ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะเหลาเกี่ยวกับคุณภาพ eXtreme + ponpin part III  (อ่าน 5654 ครั้ง)

ket_peangsan

• บุคคลทั่วไป
มีเรื่องจะเหลาเกี่ยวกับคุณภาพ eXtreme + ponpin part III
« เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 11:24:33 น. »
เมื่อสองวันที่ผ่านมาที่บริษัทจัดงานประจำปี ช่วงกลางวันมีประกวดร้องเพลง ผมได้มีโอกาศได้ใช้ Xtreme กับ SF preset 1.5 (ชอบร็อค+ลำซิ่ง)  แยก 10 ไลท์  กับอุปกรณ์ noname  ครับ  พอตอนบ่ายๆ วงดนตรีเล่นสด มาตั้งเครื่อง เจ้าของวงได้ยินเสียงเดินมาถามใหญ่ ว่าทำไมเสียงดีจังซี้ ทั้งๆ ที่ดูแล้วเครื่องเสียงก็ธรรมดาเหลือเกิน....
.. ยังมีอีกครับ ... เราได้นักร้องชนะเลิศ 4 ท่าน ที่จะต้องขึ้นไปร้องกับวงใหญ่เล่นสดตอนกลางคืน  เป็นที่หนักใจของผมมากเพราะนักร้องของผมไม่สามารถจำเนื่องเพลงได้.. ก็เลยจำใจต้องหยิบ notebook เก่าๆ กับ RAM 512  (sound in) + SF ponpin part III ของท่านศิลปินหน้าวัด ขึ้นไปขอแจมกับนักดนตรีเขา พอจบแล้วลงมาพวกชมกันใหญ่ว่าแยกไม่ออกเลยกับตอนที่วงเล่นสด (วงนี้เล่นดีมากครับ)

ก็เลยหยิบมาเหลาให้ฟังถึงความน่าภูมิใจกับทีมงานของ Xtreme และผมด้วยที่แอบ ๆ เข้ามามีส่วนร่วมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 13:55:46 น. โดย เขตแพงแสน »

ออฟไลน์ ไผ่

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
Re: มีเรื่องจะเหล่าเกี่ยวกับคุณภาพ eXtreme + ponpin part III
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 11:28:12 น. »
ไม่ลองกับตัวเองก็ไม่รู้  :em01: :em01:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
Re: มีเรื่องจะเหล่าเกี่ยวกับคุณภาพ eXtreme + ponpin part III
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 11:43:21 น. »
นี่ขนาด part III นะ ถ้าอันอื่น+extreme มันจะขะใหนหนาด.. :D
สดเต็มวงบ่ย้าน ...ย้านแต่เน่าเต็มวง  ... ;D

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 11:52:44 น. »
งานนี้ก็ป่นพิณ 3 เหมือนกันครับ...เสียงสุดยอดจริงๆ... :em01:

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=11372.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 11:57:34 น. โดย พาศกร »

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 11:57:11 น. »
  :em02: :em02: ยินดีด้วยครับ อย่างงี้ซิของแท้ อิอ  :em27: :em27:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 12:09:55 น. »
ไม่ลองกับตัวเองก็ไม่รู้  :em01: :em01:

กับแดนเซอร์....เนี่ยนะ..... :em26: :em27: 

