ผู้เขียน หัวข้อ: งานกีฬาสีที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต  (อ่าน 8467 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
งานกีฬาสีที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต
« เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 00:22:14 น. »
เป็นงานกีฬาภายในของ กรุงศรีออโต้ ส่วนหนึ่งของ ธ.กรุงศรี
ใช้สถานที่ ยิมเนเซี่ยม6 ของ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต งานกลางวัน
เน้นเอฟเฟค ประเภท ยิงCO2 เปเปอร์ชูต ผมเบลอ อดนอน
ลืมไมค์ ต้องตีรถกลับมาเอาที่พัทยา วิ่งรถทั้งคืน เลยไม่ค่อยได้เก็บรายละเอียด
(ติดตั้งกลางคืน ใช้งานเช้า)
ดูภาพรวมๆ งานนี้ขอขอบคุณป๋าแบท ที่ติดต่อเวทีและโครงสร้าง จาก หนึ่งบริการ ครับผม
และก็งานนี้ที่ทำให้ผมตกสำรวจ งานสุมหัวตะวันออก

เวทีครับ ไฟไม่มาก เอฟเฟคแอบๆไว้ ลืมเก็บภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 00:25:07 น. โดย pompattaya »

• *
Re: งานกีฬาสีที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 00:31:11 น. »
อันนี้ พริตตี้ ครับ ของทางงาน ป๋าแบทไม่เกี่ยว(ของป๋าแหล่มกว่านี้เยอะ)

ยืน เดิน ทำงาน เช้ายันบ่าย เลยแอบมานั่งพักหลังคอนโทรล

เชียร์ลีด ของสีน้ำเงิน (ไม่รู้ยังเชียร์ไหวได้ไง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 00:34:31 น. โดย pompattaya »

• *
Re: งานกีฬาสีที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 00:51:24 น. »
ชุดคอนโทรล ทำงานเบื้องหลังความอึกทึก เพื่อให้ความสมบูรณ์
ทั้งคิวภาพ เสียง เอฟเฟค ต้องเป๊ะ พลาดเป็นเจ๊งทั้งคณะ

คุมคิวเสียง คนกลางคุมคิวเอฟเฟค ถัดไปคุมคิวภาพ คนยืนขวากำกับคิวผ่านวีอาร์ คนสุดท้ายคุมคิวไฟ

คิวภาพ

เบื้องหลัง(ยุ่งเหยิง)

เบื้องหน้า

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 01:13:51 น. »
และสิ่งที่ได้คือความอึกทึก ภายใต้การควบคุม จากทีมงานคอนโทรล
หมุนเวียนกันไป แต่ละสีตามสคริปท์ที่จัดไว้

สีเขียว

สีแดง

ช่วงยิงเอฟเฟคต่าง ผมไม่ได้ถ่ายเลย เพราะเป็นช่วงเวลาที่เครียดมากของทีมงาน
ต้องลุ้นคิว ระทึกตลอดว่ามันจะติดไหม ต้องคุมสถานะการณ์มาก เช็คสายตลอดกลัวคนเตะหลุด
ทีมงานต้องพร้อมแก้ไข ถ้าออโต้ไม่ออก ต้องกดเองให้ทัน เครียด
แต่งานนี้ผ่านสบายไม่ติดขัด (ไม่ลืมไหว้เจ้าที่ก่อนครับ)

creator2006

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 02:01:31 น. »
พวกไมค์&เอฟเฟคพวกนี้ถ้าลืมโทรมาได้ครับ ผมเคยลืมเปเปอร์ชู๊ตไว้ที่แม่กลองแต่งานจัดในหัวลำโพง...เอาไงดีหว่านึกขึ้นมาได้ดิ่งไปภูเขาทองเลย กระบอกละ400 เป็นแบบมือหมุน งานระดับชาติด้วยซิครับแจกรางวัลน้องสองนักกีฬาโอลิมปิค เฮ้อรอดตัว จำพวกไมค์ถ้าลืมผมมีอยู่ที่สตูฯแถวราษฎร์บูรณะ 5-6 ตัว หยิบยืมได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 03:21:31 น. »
พวกไมค์&เอฟเฟคพวกนี้ถ้าลืมโทรมาได้ครับ ผมเคยลืมเปเปอร์ชู๊ตไว้ที่แม่กลองแต่งานจัดในหัวลำโพง...เอาไงดีหว่านึกขึ้นมาได้ดิ่งไปภูเขาทองเลย กระบอกละ400 เป็นแบบมือหมุน งานระดับชาติด้วยซิครับแจกรางวัลน้องสองนักกีฬาโอลิมปิค เฮ้อรอดตัว จำพวกไมค์ถ้าลืมผมมีอยู่ที่สตูฯแถวราษฎร์บูรณะ 5-6 ตัว หยิบยืมได้ครับ
ขอบคุณมากครับ แต่วันนั้นรู้ตัวว่าลืมไมค์ก็ตีสาม ไม่กล้ากวนใคร
ตัดสินใจห้อแน่บกลับพัทยา มาถึงทันเช็คสคริปท์ตอนแปดโมงพอดี
ตอนนี้ผมเครียดกับงานสคริปท์พวกนี้มาก เงินดีก็จริงเถอะ
เลยเบื่ออยากทำวงเล่นสบายๆ
งานพวกนี้กินแต่ข้าวกล่อง งานวงลงโต๊ะจีนเลยใช่ไหมละ
ผมเคยทำ(ปั้น)นักร้อง ไม่ใช่ลูกหลาน พอได้ดีมีปัญหา โอ๊ย เบื่อ...
มางานแถวนี้ขาดเหลืออะไร อย่าลืมให้รับใช้นะครับ
081 9968752 ป้อม พัทยา ครับพ้ม

