ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ ๆ ก่อนนำเข้ามาจำหน่าย ไมค์ลอย BBS U-1100 พร้อมจำหน่ายแล้วครับ  (อ่าน 14940 ครั้ง)

ออนไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ของฝากด้วยนะเฮีย แคตตาล็อคไม่เอานะ.. :thank1: ;D

อ้าวพี่ยอด....แซงทางโค้งเลยนะเนี๊ยะ....   :bla: :bla:   :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

อ้าวพี่ยอด....แซงทางโค้งเลยนะเนี๊ยะ....   :bla: :bla:   :hap3: :hap3:

ธรรมดาน้อง.. ;D

ออฟไลน์ sirada

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 860B7950,8F61F4F7 ซื้อจากคุณกุ้งD4D
คลิปทดสอบไมค์ลอย BBS รุ่น U1100-VIP  โดยน้าตั้ม  JAMICA Light & Sound  งาน Money Expo @ หาดใหญ่

l

:love2: :love2: :love2:
งานนี้ไปรับใช้ธนาคารอิสลามมาด้วยค่ะ กับชุดเครื่องเสียงแบบพื้นๆ รับงานแนวนี้แล้วชักติดใจตรงที่เงินดี ตอนนี้ก็หาเงินถอย AJ715 สักคู่ก่อนค่ะ ไว้รับงานแนวๆนี้กับบูธเล็กๆ
ไมค์ลอย BBS ค่าตัวประมาณเท่าไหร่คะ ส่วนไมค์สายจองผ่านทางร้านเก๋ ไปแล้วสองตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 07:04:13 น. โดย sirada »

ออฟไลน์ AJ-AUDIO

• ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
งานนี้ไปรับใช้ธนาคารอิสลามมาด้วยค่ะ กับชุดเครื่องเสียงแบบพื้นๆ รับงานแนวนี้แล้วชักติดใจตรงที่เงินดี ตอนนี้ก็หาเงินถอย AJ715 สักคู่ก่อนค่ะ ไว้รับงานแนวๆนี้กับบูธเล็กๆ
ไมค์ลอย BSS ค่าตัวประมาณเท่าไหร่คะ ส่วนไมค์สายจองผ่านทางร้านเก๋ ไปแล้วสองตัว

รับงานบูท เหนื่อยน้อย เงินดี แต่ออร์แกนไนซ์ จะจุกจิก จู้จี้เรื่องเสียง เรื่องภาพลักษณ์ของอุปกรณ์ที่ใช้ครับ  ต้องศึกษาจากน้าตั้มเยอะ ๆ ครับ ขานี้เค้าเป็นเจ้าพ่องานบูท  ปกติงาน Money Expo น้าตั้ม มักจะกวาดเรียบ เกือบทุกบูทในงาน 555

น้าตั้ม Jamaica  คน ปราจีน มาอยู่ กทม  แต่ไหงหน้าเหมือน โจรใต้เลยวุ้ย อิอิ

สำหรับไมค์ลอยตัวนี้ยังอยู่ในขั้นตอนทดสอบ และจะต้องไปคุยกับทางโรงงานให้ปรับเปลี่ยนย่านความถี่ ให้อยู่ในย่านที่ทาง กทช อนุญาตให้ใช้ครับ ไม่เช่นนั้นจะไม่สามารถขออนุญาตนำเข้าอย่างถูกต้องได้ครับ

:love2:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 20:02:37 น. โดย AJ-AUDIO »

ohmmusicroom

• บุคคลทั่วไป
สรูปว่าของยังไม่เข้าประจำการใช่ไหมครับเฮีย มาเมื่อไหร่ผมสอยแน่ :love2:

