้านนี้พอสมควร อย่างน้อยก็ทำให้เราประหยัดกว่าซื้อใหม่ แต่มีคุณภาพใกล้เคียงกับของเดิม (อย่าลืมนะครับว่า การตั้งกรวย/สไบรเดอร์/ว้อย พลาดแค่เสี่ยวมิล มีผลทันที่ทางไดนามิก แต่เราไม่ฟังไม่รู้...มันละเอียดอ่อนมากครับ..