ผู้เขียน หัวข้อ: (เป็นหนึ่ง)พิษณุโลก...ของเล่นชิ้นใหม่....ขอบคุณ พี่ nong711...ที่สอนสั่ง วิทยายุทธ...น.66...  (อ่าน 512957 ครั้ง)

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8

ยินดีกับหลานผมด้วยครับ ที่ได้พ่อรู้จักคิด    ;D :th2: :th2: :hap3: :hap3: :hap3:

หมอหนึ่งผมว่าครูด่าหมอหนึ่งนะ  ;D

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
หมอหนึ่งผมว่าครูด่าหมอหนึ่งนะ  ;D
....คนด่า เขา ว่าคน รัก ครับพี่  :cry:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)

ผมว่าจริง ๆ น่าจะค้นพบมานานแล้วน่ะ

เมื่อก่อน ผมก็เป็นแบบนี้แหละ  หาเงินงก ๆ จนสุขภาพไม่ดี

หลายปีมาแล้ว ทื่ผมจะเลือกรับเฉพาะงานที่ผมเห็นมันเหมาะกับเรา

ตอนนี้ผมไปกับเมียสองคน  สบายใจ เล่นเสร็จอยากไปไหนต่อก็ไปได้เลย

รถคันเดียว  ไม่ต้องห่วงใคร

ยินดีกับหลานผมด้วยครับ ที่ได้พ่อรู้จักคิด    ;D :th2: :th2: :hap3: :hap3: :hap3:

มีงานลงแพสามพันมาไม๊  เอาปี่กับปากมาก็พอ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
....คนด่า เขา ว่าคน รัก ครับพี่  :cry:

ลงขายของนอกห้อง ผมลบทิ้งนะหมอหนึ่ง อย่าทำให้หนักใจ  :thank1:

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL- 555A571E
คำพูดของคนแค่น้อยนิด ท้อแล้วรึครับท่านพี่

• คณะก่อการ
คำพูดของคนแค่น้อยนิด ท้อแล้วรึครับท่านพี่

มันเริ่มแก่ไง

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008

เปล่าท้อ ครับ แค่เริ่มรู้สึกว่า เหนื่อย และท่าจะแก่แบบพี่นพ ว่า  ??? ตื่นเช้า ขับรถเอง ตั้งเอง ร้องเองเล่นเอง ..งานติดๆชัก ไม่ไหว เจอแบบนี้อีก  ... สงสารตัวเองมากกว่า  :cry:

• คณะก่อการ
เปล่าท้อ ครับ แค่เริ่มรู้สึกว่า เหนื่อย และท่าจะแก่แบบพี่นพ ว่า  ??? ตื่นเช้า ขับรถเอง ตั้งเอง ร้องเองเล่นเอง ..งานติดๆชัก ไม่ไหว เจอแบบนี้อีก  ... สงสารตัวเองมากกว่า  :cry:

ไม่ทำก็พอมีแด๊กโว้ย    จะทรมานสังขารไปทำซากอะไร  เลือกรับงาน  พักผ่อนบ้าง

ตายห่านไปใครจะเลี้ยงเมียแก   

• **

ไม่ทำก็พอมีแด๊กโว้ย    จะทรมานสังขารไปทำซากอะไร  เลือกรับงาน  พักผ่อนบ้าง

จ้าาาาาาาาาาาาาาา พี่ ...... ตามนั้น ....เอาแค่งานเจ้านาย ..ได้กล่อง สบายใจ  แถม บางครั้ง ได้ งานด้วยเงินไม่สำคัญแล้ว ...หมดหนี้แล้วววววววววววววววว ..

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
:ho: :ho: :ho: :ho: :ho:
ตลอดเวลาตั้งแต่ วันที่ 20 กว่าๆ เดือนที่แล้ว จนวันนี้ ออกงานแทบทุกวัน .... รายได้ หกหลัก เงินเต็มกระเป๋า ไม่มีเวลาได้ใช้ ....
....แต่ เกือบหลับใน รถคว่ำตาย .ตั้งหลายครั้ง..เสียงแทบจะไม่มี ฉีดยา จน หาพื้นที่ก้น แทบไม่เจอที่ เป็นรอยฉีด.....
....วันนี้ยังมาเจอ...เหตุการณ์เสียความรู้สึกอีก .กูขอทานไงว่ะเนี่ย....คนหางาน พูดอีกอย่าง แล้วทำอีกอย่าง ไม่รักษาคำพูด ...ต้องยอมควักเงินตัวเอง
จ่ายน้องๆทีมงานไปอีกสองพันกว่าบาท ... ออกจากบ้านแต่เช้า ...ขับรถ ยกของ ตั้งลำโพง ร้องเพลง เก็บของ ฯลฯ .... เหลือเงิน พันกว่าบาท
...กลับข้าวของราคาเป็นล้าน....ผลงานไม่เคยเอาเปรียบคนจ้าง....แต่สิ่งที่เขาตอบแทนเรามา .... เฮ๊ยยยยยยยยยย .... เราขอทานวณิพกไงว่ะ....
วงอื่น เขาตามมีตามเกิด ...เขายังรับแพงกว่าเหลือเงินมากกว่า เราอีก... สมเพศตัวเองว่ะ .... แก่ลงไปทุกที .... เก็บเวลาที่เหลือ เลี้ยงลูกสาวดีกว่าไหมเรา
.... วงเป็นหนึ่ง .....น่าจะ ใกล้ อวสานแน่ๆ....วันนี้ถึงจุดอิ่มตัวแล้วจริงๆ.....ใครอยากซื้อต่ออะไร ...ว่ามาเลยะครับ .... เหลือชุดเล็กๆ ทำคนเดียว ไปคนเดียวดีกว่า  :cry:

