ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมทีครับguitar nylon โหลดซาวนด์ฟ้อนท์ไม่ได้  (อ่าน 3363 ครั้ง)

elvis

• บุคคลทั่วไป
ช่วยผมทีครับguitar nylon โหลดซาวนด์ฟ้อนท์ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2007, 08:14:47 น. »
ผมโหลดguitar nylon แล้วแตกไฟล์ออกมาเป็น .gig ผมจะเอาเข้าโหลดซาวนด์ฟ้อนท์อย่างไรถึงจะใช้ซาวนด์ตัวนี้ได้ครับ

b39ppr

Re: ช่วยผมทีครับguitar nylon โหลดซาวนด์ฟ้อนท์ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2007, 14:11:02 น. »
สงสัยเอามาจากแหล่งเดียวกับผม
ให้ท่านใช้โปรแกรม xtreme sample converter ครับ แปลงเป็น .sf2
โปรแกรมเขามีแจกกันที่ bomusic-karaoke.com ที่ห้อง bmk player กระทู้ปักหมุดน่ะครับ

elvis

Re: ช่วยผมทีครับguitar nylon โหลดซาวนด์ฟ้อนท์ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2007, 22:10:01 น. »
พี่b39pprครับ ผมใช้ไม่เป็นสอนผมนิดนะครับ และขอบคุณพี่ที่แนะวิธีการให้ผม  เพียงแต่ผมเปิดโปรแกรมมาแล้วใช้ไม่เป็นครับ :'(                                                                                                                             

b39ppr

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2007, 04:42:52 น. »
ตอบทาง pm แล้วครับ  ;)

elvis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2007, 06:41:39 น. »
ตอบทาง pm แล้วครับ  ;)
ขอบคุณครับพี่ แต่ ณ.เวลา 06.38 ยังไม่มีข้อความเข้ามาเลยพี่ คงรบกวนเวลาพี่น่าดูเลย  ต้องตื่นแต่เช้าหาวิธีมาให้ผม  ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

BusyNet

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2007, 09:43:04 น. »
ช่วยตอบลงตรงนี้เลยได้ไหมครับ.. เป็นวิทยาทานให้กับท่านที่ยังไม่ทราบ...

กิ๊ก อ่ะเราช๊อบ.. ชอบ แต่ว่า .gig ไฟล์นี้ผมก็ไม่รู้จักเหมือนกันว่าใช้อย่างไร??

b39ppr

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2007, 01:47:30 น. »
เลือก source format เป็น .gig แล้วเลือก destination format เป็น SF2 Bank เท่านี้ก็ convert ได้เลยครับ

ผม upload ที่ convert แล้วไว้ที่นี่ครับ

http://www.tithi.info/Guitar(NylonString).zip

elvis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2007, 06:44:38 น. »
เลือก source format เป็น .gig แล้วเลือก destination format เป็น SF2 Bank เท่านี้ก็ convert ได้เลยครับ

ผม upload ที่ convert แล้วไว้ที่นี่ครับ

http://www.tithi.info/Guitar(NylonString).zip

ขอบพระคุณมากครับ