ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ช่วยผมแก้ปัญญหาหน่อยนะคับ...-*-  (อ่าน 3806 ครั้ง)

aehoho

• บุคคลทั่วไป
ขอให้ช่วยผมแก้ปัญญหาหน่อยนะคับ...-*-
« เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 10:33:15 น. »
ผมมีซาด์วการ์ดของ Audigy Value 7.1 เพิ่งซื้อมาอ่าคับแล้วก็มีการ์ดออนบอร์ดของ Realtek Ac97 อันนี้ไม่รู้นะคับว่าเท่าไหร่แต่ผมลองแยกดูแล้ว

ได้ 8 ลาย แต่เสียไปช่องนึง เหลือ 6

แล้วก็เห็นการ์ดสองตัวนี้แล้วคับ...ทั้งออนบอร์ดและซาด์วการ์ด...ผมมีสายต่อคอมธรรมดา 1 ออก 2 ผมมีอยู่ 3 เส้น แต่หัวนั้นได้แปลงเป็นแจ็คไมค์แล้วทั้งหมดมี 6 หัว

แต่ผมยังไม่มี 1 ออก 3 ผมก็เลยต่อเส้นนึงต่อ จากsoundcard รูสีเขียวแล้วอีกสองเส้นก็ต่อแบบนี้อ่าคับ

ผมก็เปิดคาราโอเกะ V.3.0.0.30ขึ้นมาเพื่อจะแยกเสียงตอนแรกก็ไ่ม่เป็นอะไรนะคับพอผมจะแยกมาซาวด์ออนบอร์ดมันก็กระตุกๆๆ

แล้วก็ขึ้นแบบนี้อ่าคับ...

ช่วยผมแก้ปัญหาหน่อยนะคับ....ขอบคุณล่วงหน้าคับผม :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

aehoho

Re: ขอให้ช่วยผมแก้ปัญญหาหน่อยนะคับ...-*-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 13:41:22 น. »
ไม่มีใครช่วยผมได้เลยหรอคับ.....-*- :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: ขอให้ช่วยผมแก้ปัญญหาหน่อยนะคับ...-*-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 13:49:48 น. »
ไม่มีใครช่วยผมได้เลยหรอคับ.....-*- :-[ :-[ :-[ :-[

ผมพยายามจะตอบครับแต่ผมอ่านคำถามไม่เข้าใจครับ ก็เลยคิดว่าจะรอท่านผู้รู้มาตอบให้ครับ

รบกวนตั้งคำถามเป็นข้อๆดูนะครับว่า ท่านอยากทราบอะไร หากปัญหาท่านคือโปรแกรมมีปัญหาตามรูปที่มันแสดง Error

คาดว่าเกิดจากแรมไม่พอหรือเปล่า ลองบอกคุณสมบัติของเครื่องมาคร่าวๆดูนะครับ อาจจะพอช่วยกันได้ครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 14:05:22 น. »
ให้ทดลองแยกที่ละไลด์ครับ
1.ครั้งแรกลองแบบปกติ
2.ลองแยกชิ้นดนตรีออกทีละช่อง
3.แยกไปเรื่อย ๆ จนพบว่าช่องไหนที่ทำให้เกิดอาการดังภาพ

aehoho

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 14:12:55 น. »
ให้ทดลองแยกที่ละไลด์ครับ
1.ครั้งแรกลองแบบปกติ
2.ลองแยกชิ้นดนตรีออกทีละช่อง
3.แยกไปเรื่อย ๆ จนพบว่าช่องไหนที่ทำให้เกิดอาการดังภาพ

ุถ้าแยกในการ์ดเสียงไม่เป็นไรคับแต่ว่าลองไปแยกในออนบอร์ดดูมันเป็นเลยอ่าคับมันค้างเลยคับ

ผมพยายามจะตอบครับแต่ผมอ่านคำถามไม่เข้าใจครับ ก็เลยคิดว่าจะรอท่านผู้รู้มาตอบให้ครับ

รบกวนตั้งคำถามเป็นข้อๆดูนะครับว่า ท่านอยากทราบอะไร หากปัญหาท่านคือโปรแกรมมีปัญหาตามรูปที่มันแสดง Error
คาดว่าเกิดจากแรมไม่พอหรือเปล่า ลองบอกคุณสมบัติของเครื่องมาคร่าวๆดูนะครับ อาจจะพอช่วยกันได้ครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 14:15:15 น. »
ลองใช้กับ Windows original ดูครับ..

