ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทุกท่านครับ เสียงบี้ อู้ ฟังไม่ชัด ครับ  (อ่าน 4336 ครั้ง)

ออฟไลน์ AdมึนOne

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • No. 6D23186E (วิชัยคนธรรพ์) No.5D2DE58C (NDD Tak)
รบกวนทุกท่านครับ เสียงบี้ อู้ ฟังไม่ชัด ครับ
« เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 16:36:57 น. »
    อุปกรณ์ที่ผมมีครับ คอม + มิกซ์ + แอมป์ + ลำโพง เวลาผมเปิดเพลงหรือเล่นคาราโอเกะ เปิดเครื่องคอม(พีซีครับ)เล่นไปซักพัก เสียงบี้ เสียงอู้ มาเลยครับ (ไม่รู้เป็นที่กราวด์หรือป่าว) แต่พอผมต่อกับโน๊ตบู๊ค เสียงใส เหมือนเดิมครับแต่ก็มี 2 กรณีอีกครับ คือ
         1. ถ้าผมต่อโน๊ตบุ๊คของ acer บอดี้ตัวใหม่ ช่องเสียบ sound output จะเป็นพาสติกสีดำทั้งหมด จะต่อได้ครับ เสียงใส เล่นนานๆ ไม่มีบี้ ไม่มีอู้
         2.ถ้าผมต่อโน๊ตบุ๊คตัวอื่น ช่องเสียบ sound output จะเป็นพาสติกสีเขียวมีเหล็กตรงกลาง เปิดเล่นไปซักพักมาเลยครับ บี้ อู้ ยิ่งเปิดนานแทบจะไม่ได้ยินเลยครับ เหมือน พีซี เลยครับ

ท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: รบกวนทุกท่านครับ เสียงบี้ อู้ ฟังไม่ชัด ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 16:47:11 น. »
ผมรู้แต่เพียงว่า Acer อย่าไปใช้ครับ ผมชอกช้ำอยู่ทุกวันนี้แหละครับผม  ;D ;D

• ระดับ 3
  • *
  • No. 6D23186E (วิชัยคนธรรพ์) No.5D2DE58C (NDD Tak)
Re: รบกวนทุกท่านครับ เสียงบี้ อู้ ฟังไม่ชัด ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 16:50:20 น. »
แฮะๆ พอดีงบน้อยครับ เลยจัด acer .............

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:03:18 น. »
ผมกำลังจะไปตึกคอมฯ ศรีราชา พรุ่งนี้อยู่แล้วเชียว...ซื้อ Acer นั่นแหล่ะ
ใครมีข้อมูลอีกช่วยบอกหน่อย เร้ว..ว...ว

chollathee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:05:44 น. »
ผมรู้แต่เพียงว่า Acer อย่าไปใช้ครับ ผมชอกช้ำอยู่ทุกวันนี้แหละครับผม  ;D ;D

อย่าพูดเป็นเล่นนาท่าน โน้ตบุ๊ค Acer นี่ท่านจอมยุทธ์เอ็กซ์ใช้เป็นเครื่องมือพัฒนา Xtreme Karaoke เชียวนา... ;D

อยากได้เสียงดี ๆ ต้องซื้อ USB DAC มาใช้ดูครับ รับรองแจ่มแน่ ๆ
แนะนำเริ่มต้นที่ Super Pro 707 USB ครับ...ใช้ดีมาก ลุงกานต์ยืนยัน :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:11:11 น. โดย หนุ่มเมืองน่าน »

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:12:52 น. »
ของผม acer Aspire 4720Z ใช้ได้ปกติทุกอย่างครับ
เล่น Xtreme ตั้งแต่ 13.00 - 20.30 ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ
ใช้งาน-เชื่อมต่อ แบบเช้ายันดึกมา 5 เดือนกว่าแล้วครับ
แต่อนาคตจะเป็นหรือเปล่า ไม่อาจคาดเดาได้ครับ.

