ผู้เขียน หัวข้อ: ฮา ๆ กับ แสดงสดไก่ลูกทุ่งไทย+eXtreme Karaoke+ป่นพิณ  (อ่าน 19898 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
Re: ฮา ๆ กับ แสดงสดไก่ลูกทุ่งไทย+eXtreme Karaoke+ป่นพิณ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 21:48:30 น. »
ต้องมาเอาเองครับ เมืองอุบลฯ อิ ๆ (เว้าเล่น)  เดี๋ยวฝากไว้กับพ่อใหญ่หินเด้อครับ... อัพโหลดบ่ไหว ไฟล์บักใหญ่เลยครับ...
อย่า  อย่าฟ้าว..อย่าฟ้าว ให้.. ;D
ไปเอามื้อ ยกช่วงล่างพร้อมกันพุ้นหละ.. ;D
คณะ เสือหินแอนด์เดอะแก๊งค์อินคอนเสิร์ต  มันจั่งสี่ครบทีม... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สมบัติซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE
Re: ฮา ๆ กับ แสดงสดไก่ลูกทุ่งไทย+eXtreme Karaoke+ป่นพิณ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:03:46 น. »
:kiss: :kiss: เสียดายจังมองไม่เห็นอะไรเลย .... นึกภาพไม่อ๊อกครับพี่ไก่ อิอิ   :cheer1: :cheer1: :cheer1:
ของผมกะคือกันคับมองไม่เห็น....เห็นแต่เส้นสี่เหลี่ยมครับท่าน

tukae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:05:50 น. »
อย่า  อย่าฟ้าว..อย่าฟ้าว ให้.. ;D
ไปเอามื้อ ยกช่วงล่างพร้อมกันพุ้นหละ.. ;D
คณะ เสือหินแอนด์เดอะแก๊งค์อินคอนเสิร์ต  มันจั่งสี่ครบทีม... ;D ;D ;D

ฮ่า ๆ ๆ ร่วมชุมนุมแก๊งค์เสือสิงห์อีสานใต้ เปิดมินิคอนเสิร์ต เอาวันเสาร์ฤกษ์สิดีครับ วันเสาร์ที่ 27 มิ.ย. หรือ วันเสาร์ที่ 4 ก.ค. ดีบ่ครับ ท่านสมาชิกเดอะแกงค์ อิ ๆ สมุนมือซ้ายมือขวาเตรียมอาวุธให้พร้อม เสือหินประกาศย้ำแล้ว เสือพลอย เสือหน่อย เสือไก่.. สิเปิดปฐมฤกษ์ ป่นพิณใหม่ล่าสุด...ส่วนสิชุมนุมอยู่ถ้ำได๋ ให้จับไม้สั้นไม้ยาว ดีบ่ครับท่านเสือหิน..  :fireting2: :fireting2:

ออฟไลน์ พลอย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C97399B
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:05:53 น. »
อย่า  อย่าฟ้าว..อย่าฟ้าว ให้.. ;D
คณะ เสือหินแอนด์เดอะแก๊งค์อินคอนเสิร์ต  มันจั่งสี่ครบทีม... ;D ;D ;D
เอาจั่งซั่นบ่ เอาจ๊ะหิน บ่แม่นช่วงนี้ เงาะกันทรลักษณ์กำลังออกบ้อ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:07:26 น. »
ฮ่า ๆ ๆ ร่วมชุมนุมแก๊งค์เสือสิงห์อีสานใต้ เปิดมินิคอนเสิร์ต เอาวันเสาร์ฤกษ์สิดีครับ วันเสาร์ที่ 27 มิ.ย. หรือ วันเสาร์ที่ 4 ก.ค. ดีบ่ครับ ท่านสมาชิกเดอะแกงค์ อิ ๆ สมุนมือซ้ายมือขวาเตรียมอาวุธให้พร้อม เสือหินประกาศย้ำแล้ว เสือพลอย เสือหน่อย เสือไก่.. สิเปิดปฐมฤกษ์ ป่นพิณใหม่ล่าสุด...ส่วนสิชุมนุมอยู่ถ้ำได๋ ให้จับไม้สั้นไม้ยาว ดีบ่ครับท่านเสือหิน..  :fireting2: :fireting2:
บุกสวนผลไม้ เอาจ๊ะหินโลด

tukae

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:07:39 น. »
ของผมกะคือกันคับมองไม่เห็น....เห็นแต่เส้นสี่เหลี่ยมครับท่าน

เดี๋ยวผมส่งโปรแกรม flash player ให้ครับ ต้องติดตั้งก่อนครับผม... เพราะเป็นไฟล์นามสกุล flv ต้องลงแฟลชก่อนครับ หลังไมค์ครับผม....

tukae

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:09:18 น. »

ว่าซั่นก่ะครือแหล่วบาดเนี้ย... เสือราม เสือหน้าเมรุ คือสิพร้อมหน้าพร้อมตากันครบน๊อครับ...

