ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการลดเสียง fx ใน extreme v29  (อ่าน 2664 ครั้ง)

ไข่มุก

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาการลดเสียง fx ใน extreme v29
« เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2008, 10:32:14 น. »
สอบถามเพื่อนสมาชิก
                        มีสมาชิกท่านหนึ่งแนะนำการลดเสียง fx จากโปรแกรม xtreme โดยตรง แต่ค้นไม่พบ แต่จำได้ให้ไปตั้งค่าที่
options/sound device/midi mapper/instrument/17.sound ffects แล้วตั้ง volume ทางด้านขวามือ จากการทดสอบ
v 24,29 ทั้ง pc nb ไม่สามารถลดระดับเสียงได้  เพื่อนสมาชิกท่านใดรู้วิธีแก้ไขช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนุ่มบ้านนา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • No. 6C8A361C (ลูกค้า ศิลปินหน้าวัด...อ.ไก่)
Re: ปัญหาการลดเสียง fx ใน extreme v29
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2008, 10:54:56 น. »
อ้างถึง
อยากรู้วิธีลดเสียง Fx ครับเวลากดเล่นท้ายเพลง หรือกดแซวพิธีกร นักร้อง
เสียงจะดังมากครับ ลำโพงแทบขาด (เวลาเล่นเพลงเสียงจะดังปกติครับ)
ต้องคอยเลื่อนสกอร์ที่เมาส์ให้เสียงลดลง มีวิธีอื่นอีกไหมครับนอกจากนี้
ท่านอาจารย์นักดนตรี ชี้แนะด้วยมือใหม่หัดเล่นครับ 

ไข่มุก

Re: ปัญหาการลดเสียง fx ใน extreme v29
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2008, 12:41:03 น. »
ขอบคุณสำหรับคำตอบ ผมลองทำเสียงก็ไม่เพิ่ม ไม่ลด ปิดหมดเลยเสียงก็เท่าเดิม เปิดหมดเลยเสียงก็เท่าเดิม    จะไป เพิ่ม-ลดที่ volume control เพลงดนตรีก็เป็นเสียงประเภทเดียวกับ fx อยู่ control เดียวกัน(wave) ไม่รู้จะทำอย่างไร   คิดๆว่าจะลองเพิ่มการ์ดเสียง ให้ไปออกอยู่เดียวๆเลย แต่ก็ต้องเปลือง mix อีก 1 ช่อง 
                                                        สมาชิก xt....

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2008, 12:56:29 น. »
 ;D ผมแก้ปัญหาเฉพาะหน้า  เวลาจะใช้ fx คอยคุมที่มิกซ์เอาครับ ( มิกซ์อยู่ใกล้ )

ไข่มุก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 ธันวาคม 2008, 13:01:37 น. »
อย่างนั้นเสียงดนตรีก็ลดลงด้วยใช้มั้ยครับ   คงต้องจำตำแหน่งที่ set ไว้ให้ดี เวลาเล่นเพลง