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:14:29 น. »
ท่านอู๊ด เจอแบบไหนมาครับ ..
เคยมีคนเอามาให้ผมซ่อม ผมก็ส่งไปที่ตึกคอมฯ จากนั้นไม่นานร้านก็ปิดตัวไป เจ้านั้นเลยไม่มอง Acer อีกเลย
แต่เพื่อนๆ ผมใช้ Acer กันหมดเลย ผมก็กำลังจะซื้อ
    อุปกรณ์ที่ผมมีครับ คอม + มิกซ์ + แอมป์ + ลำโพง เวลาผมเปิดเพลงหรือเล่นคาราโอเกะ เปิดเครื่องคอม(พีซีครับ)เล่นไปซักพัก เสียงบี้ เสียงอู้ มาเลยครับ (ไม่รู้เป็นที่กราวด์หรือป่าว) แต่พอผมต่อกับโน๊ตบู๊ค เสียงใส เหมือนเดิมครับแต่ก็มี 2 กรณีอีกครับ คือ
         1. ถ้าผมต่อโน๊ตบุ๊คของ acer บอดี้ตัวใหม่ ช่องเสียบ sound output จะเป็นพาสติกสีดำทั้งหมด จะต่อได้ครับ เสียงใส เล่นนานๆ ไม่มีบี้ ไม่มีอู้
         2.ถ้าผมต่อโน๊ตบุ๊คตัวอื่น ช่องเสียบ sound output จะเป็นพาสติกสีเขียวมีเหล็กตรงกลาง เปิดเล่นไปซักพักมาเลยครับ บี้ อู้ ยิ่งเปิดนานแทบจะไม่ได้ยินเลยครับ เหมือน พีซี เลยครับ

ท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ผมว่าเป็นที่ มีกระแสไฟย้อนกลับเข้าเครื่องคอมฯ ครับ ลองเช็คดูก่อนเบื้องต้นครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:20:18 น. »
แหม ทุกท่านไม่ตอบคำถามผมเลยครับ เศร้า............... ยังงัยช่วยตอบด้วยนะครับ เดีอดร้อนมากครับ ยังแก้ไม่ตกเลย

ผมใช้ Aspire 4520 AMD turion ซื้อมาได้ 1 ปี กับ อีก 1 เดือน โหลดบิท 24 ชม.(แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยโหลดงานเยอะ) เล่นคาราโอเกะ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม 3D สบาย ไม่ร้อน ไม่เคยเคลม ราคาถูก แถมตอนนี้ก็หมดประกันไปแล้ว ครับ ยังไม่ได้ต่อเลย อิอิ
  อย่าลืม !! ตอบปัญหากระทู้นี้ด้วยนะครับทุกท่าน เดือดร้อนแก้ไม่ตกเลยครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:26:43 น. »
อยากได้เสียงดี ๆ ต้องซื้อ USB DAC มาใช้ดูครับ รับรองแจ่มแน่ ๆ
แนะนำเริ่มต้นที่ Super Pro 707 USB ครับ...ใช้ดีมาก ลุงกานต์ยืนยัน :angel:

..ชุดเริ่มต้น เสียงดี ไม่ต้องเสียบรูดำ หรือรูเขียว แต่เสียบ USB แทน ไม่ต้องแยกไลน์ให้เปลืองมิกซ์
แค่หาสายสัญญาณดีๆมาเพิ่มเท่านั้น เปิดทั้งเพลงและโอเกะ..ยืนยันอีก.. ;D ;D (ขนาดของผมสายขี้เมี่ยงนะเนี่ย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:30:56 น. โดย ชา ว๊อคแมน »

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:37:38 น. »
ท่าน "ชา" ครับ สีม่วงๆนั้น มันเท่าไรครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับท่าน

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 17:49:23 น. »
ท่าน "ชา" ครับ สีม่วงๆนั้น มันเท่าไรครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับท่าน

