ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่แนะนำเรื่องเครื่องไม่ดังนะครับ มีปัญหามาให้ใหม่อีกครับ  (อ่าน 1730 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาวัตน์

• ระดับ 2
หลังจากได้รับคำแนะนำจากเพื่อนๆสมาชิก ก็ได้ทำการไล่ทีละจุด ก็เจอต่อสายลำโพงหัวสเป็คค่อน เป็น1+2+ เลยเปลี่ยนเป็น1+1- และไล่สายขั่วบวกลบให้ถูกต้อง มันก้เลยดังครับ
คราวนนี้ผมเอาผ้าไปเช็ดลำโพงแรงไปหน่อย มันบุบลงไป เอาขึ้นยังไงครับ ลองเอาไดร์เป่ามันก็ไม่ขึ้นครับ ตู้ลำโพงตั้งไว้ที่พื้นมันชื้น มันเปื่อยหลุดเป็นขี้เลื่อยหมด

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ไปจ้างเขาบุใหม่ ถ้ามันยุ่ยแล้ว แสดงว่าวัสดุหมดสภาพ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
เอาเข็มหมุดแทงแล้วงัดขึ้นมา

ออฟไลน์ Sumatethep

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • 6E664E4B ซื้อจาก ชัยสแตมป์ ลำปาง
เอาเข็มหมุดแทงแล้วงัดขึ้นมา
คุณหมอนพคิดเหมือนผมเลย แต่ถ้าหาเข็มไม่ได้ ผมจะใช้้เครื่องดูดฝุ่นแทน  :cool:
 :39:

ออฟไลน์ mds 53

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#9655E44D ซื้อจากคุณอู๊ด โคจรครับ
 ไม่มีผลต่อเสียงครับ ถ้าต้องการสวยงามไปซื้อหมวกครอบมาใหม่ ใช้คัตเตอร์ตัดของเก่าออก ใช้หมวกครอบอันใหญ่กว่าเดิมทากาวแปะไปอันไม่กี่บาท ผมซ่อมประจำเมื่อก่อนนี้ครับ
ตามร้านรับช่อมลำโพงหรืออะหรัยบ้านหม้อครับ

ออฟไลน์ อาวัตน์

• ระดับ 2
ลำโพงบุบแก้ได้แล้วครับ ใช้เทปติดแล้วดึงขึ้นมาครับ ร้านขายลำโพงบอกมา