ออฟไลน์ เบิร์ดมิวสิค สกลนคร

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:11:04 น. »
ฮ่า ๆ ๆ ร่วมชุมนุมแก๊งค์เสือสิงห์อีสานใต้ เปิดมินิคอนเสิร์ต เอาวันเสาร์ฤกษ์สิดีครับ วันเสาร์ที่ 27 มิ.ย. หรือ วันเสาร์ที่ 4 ก.ค. ดีบ่ครับ ท่านสมาชิกเดอะแกงค์ อิ ๆ สมุนมือซ้ายมือขวาเตรียมอาวุธให้พร้อม เสือหินประกาศย้ำแล้ว เสือพลอย เสือหน่อย เสือไก่.. สิเปิดปฐมฤกษ์ ป่นพิณใหม่ล่าสุด...ส่วนสิชุมนุมอยู่ถ้ำได๋ ให้จับไม้สั้นไม้ยาว ดีบ่ครับท่านเสือหิน..  :fireting2: :fireting2:
เอาให้แน่ด๋าย เบิร์ดสิมานำได๋ ในนามคนสกลเกิดบุรีรัมย์ อีสานใต้คือกันเด้อครับอาจารย์ไก่
วันเวลาขอให้มันห่าง ๆ กันไปจักหน่อยซักเดือนกรกฎาคมพู้น มันจังสิขลังแมนบ่พ่อใหญ่หิน

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:13:55 น. »
เอาจั่งซั่นบ่ เอาจ๊ะหิน บ่แม่นช่วงนี้ เงาะกันทรลักษณ์กำลังออกบ้อ
..ออกยุครับ..แต่ บ่ทันออกหลาย.. :party2: แต่ ดอก ติ  ออกทุกมื้อ.. :mad245:
บ่ทน บ่ทน ใซ้..ดอก..เบี้ย เขา  :mad: ;D :mad: ;D ;D

ออฟไลน์ มนตรีซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5CA37A87 โทร 087-2589777
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:18:21 น. »

tukae

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:23:58 น. »
เอาให้แน่ด๋าย เบิร์ดสิมานำได๋ ในนามคนสกลเกิดบุรีรัมย์ อีสานใต้คือกันเด้อครับอาจารย์ไก่
วันเวลาขอให้มันห่าง ๆ กันไปจักหน่อยซักเดือนกรกฎาคมพู้น มันจังสิขลังแมนบ่พ่อใหญ่หิน

ว่าสิรวมชุมนุมเสือสิงห์กระทิงแรดทดสอบ sf ขั้นสุดท้ายครับอาจารย์เบิร์ดฯ ... ก่อนเปิดตัว SF รับงานเข้าพรรษาครับ ...

• *
  • HL(1):8CA952E5 (2):6D2A9875 (3):5DE70497
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:26:06 น. »
ว่าสิรวมชุมนุมเสือสิงห์กระทิงแรดทดสอบ sf ขั้นสุดท้ายครับอาจารย์เบิร์ดฯ ... ก่อนเปิดตัว SF รับงานเข้าพรรษาครับ ...
อาจารย์ไก่บอกวันเวลามาเลยครับ สกล-อุดร-นครพนม-จำปาสัก (มี่อยู่บ๊อ) พร้อมแล้วได๋ดดด

tukae

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:31:39 น. »
อาจารย์ไก่บอกวันเวลามาเลยครับ สกล-อุดร-นครพนม-จำปาสัก (มี่อยู่บ๊อ) พร้อมแล้วได๋ดดด

รอฤกษ์งามยามดีครับผม... เมื่อกี้คุยกับช่างเชน ศรีเกษ ว่าสิเอา bandpass มาท้าดวล เทอร์โบ ของพ่อใหญ่หิน ให้รู้ดำรู้แดง ว่าซั่นครับ...

tukae

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:34:19 น. »
test
http://th.upload.sanook.com/A0/a9eba2a362ccf78b2d0b90b6cb5152e1