จริงครับพี่หมอ ทำเล็กๆสบายๆ ดีที่สุดแล้วสำหรับผม มากคนก็มากเรื่อง เอาที่ตัวเองสบายใจครับ :beer:

ออฟไลน์ ครูภูม

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
 :cry: กระทู้นี้  ที่ผมติดตามอ่านมาตลอด...ผมว่ากระทู้นี้ อ่านแล้วสนุกดี
มีสาระแอบแฝงมากมาย ได้อรรถรส
แต่มาตอนนี้... :cry: :cry: :cry: :cry:

THE END

• คณะก่อการ
จ้าาาาาาาาาาาาาาา พี่ ...... ตามนั้น ....เอาแค่งานเจ้านาย ..ได้กล่อง สบายใจ  แถม บางครั้ง ได้ งานด้วยเงินไม่สำคัญแล้ว ...หมดหนี้แล้วววววววววววววววว ..

ดีแล้ว. ขนาดตูรับเล่นๆงานเล็กๆ เดือนนี้ยังปาเข้าไปหกเจ็ดงาน. ขี้หมูขี้หมาก็เหลืองานละสามสี่พัน.
เงินเก่ายังใช้ไม่หมดเงินใหม่มาอีกแล้ว

:cry: กระทู้นี้  ที่ผมติดตามอ่านมาตลอด...ผมว่ากระทู้นี้ อ่านแล้วสนุกดี
แต่มาตอนนี้... :cry: :cry: :cry: :cry:

THE END

แต่ผมไม่คิดแบบครูน่ะครับ. แอบอมยิ้มกับเจ้าหนึ่งมันด้วยซ้ำ. นานแค่ใหนแล้วที่มันไม่ได้ใช้ชีวิตกับครอบครัวแบบสบายๆเหมือนคนอื่นเขา
มาอ่านกี่ครั้งๆก็เห็นมันบ่นว่าจะตายเพราะรับงานเยอะ. ซื้อโน่นซื้อนี่วุ่นวายชนิดที่ถ้าเป็นผมๆแยกรับงานได้อย่างน้อยห้างานพร้อมๆกัน
ทั้งๆที่ความจริงแล้วแค่ที่ผมมีก็รับงานแบบที่มันรับอยู่ได้.  ไม่เห็นต้องหอบหิ้ววุ่นวายให้ทรมานสังขาร
มันคงกำลังหาทางลงจากหลังหมาแบบหมาไม่กัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 เมษายน 2015, 06:20:07 น. โดย คุณนพ น่ะคร้าบ! »

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
เล็กๆ ก็พอ หมอหนึ่ง....ทำแบบหาความสุขแต่ได้เงินนิดหน่อย..พอได้กินได้ใช้ก็พอแล้ว...ให้เวลากับคนใกล้ชิด และให้เวลาตัวเอง...ยินดีด้วยกับครอบครัวครับ :flower: :flower: :thank1:

ออฟไลน์ sathian789

• ระดับ 4
  • *
  • 9664E462,7666DACBครูภูมิ(Smile club Music-karaoke)
ใจมันรักแล้วนี่ ทุ่มเท่าไหรเท่ากัน แรงยังมี แต่ พอเราถึงจุดอิ่มตัว บวกลบคูณหารแล้ว มีเงินเยอะมากมายไหม ไม่ เหนี่อยไหม บอก โครตๆเหนี่อย ผมก้อผ่านมาแล้วคับ บอกว่าเสียใจไหม เสียเวลาไหม บอกว่าไม่ เพราะ รัก และชอบ ในด้านนี้ แต่ขอตอบว่า มันไม่ไช่ที่สุด ของชีวิต เล็กๆพอๆตัว มีเวลาไห้ครอบครัวและตัวเองก้อเพียงพอแล้ว ขอบคุณที่แบ่งปัน :thank1: :th2:

ออฟไลน์ s.t music

• ระดับ 5
  • *
  • HL#95D75308- HL#2318394C-HL#42E7D1C5-คุณ สายฝน

บวกให้ 100%จากใจจริง..ครับถูกใจมาก..พี่ชายบอกน้อง..ผมติดตามงานหมอหนึ่งมาตลอดหมอทำงานเกินคุ้มครับ..ใครไปหาอะไรก็ได้..ทำให้ฟรีมีแถม ผมอยู่เพชรบูรณ์ไม่ได้ไปหายังมีน้ำใจฝากมาให้..มีหรือลงทุนเป็นล้าน..ขอทานไม่ลงทุนขนาดนั้น..เป็นกำลังใจอยู่ครับหมอ

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
ผมกำลังมองลึกลงไปในใจหมอหนึ่งอยู่ครับ
ทัศนคติ แนวคิดหมอหนึ่งชอบที่จะทำอะไรแล้วต้องดี ถึงดีที่สุด ให้มีข้อบกพร่องน้อย จึงทำต้องทำให้ดี และมีเครื่องสำรองอยู่เสมอครับ

บอกตรง ๆ แม้ไม่มีฐานความรู้ด้านเครื่องเสียงแต่ใจรัก และเคยคิดจะเอาดีทางนี้เหมือนกัน
แต่...แค่ชุดเล็ก ๆ ที่จำใจรับงานบางครั้ง ก็เริ่มเห็นสิ่งที่ไม่ค่อยชอบ
เคยมีอยู่ครั้งหนึ่ง งานขึ้นบ้านใหม่ ทนอารมณ์คนเมาตั้งแต่เที่ยงวันจนเกือบห้าโมงเย็น แต่สุดท้ายก็ทนไม่ได้
สี่โมงครึ่งเหลือเพียงครึ่งชั่วโมงจะเลิก ก็ถูกแย่งไมค์ขณะร้อง พร้อมกับถูกด่าพ่อล่อแม่ และแล้วก็ถึงจุดวี๊ดครับ ผมถีบอกนอนกับพื้น พร้อมชักปืนจ่อ วงแตก งานยุติ
ตั้งแต่วันนั้น นั่งคิดว่าสิ่งที่ทำดนตรีผมทำเพื่ออะไร จึงสรุปจบ ทุกวันนี้จึงมีไว้ร้องเองในหมู่ญาติมิตรเพื่อนฝูง และงานกุศลครับ

เล่าให้ฟังเฉย ๆ นะครับ อย่าได้เอาอย่าง มันเป็นตัวอย่างไม่ดีครับ

• **
THE END
....ตัวละคร มันแก่แล้ว ครับ ครู .... บ้านผีปอบ ยัง วิ่ง ได้แค่ 10 กว่าภาคเองครับ ... :cry:

• **
เล็กๆ ก็พอ หมอหนึ่ง....ทำแบบหาความสุขแต่ได้เงินนิดหน่อย..พอได้กินได้ใช้ก็พอแล้ว...ให้เวลากับคนใกล้ชิด และให้เวลาตัวเอง...ยินดีด้วยกับครอบครัวครับ :flower: :flower: :thank1:
จ้าพี่ีชาย อิ่มตัวจริงๆ  :kiss2:

ออฟไลน์ จูเนียร์

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#7C06BEF7, 740FB2AF, 4F62EF19(X-MEN)
ผมกำลังมองลึกลงไปในใจหมอหนึ่งอยู่ครับ
ทัศนคติ แนวคิดหมอหนึ่งชอบที่จะทำอะไรแล้วต้องดี ถึงดีที่สุด ให้มีข้อบกพร่องน้อย จึงทำต้องทำให้ดี และมีเครื่องสำรองอยู่เสมอครับ

บอกตรง ๆ แม้ไม่มีฐานความรู้ด้านเครื่องเสียงแต่ใจรัก และเคยคิดจะเอาดีทางนี้เหมือนกัน
แต่...แค่ชุดเล็ก ๆ ที่จำใจรับงานบางครั้ง ก็เริ่มเห็นสิ่งที่ไม่ค่อยชอบ
เคยมีอยู่ครั้งหนึ่ง งานขึ้นบ้านใหม่ ทนอารมณ์คนเมาตั้งแต่เที่ยงวันจนเกือบห้าโมงเย็น แต่สุดท้ายก็ทนไม่ได้
สี่โมงครึ่งเหลือเพียงครึ่งชั่วโมงจะเลิก ก็ถูกแย่งไมค์ขณะร้อง พร้อมกับถูกด่าพ่อล่อแม่ และแล้วก็ถึงจุดวี๊ดครับ ผมถีบอกนอนกับพื้น พร้อมชักปืนจ่อ วงแตก งานยุติ
ตั้งแต่วันนั้น นั่งคิดว่าสิ่งที่ทำดนตรีผมทำเพื่ออะไร จึงสรุปจบ ทุกวันนี้จึงมีไว้ร้องเองในหมู่ญาติมิตรเพื่อนฝูง และงานกุศลครับ