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 05:08:56 น. »
ดีใจที่เห็นพี่น้องเรารักกันครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 05:31:35 น. »
ผมอ่านไป ดูไป ได้แต่ "อึ้ง"  "ทึ่ง"  ในความสามารถ และประสพการณ์ของ "มืออาชีพ"  ท่านป้อมพัทยา และ ท่านคนอัมพวาครับ

ออฟไลน์ สมบัติซาวด์

• ระดับ 5
  • *
  • สู้จนตัวตาย ดีกว่าตายโดยไม่ได้สู้ 6DD9D9EE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 06:06:21 น. »
สุดยอดจัดได้เยี่ยมจริงสวยๆขั้นเซียน :th2: :th2: :th2:

m sound

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 06:26:59 น. »
ผมอ่านไป ดูไป ได้แต่ "อึ้ง"  "ทึ่ง"  ในความสามารถ และประสพการณ์ของ "มืออาชีพ"  ท่านป้อมพัทยา และ ท่านคนอัมพวาครับ
เช่นกันครับ...ทีมงาน..มืออาชีพ..จริง ๆครับ... :th2:

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 09:34:17 น. »
ไม่มีที่ติเลยครับ สวยงามทีเดียวครับ

winit

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 09:43:07 น. »
แค่ดูรุป รวมกับที่ท่านบรรยายมาแล้ว  ก็เห็นถึงความเครียดในการทำงาน
อย่างนี้ต้องใช้ความชำนาญ และ ประสพการณ์ที่แน่นปึ๊ก  จึงจะแก้ปัญหาได้ครับ

สุดยอดครับ  มืออาชีพจริง ๆ  :th2: :fireting2:

ออนไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 09:55:03 น. »
งานแบบนี้ ความ วุ่นวาย ยุ่งเหยิง ชุลมุน ลุ้น ระทึก
มีตลอดงาน ครับ
ถ้าใจไม่หนึบพอ
หัวใจวาย แน่ๆ
ดีใจที่ได้มีส่วนร่วม กับความสำเร็จ ครั้งนี้
ครับผม
 :happy: :cheer: :beer: :th2: :party: :hap5:

james-giggs

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 13:41:28 น. »
ยอดเยี่ยม+สุดยอดครับ :happy: :happy: :happy: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 16:14:49 น. »
เห็นแล้วพูดไม่ออกครับ ผมก็ยังห่างอีกหลาย กิโล เฮ้ออออ

bEnzA_chaly

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 17:00:15 น. »
งานแบบนี้แหละครับที่เค้าเรียกว่ามืออาชีพ  :happy: :happy: :happy:

wiwat cheysombut

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 19:16:59 น. »

สุดยอดฝีมือครับท่านป้อม ทีมงานต้องรู้สคลิปทุกหน้าที่งานจึงออกมาได้เรียบร้อยอย่างไม่มีสะดุด  นับถือๆ แบบนี้แหละครับที่เค้าเรียกว่ามืออาชีพ   :happy:  :th2: 

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2009, 19:42:07 น. »
สมัยผมอยู่ค่ายทหารที่ชลบุรี ปี ๓๕ - ๓๖ มีโอกาสรับ VIP มากๆๆๆ ท่านหนึ่ง 
ทุกอย่างใช้คนในหน่วย และครอบครัว เป็นตัวแสดง ทั้งภาคสนาม/กลางวัน  ภาคในห้องจัดเลี้ยง/กลางคืน
ทุกคนตั้งใจซักซ้อมกันอย่างหนัก ทั้งแสดงการต่อสู้ป้องกันตัว  การฟ้อนรำตั้งแต่รำวงกลองยาว ยันบัลลเลท์ รีวิวต่างๆ ฯลฯ  ตั้งแต่บนท้องฟ้า ยันใน(อ่างเก็บ)น้ำ
พอถึงวันจริง  ทางหน่วยจ้างทีม organizer มา (บริษัทที่มีอดีตนักเขียนเรื่องรักนักศึกษาอยู่) ตอนนั้นจ้างมาชุดกลาง (ชุดเล็ก ๓๐๐,๐๐๐  กลาง ๕๐๐,๐๐๐ ใหญ่ ๘๐๐,๐๐๐ - นี่เมื่อ ๑๐ กว่าปีมาแล้ว - ราคาเดี๋ยวนี้ไม่ทราบเป็นไง...) 
ท่านเอ๋ย ไม่ว่าเราเจ้าของงานจะยิ่งสักใหญ่เพียงใด  เมื่อทีมมาถึงเขายึดอำนาจ - ต้องฟังคำสั่งเขาหมดทุกอย่าง (หัวหน้าทีมเป็นแค่ผู้หญิงตัวเล็กบอบบาง) แต่ทีมเขาเครียดกันสุดๆ ทั้งเรื่อง คิวชุดแสดง คิวไฟ  คิวม่าน คิวเอฟเฟ็กต่างๆ ฯลฯ นับเป็นนาที...ซอยเป็นวินาที ...ตั้งแต่ต้นจนจบงาน ส่ง VIP กลับ

