ผู้เขียน หัวข้อ: งานต้อนรับผ้าป่า...ตู้แขวน รากหญ้า (โชคชัยมิวสิค)  (อ่าน 7435 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มบ้านนา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
งานต้อนรับผ้าป่า...ตู้แขวน รากหญ้า (โชคชัยมิวสิค)
« เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 13:13:18 น. »
เอาตู้ธรรมดาลองมาแขวนดู แบบชาวรากหญ้างบมีน้อยครับ...
งานต้อนรับผ้าป่า..ดนตรีสดครับ :happy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 13:26:58 น. โดย หนุ่มบ้านนา »

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
Re: งานต้อนรับผ้าป่า...ตู้แขวน รากหญ้า (โชคชัยมิวสิค)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 13:16:12 น. »
ผมก็คิดจะทำแบบนี้เหมือนกันครับ....แต่ยังไม่มีตังค์ซื้อลอกเลย... :th2: :happy: :happy:

ออฟไลน์ เอ็กซ์ สุโขทัย

• ระดับ 5
  • *
  • 9F609086- หมอบ้านนอก(หมอหนึ่ง)
Re: งานต้อนรับผ้าป่า...ตู้แขวน รากหญ้า (โชคชัยมิวสิค)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 13:23:44 น. »
ก็ดีเหมือนกัน เท่ไปอีกแบบ :happy: :D

tukae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 13:28:07 น. »
สุด ๆ ของแนวความคิดสร้างสรร เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ใช้สิ่งที่มีอยู่พัฒนาให้เข้ายุคสมัย ...  วันอาทิตย์ 14 มิย.52 ผมเล่นอยู่รามคำแหง อำนาจเจริญ เด้อครับท่านหนุ่มบ้านนา ถ้าว่างมาแจม และตำจอกนำกันเด้อครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 13:38:57 น. โดย ศิลปินหน้าวัด »

• ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 14:05:12 น. »
อ้างถึง
สุด ๆ ของแนวความคิดสร้างสรร เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ใช้สิ่งที่มีอยู่พัฒนาให้เข้ายุคสมัย ...  วันอาทิตย์ 14 มิย.52 ผมเล่นอยู่รามคำแหง อำนาจเจริญ เด้อครับท่านหนุ่มบ้านนา ถ้าว่างมาแจม และตำจอกนำกันเด้อครับ...
ขอบคุณครับท่าน..อ.ไก่ ถ้ามีโอกาสจะแวะไป.....อ.มาเล่นงานอะไรน้อครับ
...แต่ช่วงนี้กำลังดำนาครับ..จ้างค่าแรงวันละ 200  :no_ok:

somjainuk74

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 14:13:02 น. »
ดีมาก เอาของเดิมมาดัดแปลง ไม่ต้องเสียเงินมาก

RJANKHUK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 16:11:44 น. »
สุด ๆ ของแนวความคิดสร้างสรร เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ใช้สิ่งที่มีอยู่พัฒนาให้เข้ายุคสมัย ...  วันอาทิตย์ 14 มิย.52 ผมเล่นอยู่รามคำแหง อำนาจเจริญ เด้อครับท่านหนุ่มบ้านนา ถ้าว่างมาแจม และตำจอกนำกันเด้อครับ...

RJANKHUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 16:19:46 น. »

RJANKHUK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 16:32:30 น. »
ศิลปินหน้าวัด  15 มิ.ย. จะไปช่วยแบก Power ตัวใหม่นะ    :cheer:

RJANKHUK

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 16:43:41 น. »
ผมเด็กขนเครื่องศิลปินหน้าวัด ครับ ตู้ของโชคชัยมิวสิคดูดีนะครับผมว่า   :happy:

tukae

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 17:48:51 น. »
ผมเด็กขนเครื่องศิลปินหน้าวัด ครับ ตู้ของโชคชัยมิวสิคดูดีนะครับผมว่า   :happy:

โอ๊ว..จ๊อด... ใครจะกล้าให้บอสยูเทล ยกเพาเวอร์หล่ะหว๋า... อิ ๆ เดี๋ยวผมพาไปยกคนละขาดีกว่า... ที่เดิมเด้อ..ฮ่าๆ ๆ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 19:42:28 น. »
 :happy: แหล่มเลยครับ ไม่ต้องลงทุนเพิ่มครับ  :happy: :D

tukae

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 19:59:12 น. »
ขอบคุณครับท่าน..อ.ไก่ ถ้ามีโอกาสจะแวะไป.....อ.มาเล่นงานอะไรน้อครับ
...แต่ช่วงนี้กำลังดำนาครับ..จ้างค่าแรงวันละ 200  :no_ok:

งานรับน้อง ป.โท ครับ... ถูกล็อคหัวน้ำไว้ ไม่ไปไม่ได้ครับ... ท่านหนุ่มบ้านนา ลงทุนจ้างคนดำนา แสดงว่ามีที่ทางหลายบ๊อครับ.. คือสิได้ข้าวหลายอยู่น๊อครับปีนี้ ฝนฟ้าน้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดี.. ขอให้ร่ำ ขอให้รวยเด้อครับ... ตู้แขวนก่ะงามหลาย ถ้าสิให้ดีขึ้นยิ่งกว่านี้ ลองจัดกระแทกเพิ่มไปอีกจั๊กโตเด้อครับ จั่งสิเข้าสูตร 4x4 มิกซ์ง่ายกว่าครับ...