ไปที่หนุ่มเมืองน่าน ทดสอบไว้เลยครับ

http://forum.thaidvd.net/lofiversion/index.php/t8769.html

ออฟไลน์ แคมเมอร์

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2008, 23:02:55 น. »
ของผม acer เหมือนกันและก็เจอมาเหมือนกัน...แต่จะเป็นตอนที่เสียบสายชาร์จ...ก็เข้ามาโพสถามในนี้แหละ ก็ได้รับคำแนะนำจากหลายท่าน...ที่ได้ผลก็คือ...อุปกรณ์รวมทั้งเครื่องเสียงด้วยนะ.ทุกตัวที่ใช้ปลั๊กเสียบแบบสามขาให้จัดการให้มันเหลือสองขาซะ..ผมก็เลยจัดการหักขาปลั๊กทุกคัวที่เป็นสามขาออกหมด..ก็ไม่มีปัญหาอีกเลย..อีกอย่างไฟของคอมพ์อย่าไปเสียบร่วมกับปลั๊กเตรื่องเสียงตัวอื่น..ถ้าจะเสียบให้ใช้ปลั๊กสายพ่วงเสียบพ่วงจากปลั๊กรวม...แยกออกมาเสียบเฉพาะชุดคอมพ์..ผมทำแบบนี้แล้วได้ผลครับ..เล่นงานทุ่งศรีเมืองอุดร..ต่อเนื่องมา 9 คืนแล้วครับ..บ่มีปํญหาใดเลย...

kula

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2008, 05:23:15 น. »
ขออนุญาตแจมด้วยนิดนึง

ลองตรวจสอบไดรเวอร์ว่าถูกต้องมั๊ย บางครั้งต้องโหลดไดรเวอร์จากเว็บผู้ผลิตชิพโดยตรงเลย
อีกอย่างมีโปรแกรมตัวไหนที่ต้องติดตั้ง DirectX ลองตรวจดูอีกทีเพราะบางเวอร์ชั่นก็กวนได้เหมือนกัน
และสุดท้ายค่า Option ต่างๆเกี่ยวกับเสียงเหมาะสมหรือไม่

ลองดูนะครับ   :)

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2008, 06:38:30 น. »
 ;D
ผมก็ใช้ Aspire 4520 AMD turion เหมือน จขหท. ซื้อมาได้ 8-9 เดือน มือ 2 เจ้าของเก่าก็น่าจะใช้มา  3-4 เดือน  ยังดีอยู่ครับ
และผมก็ใช้   supper 707 เหมือน ท่าน อ.ชา  ด้วย  ใช้ดีครับ (ของผมเป็นตัวอัพเกรด ได้จากท่านมานพ)

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2008, 10:11:41 น. »
ตอนนี้ก็เล่นผ่าน โน๊ตบุ๊ค ผ่าน USB DAC อืม เสียงดีกว่า ซาว์ดออนเดิมๆมากมาย อิอิ แต่อยากลอง Super pro บ้างจัง

ตอนนี้ใช้ของ เบอริงเจอ ได้่มาตอนซื้อมิกซ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2008, 10:15:56 น. โดย หนึ่งเซอร์วิส นครปฐม »

chollathee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2008, 10:28:12 น. »
หนึ่ง...อาทิตย์ที่ 14 ที่จะถึงนี้ ข้ามฝั่งมาหาพี่สิ

พอดีพี่จะเอาของไปคืนที่ Discovery Hifi น่ะ

เดี๋ยวพาไปฟัง มีทุกตัวที่อยากลองเลยแหละ...

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2008, 16:11:08 น. »

ตอนนี้ก็เล่นผ่าน โน๊ตบุ๊ค ผ่าน USB DAC อืม เสียงดีกว่า ซาว์ดออนเดิมๆมากมาย อิอิ แต่อยากลอง Super pro บ้างจัง

ตอนนี้ใช้ของ เบอริงเจอ ได้่มาตอนซื้อมิกซ์
(....)

ตอนนี้ผมใช้เหมือนท่าน "หนึ่งเซอร์วิส นครปฐม" เลยครับ เสียงเป็นปกติเลยครับท่าน ซื้อมิกซ์ มาเหมือนกันครับพึ่งซื้อมา ใช้ดีครับ
  ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบนะครับ

;D ;D ;D ;D ;D