ออฟไลน์ tumjamaica

• ระดับ 2
  • *
  • 870C4E36 ซื้อจาก นายยอด
ก่อนจะนำไปใช้งานนี้ผมได้ทำการทดสอบเปรียบเทียบเสียงของไมค์ ที่มีอยู่หลายยี่ห้อ จาก  Headphones  ของ Shure SHR940       
1.หลายยี่ห้อมีอาการเสียงแตกปลาย (noise) ซึ่ง BBS ทดสอบผ่านไม่มีอาการนี้
2.เรื่องความแรงของสัญญาณ ในระยะหวังผล เท่าที่ทดสอบประมาณ 30 เมตร (ไมค์ 2 ตัว) สูงสุดที่ทดสอบระยะ 200 เมตร (ไมค์ 1 ตัว)แต่แนะนำว่า ควรวาง (ตัวเครื่องรับให้มองเห็นตัวส่ง)
3.หน้าจออาจจะมีปัญหาบ้างในตอนกลางวันถ้าใช้งานกลางแจ้งอาจจะมองไม่ชัดสักทีเดียว แต่ก็ไม่มีปัญหาในสภาวะการใช้งานแบบปรกติ
4.ตัวไมค์ ออกแบบมาเหมาะพอดีมือ ถือว่าสวยทีเดียวเชียว..
5.สามารถ ปรับ ลด db ที่ไมค์ได้ -30db มีประโยชน์มากในการที่ต้องใช้ไมค์ใกล้กับ ตู้ลำโพง เพราะเราสามารถควบคุมรัศมีการรับเสียงของไมค์ไม่ให้กว้างจนเกินไป
6.รุ่นนี้ ซิ้งค์ไม่ได้นะครับ ต้องเปิดปลอกที่ด้ามออกแล้วใช้(ไม้จิ้มฟัน อิอิ)ปรับคลื่นที่ตัวไมค์ในสภาวะการใช้งานปรกติ คงไม่ต้องปรับกันบ่อย
7.ส่วนเรื่องเนื้อเสียง ก็ตามที่ได้ยินจากคลิปครับ...อันนี้แล้วแต่คนชอบ ส่วนผมของดีๆ ราคาไม่แพง คุ้มแล้วครับ
ปล.ถ้าท่านใดใช้งานแบบ ต้องไกลๆแรงๆ...ขอบอกว่า ขนาด Shure เดิมๆยังต้องหลุด อิอิ  ถ้าอยากแรง ก็โมกันหน่อยครับ ไม่ยาก

ออฟไลน์ พี่เณร

• ระดับ 5
  • *
  • ย่าเหล=6E8F19F7กุ้ง=71296D12
เห็นแล้วหิว..ยั่วน้ำลายแท้ๆ.... :drool:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
แย้มราคาสักนิดได้มั้ยครับเฮีย... :drool:

ถ้า ใกล้เคียงกับ 111 รับรอง  ฮากลิ้ง..... :hap3: :hap5: :party:

• ระดับ 5
  • *
  • 7EE34218 อภินันทนาการ จาก "หนุ่มเมืองลำดวน"
ถ้า ใกล้เคียงกับ 111 รับรอง  ฮากลิ้ง..... :hap3: :hap5: :party:

ใช้ไปสักระยะจากสองด้าม เหลือทำงานได้ด้ามเดียวด้วยรึเปล่าครับ 555

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
ใช้ไปสักระยะจากสองด้าม เหลือทำงานได้ด้ามเดียวด้วยรึเปล่าครับ 555

ที่เหลือ ก็ประมาณว่า เป็นตัวที่ซื้อ  ตัวที่พัง ก็นึกเอาว่าเป็นของแถม ก็แล้วกัน.... ;D

ออฟไลน์ ลำดวนแดง

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D20986D 087-9574522 HL#จากท่านริมมูลน้อย
กลัวจะไม่เหลือสักด้าม ด้ามดีหายด้ามที่อยู่เจ้ง... :hap3:
   ส่วนมากเป็นแบบนี้เสียด้วยซิ 555

khonwangyang

ผมว่าจะหาซื้อไมค์ลอยอยู่พอดี รอตัวนี้ก่อนดีกว่า ตอนนี้ใช้ของฟรี (ของหลวง) :o^:

ออฟไลน์ พี่เณร

• ระดับ 5
  • *
  • ย่าเหล=6E8F19F7กุ้ง=71296D12
สวยงาม เสียงก็น่าจะดีครับ.... :happy:

ออฟไลน์ e22fkw

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO. 95E1D310 ครูภูม
 :thank1: จัดไป ราคา มาได้แล้ว

JAMPA_ZOUNDMAN

...ผมลองมาแระ ขณะอินเสิร์ท ยังได้ยินเสียง ซิบๆๆ...
...น้ำหนักผ่านคับ ชั่งเมื่อเช้า...