tukae

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 12:48:41 น. »
เมื่อสองวันที่ผ่านมาที่บริษัทจัดงานประจำปี ช่วงกลางวันมีประกวดร้องเพลง ผมได้มีโอกาศได้ใช้ Xtreme กับ SF preset 1.5 (ชอบร็อค+ลำซิ่ง)  แยก 10 ไลท์  กับอุปกรณ์ noname  ครับ  พอตอนบ่ายๆ วงดนตรีเล่นสด มาตั้งเครื่อง เจ้าของวงได้ยินเสียงเดินมาถามใหญ่ ว่าทำไมเสียงดีจังซี้ ทั้งๆ ที่ดูแล้วเครื่องเสียงก็ธรรมดาเหลือเกิน....
.. ยังมีอีกครับ ... เราได้นักร้องชนะเลิศ 4 ท่าน ที่จะต้องขึ้นไปร้องกับวงใหญ่เล่นสดตอนกลางคืน  เป็นที่หนักใจของผมมากเพราะนักร้องของผมไม่สามารถจำเนื่องเพลงได้.. ก็เลยจำใจต้องหยิบ notebook เก่าๆ กับ RAM 512  (sound in) + SF ponpin part III ของท่านศิลปินหน้าวัด ขึ้นไปขอแจมกับนักดนตรีเขา พอจบแล้วลงมาพวกชมกันใหญ่ว่าแยกไม่ออกเลยกับตอนที่วงเล่นสด (วงนี้เล่นดีมากครับ)

ก็เลยหยิบมาเหลาให้ฟังถึงความน่าภูมิใจกับทีมงานของ Xtreme และผมด้วยที่แอบ ๆ เข้ามามีส่วนร่วมครับ

ป๊าด...มันปานนั้นอยู่บ๊อครับ... อิ ๆ ขอบคุณและภูมิใจหลายอีหลีครับผม.. และก็ขอยกย่องท่านเป็นหนึ่งในผู้ที่เข้าใจความหมายของคำว่า "ป่นพิณ" อีหลี คักคัก ครับ...

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 12:59:18 น. »
อย่าลืมอัพเกรดความมันส์เป็น RockLumZing 
ดีใจกับท่านศิลปินไก่ด้วยครับ งานเข้าคักๆ บาดเนี่ย... :em27: :em27:

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 13:07:20 น. »
ป่นพินชุดนี้ แจกตอนวันเกิด ภรรยาท่าน ผมโหลดได้ แต่ไม่เต็ม เซงเลย..อด..

Re: มีเรื่องจะเหลาเกี่ยวกับคุณภาพ eXtreme + ponpin part III
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 14:46:51 น. »
ที่น่าลองอีกก็งานลักษณะ ทำขวัญนาค  และ  แห่นาค  ไม่ทราบใครมีโอกาศได้ลองบ้างครับ..

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 15:28:54 น. »
ผมก็เคยนำไปใช้งาน อีเลคโทนเล่นหมดลำซิ่งล้วน....ถ้างานทั่วไป..Preset1.5
ตอนแรกพวกนักร้องหมอลำซิ่งบอกว่า...น่าจะเอานักดนตรีวงเขามาด้วย..แล้วจังซี่จะร้องเข้ากันเหรอ..เห็นมีแต่โน๊ตบุ๊คกับคีย์บอร์ดตัวเดียว...มือเบสก็บ่มี...เซ็งแน่ๆ.....ม่ะอยากร้องเรยยยย...ไม่มีอารมณ์...
พอนักร้องผู้ชายซึ่งงมาจาก ขอนแก่น มาปรึกษาผม...ผมก็จับคีย์...เทียบเสร็จก็เล่นให้...ในโหมดอิเลคโทน...หมอลำซิ่งล้วนๆ....นักร้องหมอลำซิ่งผู้หญิงถึงกับร้องเสียงหลงเลย.....ป๊าดโถ...เล่นสด+คอม...ทำไมลูกเล่นแพรวพราวมากกั่ววงที่แบล็คอัพให้เขาเสียอีก.....

สรุปว่าพวกหมอลำซิ่ง.ชายหญิง...หาของมาเซ่นไหว้เพียบ...ทิป..อีกตุงกระเป๋ามีแต่ ธนบัตร..ซาวบาทล้วนๆ { 20 บาท }
เครดิตนี้...ขอยกให้ อาจารย์ไก่ครับ...ท่านศิลปินหน้าวัดครับ.... :em01: :em01: :em01: :em01:
น่าน..นั่นหละ..นอท่านไท ..เว้าแล้วบ่มีไผอยากเสื่อ..555
พ่อใหญ่กะพ้อมาหลายรายแล้ว..พวกหมอลำน่ะ..
ดูถูกเฮา.. ;D..ยังพอทำใจได้ นี่ดูผิดเฮา..นี่ติ..เดี๋ยว..เดี๋ยว.. 8)
ขึ้นเวทีมา..เอ้า..อาจานนักดนตี..ลงศูนย์..พ่อใหญ่กะกดปั๊บ..ตึ้ง ตึ้ง ตึ๊ง โป๊ะ แช่..
..เงิกเท่อเล่อ..ซั่นตั๊วะ..ฮ่าฮ่า...บัดนี่ละ จั๊กน้ำ จั๊กต่อน นำมาเอาใจพ่อใหญ่หิน..เหอเหอ..