แฺฮปปี้ทุกฝ่าย
สมัยนั้นคอมพิวเตอร์ยังช่วยงานไม่ได้มากนักเท่าสมัยนี้ (ตอนนั้นยังพิมพ์งานด้วยเวิร์ดจุฬา)
ผลลลัพท์ คือ  ได้เงิน  ได้หน้า  ได้กล่อง  แต่ไม่มีใครได้ครบทั้งสามอย่าง  ต้องแบ่งเฉลี่ยกันไปถ้วนหน้า 
แต่ที่แน่แน่ บริษัท "มืออาชีพ" ได้เงิน คุ้มค่าเหนื่อย

somjainuk74

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 1 กรกฎาคม 2009, 06:47:29 น. »
สวยงามครับ เมื่อสักครู่แก้หัวข้อกระทู้ให้แล้วครับตก ธ ครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 1 กรกฎาคม 2009, 06:51:32 น. »
สมัยผมอยู่ค่ายทหารที่ชลบุรี ปี ๓๕ - ๓๖ มีโอกาสรับ VIP มากๆๆๆ ท่านหนึ่ง 
ทุกอย่างใช้คนในหน่วย และครอบครัว เป็นตัวแสดง ทั้งภาคสนาม/กลางวัน  ภาคในห้องจัดเลี้ยง/กลางคืน
ทุกคนตั้งใจซักซ้อมกันอย่างหนัก ทั้งแสดงการต่อสู้ป้องกันตัว  การฟ้อนรำตั้งแต่รำวงกลองยาว ยันบัลลเลท์ รีวิวต่างๆ ฯลฯ  ตั้งแต่บนท้องฟ้า ยันใน(อ่างเก็บ)น้ำ
พอถึงวันจริง  ทางหน่วยจ้างทีม organizer มา (บริษัทที่มีอดีตนักเขียนเรื่องรักนักศึกษาอยู่) ตอนนั้นจ้างมาชุดกลาง (ชุดเล็ก ๓๐๐,๐๐๐  กลาง ๕๐๐,๐๐๐ ใหญ่ ๘๐๐,๐๐๐ - นี่เมื่อ ๑๐ กว่าปีมาแล้ว - ราคาเดี๋ยวนี้ไม่ทราบเป็นไง...) 
ท่านเอ๋ย ไม่ว่าเราเจ้าของงานจะยิ่งสักใหญ่เพียงใด  เมื่อทีมมาถึงเขายึดอำนาจ - ต้องฟังคำสั่งเขาหมดทุกอย่าง (หัวหน้าทีมเป็นแค่ผู้หญิงตัวเล็กบอบบาง) แต่ทีมเขาเครียดกันสุดๆ ทั้งเรื่อง คิวชุดแสดง คิวไฟ  คิวม่าน คิวเอฟเฟ็กต่างๆ ฯลฯ นับเป็นนาที...ซอยเป็นวินาที ...ตั้งแต่ต้นจนจบงาน ส่ง VIP กลับ

แฺฮปปี้ทุกฝ่าย
สมัยนั้นคอมพิวเตอร์ยังช่วยงานไม่ได้มากนักเท่าสมัยนี้ (ตอนนั้นยังพิมพ์งานด้วยเวิร์ดจุฬา)
ผลลลัพท์ คือ  ได้เงิน  ได้หน้า  ได้กล่อง  แต่ไม่มีใครได้ครบทั้งสามอย่าง  ต้องแบ่งเฉลี่ยกันไปถ้วนหน้า 
แต่ที่แน่แน่ บริษัท "มืออาชีพ" ได้เงิน คุ้มค่าเหนื่อย

ป๊าดดดดดดดดด  คืนเดียว  จ่ายห้าแสน  เพื่องานเดียว  คงจะสุดยอดเลยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 1 กรกฎาคม 2009, 07:40:06 น. »
ป๊าดดดดดดดดด  คืนเดียว  จ่ายห้าแสน  เพื่องานเดียว  คงจะสุดยอดเลยนะครับ
อ๊ะจ้าาากกก!!  ขออภัยครับโม้เพลินไปหน่อย + ตกคณิตศาสตร์......ตัวเลขเกินไปหนึ่งหลัก

ชุดเล็ก ๓๐,๐๐๐  กลาง ๕๐,๐๐๐ ใหญ่ ๘๐,๐๐๐