ออฟไลน์ verayut357

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE7D9F2 (ครูภูมิ)
แคตตาล็อก ขอบ้าง จะเอาขายต่อ เกงกำไรครับ   :thank1:

ออฟไลน์ พรชัย บ้านบึง

• ระดับ 2
  • *
  • 55E0ED78 ซื้อจาก พี่ เอก สุมหัวมิวสิค
พอจะแจ้งราคาได้รึปล่าว ครับ จะได้เตรียม กะตังค์ ไว้ อิอิ

asound

ไมค์มาเมื่อไหร่ครับเฮียกะลังเล็งๆไว้ครับ..ตัดสินใจซื้อใหม่...

แล้ว 5000i กับ 3600i ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

• ระดับ 5
  • *
มาแล้วครับ พร้อมโปรโมชั่นพิเศษสุดเพียง 15 ชุดเท่านั้น  เชิญที่ห้องแลกเปลี่ยนสินค้าได้กันเลยครับ

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=82761.0

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
ยอม  :th2:บุญไม่ถึง

• ระดับ 5
  • *
ยอม  :th2:บุญไม่ถึง

งั้นฟังเพลงเพราะ ๆ เสียงร้องจากไมค์ลอย รุ่นนี้ปลอบใจไปก่อนครับ  เวปมาสเตอร์แสดงความเห็นได้นะครับ ไม่ว่ากัน กิกิ

www.youtube.com/v/7yoOGQvbF00?version=3&hl

:thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ cheewin

• ระดับ 3
  • *
  • 4C97399D จากท่าน X-men 23482AEF จากลุงกานต์
ขออนุญาตถามน้าตั้ม jamaica หน่อยครับเรื่องลำโพง AJC 510 ผมดูวีดีโอในยูทูปแล้ว ผมกำลังสนใจลำโพงขนาด 10 นิ้ว อยู่ครับ เสียงเป็นไง ถ้านำมาใช้งานคาราโอเกะ จะต้องสองใบต่อข้างใช่มั้ยครับถึงจะพอ และคู่กับซับ 15 หรือ 18 นิ้วครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ขออนุญาตถามน้าตั้ม jamaica หน่อยครับเรื่องลำโพง AJC 510 ผมดูวีดีโอในยูทูปแล้ว ผมกำลังสนใจลำโพงขนาด 10 นิ้ว อยู่ครับ เสียงเป็นไง ถ้านำมาใช้งานคาราโอเกะ จะต้องสองใบต่อข้างใช่มั้ยครับถึงจะพอ และคู่กับซับ 15 หรือ 18 นิ้วครับ

ขอแจมหน่อยนะครับ..

งานคาราโอเกะที่ท่านว่านี้ ในห้องจัดเลี้ยงหรือ กลางแจ้งครับผม

ออฟไลน์ cheewin

• ระดับ 3
  • *
  • 4C97399D จากท่าน X-men 23482AEF จากลุงกานต์
ใช้งานกลางแจ้งส่วนมากครับ เลยอยากทราบว่ามันพอสู้ไหวหรือเปล่าครับ และทางด้านเสียงเป็นอย่างไร ไม่มีโอกาสเห็นตัวจริง หรือได้ฟังเสียงเลยครับ..

• ระดับ 5
  • *
ใช้งานกลางแจ้งส่วนมากครับ เลยอยากทราบว่ามันพอสู้ไหวหรือเปล่าครับ และทางด้านเสียงเป็นอย่างไร ไม่มีโอกาสเห็นตัวจริง หรือได้ฟังเสียงเลยครับ..

สบายมากครับ จากที่ทดสอบล๊อตใหม่ที่เข้ามานี้  ผมได้ให้ทางโรงงานเพิ่มกำลังส่งให้แรงขึ้นกว่าตัวอย่างที่ทดสอบชุดแรก  ตอนนี้ที่ระยะ 50 ม กลางแจ้ง ใช้งานได้ดีมากไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