creator2006

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 20:00:32 น. »
เยี่ยม :th2:ดูดีครับ..มินิคอนเสิร์ต..อัดเสียงมาให้ฟังบ้างเด้อ

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 20:12:47 น. »
โอ๊ว..จ๊อด... ใครจะกล้าให้บอสยูเทล ยกเพาเวอร์หล่ะหว๋า... อิ ๆ เดี๋ยวผมพาไปยกคนละขาดีกว่า... ที่เดิมเด้อ..ฮ่าๆ ๆ
ฮ่วย..เหลือไว้จักขา แหน่เด้อ...สิเอาไว้ซกเล็ก+ก้อย.. ;D

tukae

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 21:01:43 น. »
ฮ่วย..เหลือไว้จักขา แหน่เด้อ...สิเอาไว้ซกเล็ก+ก้อย.. ;D

(พ่อใหญ่หินลำเป็นกลอนเด้อ)
อาวหั่นนี้... คันว่าขา มันสิเหลือบ๊อหล่ะครับพ่อใหญ่ฯ พาเพิ่นยกแล้วก่ะสิหล๋อย หนีไผหนีมัน... แต่คันสิจ่งก่ะคือสิจ่งแต่บวกน้อย ๆ คาบในบักแต้สีแหล่ ๆ ถ่อนั่นเดอ... ถ้าสิเฮ็ดก้อย ให้พ่อใหญ่ฯ ต้อยน้ำในบวกใส่ดังเจ้าของก่อน ถ่ามันยังต่วงคือขี้ไก่โป่เต๋ดังอุ่ยฮุ่ย นั่นหล่ะซ่ำพอดี แสดงว่าหมักได้ที่จั่งซี้บ่ต้องถอย.. จับก้อยได้หล่ะเด้อ เด้อพ่อใหญ่เดอ เด้อ เด้อ ใหญ่เดอ ... จึ๊ก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 21:04:07 น. โดย ศิลปินหน้าวัด »

kin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 21:15:54 น. »
ดัดแปลงได้สวยงามมากครับ..แล้วมันสิบ่หนักเบอะครับ เหล็กคงต้องแข็งแรงน่าดูเลยนะเนี่ยครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 21:20:04 น. โดย หนุ่มแจระแม »

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 21:41:44 น. »
อ้างถึง
งานรับน้อง ป.โท ครับ... ถูกล็อคหัวน้ำไว้ ไม่ไปไม่ได้ครับ... ท่านหนุ่มบ้านนา ลงทุนจ้างคนดำนา แสดงว่ามีที่ทางหลายบ๊อครับ.. คือสิได้ข้าวหลายอยู่น๊อครับปีนี้ ฝนฟ้าน้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดี.. ขอให้ร่ำ ขอให้รวยเด้อครับ... ตู้แขวนก่ะงามหลาย ถ้าสิให้ดีขึ้นยิ่งกว่านี้ ลองจัดกระแทกเพิ่มไปอีกจั๊กโตเด้อครับ จั่งสิเข้าสูตร 4x4 มิกซ์ง่ายกว่าครับ...
มีหลายที่อยู่ครับ..แต่บ่แม่นของเจ้าของดอกของพ่อเฒ่า... :hap3: :hap3:...ปีนี้ฝนดีครับไปเล่นหม่องได๋ฝนกะตกฮำเก็บของกะบ่ทัน..
งานรับน้องใหม่..คือสิหม่วนเน๊าะครับ...สาวราม.คือสิมีแต่คนงามๆ..ขอให้หม่วนๆเด้อครับ อ. ...เอาไว้โอกาสดีๆ..คือสิได้พ้อ อ.อยู่เน๊าะ :cheer:
ตู้กระแทกโตใหม่..ขอเอาไว้ลอง ป่นพิณโตใหม่ครับ... :happy:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2009, 21:45:41 น. »
(พ่อใหญ่หินลำเป็นกลอนเด้อ)
อาวหั่นนี้... คันว่าขา มันสิเหลือบ๊อหล่ะครับพ่อใหญ่ฯ พาเพิ่นยกแล้วก่ะสิหล๋อย หนีไผหนีมัน... แต่คันสิจ่งก่ะคือสิจ่งแต่บวกน้อย ๆ คาบในบักแต้สีแหล่ ๆ ถ่อนั่นเดอ... ถ้าสิเฮ็ดก้อย ให้พ่อใหญ่ฯ ต้อยน้ำในบวกใส่ดังเจ้าของก่อน ถ่ามันยังต่วงคือขี้ไก่โป่เต๋ดังอุ่ยฮุ่ย นั่นหล่ะซ่ำพอดี แสดงว่าหมักได้ที่จั่งซี้บ่ต้องถอย.. จับก้อยได้หล่ะเด้อ เด้อพ่อใหญ่เดอ เด้อ เด้อ ใหญ่เดอ ... จึ๊ก ๆ
เหอเหอ.. :th2: จั่งแหม่น ลาวคัก.. ;D

ออฟไลน์ ชายเสรี

• คณะบริหาร
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 2 มิถุนายน 2009, 07:53:58 น. »
ไม่กลัวตู้มันหล่นมาทับหัวบ่อครับ  เห็นเหล็กนั่งร้านเส้นเล็กจัง 

ออฟไลน์ technicsound

• ระดับ 2
  • *
  • 768F99EC, 56B8890D ซื้อจาก พี่ชัย สแตมป์ ลำปาง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 6 มิถุนายน 2009, 21:03:37 น. »
งามๆๆๆๆ