เครื่องอีหยังน้อครับ ป๋ามนตรี...แต่ผุ่สาวครือคักแท้ครับ... ว่าแม่นดารา...อิ ๆ

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:36:40 น. »
รอฤกษ์งามยามดีครับผม... เมื่อกี้คุยกับช่างเชน ศรีเกษ ว่าสิเอา bandpass มาท้าดวล เทอร์โบ ของพ่อใหญ่หิน ให้รู้ดำรู้แดง ว่าซั่นครับ...
อะ อะ จังซี่มันต้องเจอ W 4 หน่วยของเบิร์ดซะแร้ว ประชันกันมื้อใด๋ ผู้ใด๋เฒ่า ต้องร้องว่า โอ้ มอยยยหลาย
คักโพด เหอ เหอ

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 22:40:35 น. »
ฮ่าฮ่า..ระดมพลเดอะแก๊งค์ อาวุธ (ไม้สั้น ไม้ยาว) เสื่องไว้ ทางหลัง .. :hap5:
พร้อมเมื่อไหร่ (27หรือ4) บุกขึ้น บก ถล่ม.....(สงสัย...จะเป็นถ้ำ.... :hap3:)
จ่อยิง.. :fireting2: ด้านหลัง (หลังไมค์)..เด้ออออ... :hap3: ;D ;D

tukae

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 23:02:26 น. »

ระดับเสือ... บุกสวนผลไม้กินบักเงาะ กะซ่ำเสือกระบาก มันบ่สมศักดิ์ศรีครับ ฮ่า ๆ มันต้องบุกป่าหนามเล็บแมว ดังไฟจี่หอย ซอยเนื้อสดสด ซดเลือดแดง ๆ ขี้เพี้ยขม ๆ มันจั่งสิครือเสือครับ... อิ ๆ

ออฟไลน์ ชิต บางปู

• ระดับ 3
  • *
  • HL_ID = 6C84B618
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 23:04:47 น. »
ดูแค่ File เดียวก็สุดยอดแล้วครับ  :happy:

tukae

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2009, 23:17:09 น. »
ดูแค่ File เดียวก็สุดยอดแล้วครับ  :happy:

เป็นวิชาที่ป๋าชิตสอนหล่ะครับ.. แต่ youtube มันบล๊อคแล้ว ก็เลยฝากที่ mthai ดันลืมทำ audio เป็น mono เลยออกข้างเดียว เพราะบันทึกมาเป็นโมโนครับ...

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 11:15:29 น. »
ป๋าไก่ต้องบันทึก file เสียงที่ออกจาก Mixer ด้วยครับ แล้วก็นำ File ภาพและ File เสียง มาตัดต่อโดยใช้โปรมแกรม Adobe premiere 6.5 โดยตัด Line เสียงออก แล้วเอา Line เสียงที่อัดจาก Mixer ใส่แทน แต่การบันทึกภาพห้ามหยุดระหว่างเพลงเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นภาพกับเสียงจะไม่เท่ากัน ยินดีส่งโปรแกรมให้พร้อมทั้งวิธีสอนการตัดต่อให้ครับ

tukae

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 12:21:16 น. »
ป๋าไก่ต้องบันทึก file เสียงที่ออกจาก Mixer ด้วยครับ แล้วก็นำ File ภาพและ File เสียง มาตัดต่อโดยใช้โปรมแกรม Adobe premiere 6.5 โดยตัด Line เสียงออก แล้วเอา Line เสียงที่อัดจาก Mixer ใส่แทน แต่การบันทึกภาพห้ามหยุดระหว่างเพลงเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นภาพกับเสียงจะไม่เท่ากัน ยินดีส่งโปรแกรมให้พร้อมทั้งวิธีสอนการตัดต่อให้ครับ

แหะ ๆ ขอบคุณป๋าเปี๊ยกที่เมตตาหลาย ๆ ครับ...

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2009, 16:02:07 น. »
ระดับเสือ... บุกสวนผลไม้กินบักเงาะ กะซ่ำเสือกระบาก มันบ่สมศักดิ์ศรีครับ ฮ่า ๆ มันต้องบุกป่าหนามเล็บแมว ดังไฟจี่หอย ซอยเนื้อสดสด ซดเลือดแดง ๆ ขี้เพี้ยขม ๆ มันจั่งสิครือเสือครับ... อิ ๆ
แกล้มกับโค้กเนาะ...55  :party: เอาจ๊ะหินถ่าฟังข่าว  วันเวลาอยู่ครับ  สถานที่ถำเสือหินเหมาะที่ซู๊ด............. :cheer:

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2009, 13:01:12 น. »
ขอบคุณพี่ไก่มาก ๆ ครับ