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 14:15:37 น. »
อาจเกิดจาก Windows ตัดต่อก็ได้ครับ (Dark Lite)
แนะนำให้ลง Windows ตัวเต็มครับ

aehoho

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 14:23:12 น. »
อาจเกิดจาก Windows ตัดต่อก็ได้ครับ (Dark Lite)
แนะนำให้ลง Windows ตัวเต็มครับ

:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ลงหน้าต่างใหม่เลยหรอ....................โอ้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!~พระเจ้าจอร์ด~

poom

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 14:28:31 น. »
1.เข้าไปลบไฟล์ Config ของเอ๊กทรีม มี 3 ไฟล์  ตามรูปที่แนบ
 ในโฟลเดอร์ C:\windows ทิ้งไป นามสกุลไฟล์ .cfg
2.เปิดโปรแกรม เอ็กทรีม ตั้งค่าใหม่อีกครั้ง
3.กลับมารายงานผล เพื่อช่วยเหลือขั้นต่อไป

***จขกท.หายไปซะแล้ว**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 15:02:15 น. โดย ครูภูม »

aehoho

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 18:19:46 น. »
1.เข้าไปลบไฟล์ Config ของเอ๊กทรีม มี 3 ไฟล์  ตามรูปที่แนบ
 ในโฟลเดอร์ C:\windows ทิ้งไป นามสกุลไฟล์ .cfg
2.เปิดโปรแกรม เอ็กทรีม ตั้งค่าใหม่อีกครั้ง
3.กลับมารายงานผล เพื่อช่วยเหลือขั้นต่อไป

***จขกท.หายไปซะแล้ว**

ทำแล้วครับตั้งค่าอะไรเรียบร้อยพอจะเซ็ตมันก็ขึ้นแบบนี้อ่าคับแล้วก็ค้างเลย

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 18:41:21 น. »
ทำแล้วครับตั้งค่าอะไรเรียบร้อยพอจะเซ็ตมันก็ขึ้นแบบนี้อ่าคับแล้วก็ค้างเลย
(....)

ตัว Dark Lite มักมีปัญหาแปลก ๆ ฉะนี้แล
หากท่านนิยมหน้าต่างดำ ๆ แล้วไซร้
ข้าพเจ้าแนะให้ ท่านได้ใช้  Dark Edition V.6 เถิดจักเกิดผล
หรือ ทรูฟาสเตอร์ ที่เขาใช้กันเกร่อ  นั่นก็ออกดำ ๆ ได้อยู่

โชคดีจงมีแก่ท่าน คร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 18:44:42 น. โดย กฤษฎา »

poom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 18:45:34 น. »
 ;D ถ้าไม่ได้ก็ ต้องทำตามที่สมาชิกแนะนำ  ติดตั้งวินโดวส์ใหม่
ใช้แผ่นเถื่อน Original สายพันธ์แท้

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 18:47:20 น. »
ตามคำยืนยันของหลายท่านครับ เปลี่ยนไปใช้ XP Originel ครับ
เจ้า Drak มันตัดนู้น ตัดนี่ออก ใส่นู้น ใส่นี่ มันเลยมีปัญหาครับ
ถ้ายังไม่หายอีก คงเป็นที่โปรแกรม กับไดร์เวอร์ ครับ

aehoho

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2008, 18:57:01 น. »
กระผมขอขอบคุณทุกคนที่ให้คำชี้แนะเป็นอย่างดีนะคับ............................... ;D ;D ;D ;D ;D ;D

จะทำตามอย่างที่ทุกคนบอกคับผม....ขอบคุณมากคับผม