tukae

Re: มีเรื่องจะเหลาเกี่ยวกับคุณภาพ eXtreme + ponpin part III
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2009, 17:25:44 น. »
ขอบคุณครับ สำหรับการนำไปใช้จริง และขอแสดงความยินดีที่เสียงจาก ซาวน์ดฟอนท์ ป่นพิณฯ เป็นส่วนหนึ่งในการทำให้ประสบความสำเร็จจากการแสดง ทั้งนี้ทั้งนั้น ความสำเร็จดังกล่าวก็คือผลงานของท่านเองนั่นแหละครับ... ที่สามารถนำเสนอให้ผู้ชมผู้ฟังหรือเจ้าภาพ พอใจและประทับใจ ... SF เป็นเพียงแค่ส่วนประกอบส่วนหนึ่งเท่านั้นแหละครับ ....เอ่อ .. ข้อความของท่านทำให้ผมมีพลังเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย...ขอบคุณอีกครั้งครับ...

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:13:53 น. »
ขอบคุณครับ สำหรับการนำไปใช้จริง และขอแสดงความยินดีที่เสียงจาก ซาวน์ดฟอนท์ ป่นพิณฯ เป็นส่วนหนึ่งในการทำให้ประสบความสำเร็จจากการแสดง ทั้งนี้ทั้งนั้น ความสำเร็จดังกล่าวก็คือผลงานของท่านเองนั่นแหละครับ... ที่สามารถนำเสนอให้ผู้ชมผู้ฟังหรือเจ้าภาพ พอใจและประทับใจ ... SF เป็นเพียงแค่ส่วนประกอบส่วนหนึ่งเท่านั้นแหละครับ ....เอ่อ .. ข้อความของท่านทำให้ผมมีพลังเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย...ขอบคุณอีกครั้งครับ...

ผมพูดไปตามเนื้อผ้าครับผลงานของท่านมีคุณภาพจริงๆ  ครั้งแรกได้ยินจากเพลงที่ท่าน x บันทึกมาให้ฟัง ต้อง pm ถามว่าใช้ sf อะไร และก็ได้นำมาใช้จากความมีน้ำใจของท่านอีกแหละครับ ไม่ผิดหวังครับ และเมื่อท่านออก Part III ก็ได้สนับสนุนมา 1 ชุด ก็ชุดนี้แหละครับ  ตอนนี้กำลังอยากจะเป็นเจ้าของ Rock LumSing 2009 อยู่ครับ  ขอเคลียร์เรื่อง ATM ก่อนครับ ตู้ไม่ยอมรับบัตรผม...

m sound

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 16:34:52 น. »
      แล้วตอนนี้ ป่นพิณ ของท่าน ศิลปินหน้าวัด..ออกมากี่เวอร์ชั่นแล้วครับ...สนใจมากกก....ลำซิ่งเนี่ยย....... :em32:

tukae

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 18:42:56 น. »
      แล้วตอนนี้ ป่นพิณ ของท่าน ศิลปินหน้าวัด..ออกมากี่เวอร์ชั่นแล้วครับ...สนใจมากกก....ลำซิ่งเนี่ยย....... :em32:

ตัวปัจจุบัน เป็นตัว update เพื่อให้เข้ากับ Xtreme 3.0.15.46 เป็น PonPin RockLumZing Special ครับผม...
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=14432.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2009, 18:46:00 น. โดย ศิลปินหน้าวัด »