เล่าให้ฟังเฉย ๆ นะครับ อย่าได้เอาอย่าง มันเป็นตัวอย่างไม่ดีครับ
โดนใจจริงๆ ครับ ผมก็จะเลิกเพราะเหตุผลนี้แหละครับ อดทนกับสิ่งยั่วยุไม่ได้เกือบจะมีเรื่องกับคนเมาในงานหลายครั้งแล้ว ก็ยังผ่านมาได้ กลัวว่าสักวันหนึ่งจะอดทนไม่ได้จะมีเรื่องยาว  :fireting:

• **
ใจมันรักแล้วนี่ ทุ่มเท่าไหรเท่ากัน แรงยังมี แต่ พอเราถึงจุดอิ่มตัว บวกลบคูณหารแล้ว มีเงินเยอะมากมายไหม ไม่ เหนี่อยไหม บอก โครตๆเหนี่อย ผมก้อผ่านมาแล้วคับ บอกว่าเสียใจไหม เสียเวลาไหม บอกว่าไม่ เพราะ รัก และชอบ ในด้านนี้ แต่ขอตอบว่า มันไม่ไช่ที่สุด ของชีวิต เล็กๆพอๆตัว มีเวลาไห้ครอบครัวและตัวเองก้อเพียงพอแล้ว ขอบคุณที่แบ่งปัน :thank1: :th2:
.. ใช่เลยครับ ก่อนที่จะสายไปกว่านี้ ... ไม่ได้เสียใจ มีความสุขกับ เสียงเพลง เสียงดนตรี และรอยยิ้ม ของคนหน้าเวทีมากๆ
...คงไม่มีวันลืม .... แต่ สังขารตัวเอง คงไม่ไหว อีกอย่าง ตอนนี้ มีเจ้าตัวน้อยๆ อยาก อยู่กับเขามากกว่า ....
เกือบเดือน เรากลับมาตอน เขาหลับ ....กลัวเขาจะจำหน้าพ่อ ไม่ได้ ไม่รักพ่อ แบบนั้น.... คงรับไม่ได้ ...จ้างเป็นล้านก็ไม่เอา ...ถ้าลูก ไม่รัก

• **

:thank1: :thank1: :thank1: :thank1:

• **
โดนใจจริงๆ ครับ ผมก็จะเลิกเพราะเหตุผลนี้แหละครับ อดทนกับสิ่งยั่วยุไม่ได้เกือบจะมีเรื่องกับคนเมาในงานหลายครั้งแล้ว ก็ยังผ่านมาได้ กลัวว่าสักวันหนึ่งจะอดทนไม่ได้จะมีเรื่องยาว  :fireting:
...ผมมันไม่...สู้คน....... ยอมแพ้ ดีกว่า ครับ พี่....แหมตัวเล็กๆ กล้าบ้าบิ่นเหมือนกันนะครับนี่  :th2:

ออฟไลน์ LungWATCR

• ระดับ 5
  • *
  • 5DE459CB [ Pog MusicPro]
.. ใช่เลยครับ ก่อนที่จะสายไปกว่านี้ ... ไม่ได้เสียใจ มีความสุขกับ เสียงเพลง เสียงดนตรี และรอยยิ้ม ของคนหน้าเวทีมากๆ
...คงไม่มีวันลืม .... แต่ สังขารตัวเอง คงไม่ไหว อีกอย่าง ตอนนี้ มีเจ้าตัวน้อยๆ อยาก อยู่กับเขามากกว่า ....
เกือบเดือน เรากลับมาตอน เขาหลับ ....กลัวเขาจะจำหน้าพ่อ ไม่ได้ ไม่รักพ่อ แบบนั้น.... คงรับไม่ได้ ...จ้างเป็นล้านก็ไม่เอา ...ถ้าลูก ไม่รัก

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ อาร์ม ลูกน้ำกว๊าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6DE70486 (สมใจนึก)
เป็นกำลังใจให้พี่หมอครับ สู้ๆครับพี่

ออฟไลน์ ศรชัยมิวสิค

• ระดับ 3
  • *
  • 8F666597 - จากท่าน ชา นครนม
อีกหนึ่งแรงใจ พี่หมอ สู้ ๆ ครับ แล้วจะผ่านไปด้วยดี  :th2: