ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอยากให้เพิ่มเติม ฟั่งชั่นอีกนิดนึง ได้ไหมครับ  (อ่าน 2456 ครั้ง)

peerasit80

• บุคคลทั่วไป
 :)โปรแกรมตอนนี้ก็เรียกได้ว่า ครบสูตรแล้ว ผมขอเสนอให้ เพิ่มตรงส่วน ฟังชั่น Reverb และ Chorus
ให้มี วอลลุ่ม ได้ไหมครับ แบบแยกอิสระทั้งสองตัวเลย เราจะได้เลือกปรับได้ตามความชอบของผู้ใช้งานครับ  :D

แล้วอีกอย่างที่ ขอเสนอก็คือ มีฟังชั่น ไลท์ซาวด์ ก็คือ สามารถเอาไป ควบคุมสั่งงาน ไฟวิ่ง หรือ
ไฟพาร์ของเวที ครับ คือ ผมมีโปรแกรม DTS karaoke (ของ อ.แดน เทพสิงห์) เป็นโปรแกรมเมื่อสมัย ปี 2539 แล้วครับ เล่นบน win98 อยู่เลย  ;) เด๊วว่างๆ ผมจะ เอารูปหน้าตาของโปรแกรมมาให้ดูครับ เพื่อเป็นแนวทาง เผื่อว่า ท่านอื่นๆจะมีแนวคิดที่ดีๆ ให้พวกเราได้ใช้งานต่อไปครับ เพราะผมเองก็ทำงานประจำอยู่ (เป็นช่างอิเล็กทรอนิกส์ครับ) และก็รับงานเครื่องเสียงกลางแจ้งเป็นรายได้เสริม ครับ ผมขอสนับสนุนการพัฒนาโปรแกรมต่อไปครับ  ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: รบกวนอยากให้เพิ่มเติม ฟั่งชั่นอีกนิดนึง ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2007, 12:40:34 น. »
ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวค่อยมาถกกันเรื่องควบคุมไฟวิ่งกันอีกทีครับว่าจะเอายังไงดี
คงเป็นการยิงสัญญาณออก RS232 เพื่อไปควบคุมวงจรไฟวิ่งอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม 2007, 12:46:59 น. โดย x-men »

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: รบกวนอยากให้เพิ่มเติม ฟั่งชั่นอีกนิดนึง ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2007, 14:42:06 น. »
พี่มานพครับ มีทุกเครื่องนะ รุ่นใหม่ๆก็มี แต่มันต้องต่อสายที่แถมให้มาในกล่องเมนบอร์ดอะครับ
แต่ด้านหลังมันจะไม่มีติดมาเหมือนสมัยก่อนแล้ว แต่ถ้าบางคนจำเป็นต้องใช้
ก็หาพวก PCI to RS232 หรือไม่ก็แบบ USB ก็มีขาย เอาไว้ใช้กับ โน๊ตบุ๊คครับ

ทำวงจรสำหรับสลับไฟวิ่งก็น่าจะดีจะครับ จะได้ไม่เปลื่องเวลา บางวงยังนั่งทำสะพานไฟโยกกันอยู่เลย

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2007, 14:52:05 น. »
Notebook รุ่นใหม่ๆเฮาบ่มี