ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องไมค์ลอย  (อ่าน 21113 ครั้ง)

ออฟไลน์ tst2515

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#68d918cc ท่านเสือน้อย
ว่าด้วยเรื่องไมค์ลอย
« เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 11:43:35 น. »
ขอรบกวนท่านสมาชิกอีกครั้งครับ ขอคำปรึกษา ชี้แนะด้วยครับตามภาพ

ผมใด้ซื้อไมค์ลอยยี่ห้อหนึ่งชื่อ  Pro__u 111A ราคา 3,xxx ของใหม่แกะกล่อง ซึ่งก่อนซื้อ ผมก็ใด้ศึกษาจากเวปนี้ และอีกหลายๆเวป ถึงข้อดีและข้อเสีย ของแต่ละยี่ห้อ ซึ่งผมก็ไม่ได้ fix เรื่องยี่ห้อ คือยี่ห้อใหนก็ได้ว่างั้น แต่ เห็นเพื่อนๆสมาชิกในนี้พูดถึงเจ้าตัวนี้อยู่ และว่ากันว่าข้อดีของมันคือ รับ-ส่งได้ไกลมาก เกือบร้อยเมตร ไม่ค่อยหลุด หรือไม่หลุดเลย ผมก็เลย ตกลงเอาตัวนี้แหล่ะ  และจะเห็นตามภาพว่า ผมใด้ซื้ออุปกรณ์อะไรมาเพิ่มบ้าง
   และแล้ววันสำคัญ วันงานก็มาถึง วันนั้นเป็นวันเททองหล่อพระประธานที่วัด ผมก็ได้นำเครื่องเสียงไปช่วย และแล้วไมค์ลอยตัวนี้ออกงานแรก ซึ่งปรกติผมก็ใช้ไมค์สายตลอดนะครับ ถ้างานสำคัญขนาดนี้ และอีกอย่าง อยู่ไม่ไกลจากท่านเจ้าอาวาส (ท่านขอพูด) เพราะท่านนั่งห่างเครื่องเสียงกับไมค์ลอยตัวนี้ ไม่ถึง 10 เมตร ขอถามนะครับ
นั่งห่างกัน ไม่เกิน 10 เมตร เสียบสายสัญญาณแบบบาลานซ์ทั้งสองเส้น และบังเสาศาลาบ้าง เสียงขาดๆหายๆ บางที คนเดินผ่าน หรือบัง สัญญาณก็หาย เอ๊ะ? หรือเป็นเพราะถ่านชารจ์ แรงดันไม่พอ (1.2v1500 มิลลิแอมป์))เลยเปลี่ยนมาเป็น ถ่าน อัลคาไลล์ (1.5v)ก็ยังเหมือนเดิม
ตามรูปนะครับ เป็นไปได้ไหมว่า มันจะเกี่ยวข้องกัน ทั้งหม้อแปลง ซึ่ง V.สูงกว่า แต่กระแสต่ำกว่า หรือ เสาอากาศที่แถมมาไม่แมตกัน คือ 755 mkz ส่วนตัวรับ คลื่น 751.2 mkz / 770.2mkz ซึ่งผมเองก็ไม่น่าเชื่อครับว่า ไม่ถึง 10 เมตร หรือแม้แต่เราหันหลังให้เครื่องรับแล้วพูด ก็ยังสะดุดเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ บางทีท่านอาจจะเคยเจอปัญาแบบนี้ ซึ่งผมเข็ดแล้ว และกำลังมองหายี่ห้อใหม่อยู่ ที่มองใว้คือ nts u660 ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ว่าด้วยเรื่องไมค์ลอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 11:47:39 น. »
เปิดที่ใส่ถ่าน  จะเจอสวิทซ์     

เลื่อนไปที่ Hi

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 12:29:04 น. »
เปิดที่ใส่ถ่าน  จะเจอสวิทซ์     

เลื่อนไปที่ Hi

Hi กับ Low ก็สลับกันแล้ว ยังเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 12:57:47 น. »
Hi กับ Low ก็สลับกันแล้ว ยังเหมือนเดิมครับ

เครมครับ

ออฟไลน์ alexaob

• ระดับ 4
  • *
  • 131529B9 , 46A7E4D6,492546D5 ครูภูมิ,7504B4BC(XMK)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:13:43 น. »
ลองเปลี่ยนจากบริเวณวัดเป็นที่อื่นครับ.

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:21:30 น. »

เครมครับ

ครับผม ก่อนจะไปถึงจุดนั้น ผมคิดว่าบางทีอาจจะแก้ไขได้บ้างหน่ะครับ และอีกอย่างลืมเล่าให้ฟังครับว่า ตอนนั้นผมไปที่ตัวจังหวัดหนองคาย เพื่อไปหาซื้อดอกลำโพง 18 นิ้ว และเจอร้านซ่อมดอกลำโพง พร้อมขายดอกลำโพงใหม่ ติดกับแม่น้ำโขง และขายเกี่ยวกับเครื่องขยายเสียงด้วย และเห็นมีไมค์ลอยยี่ห้อนี้พอดี ก็เลยซื้อกลับมา และความสะเพร่าของผมด้วย ที่ตอนให้ช่างลองเสียง (ตอนลองผมกำลังจ่ายเงินอยู่กับเจ้าของร้าน)เสร็จเรียบร้อย แล้วช่างก็แพคของกลับคืน ใส่กล่องเหมือนเดิม พอมาถึงบ้าน เปิดออกมาดู อ้าว? เสาอากาศไม่มี และหนำซ้ำ ข้างๆตัวรับ ยังมีรอยเจาะสกรูอีก ผมเลยมั่นใจว่า เจอร้านค้าไม่ซื่อซะแล้ว คงจะเป็นของย้อมแมวแน่นอน ก็เลยกลับเอาไปเปลี่ยน พอไปถึง ผมหิ้วของลงไปพร้อมกับพูดว่าขอเปลี่ยน พร้อมกับทำที ไปยืนหน้าร้าน และถ่ายรูปสถานที่ หน้าร้าน ชื่อหน้าร้าน เจ้าของร้านเลยรีบไปหยิบของใหม่มาให้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ และผมก็เปิดเช็คดูแบบละเอียด o.k. ใหม่จริง (ตัวที่มีปัญหานี่แหล่ะ) อะไรจะซวยขนาดนี้
ป.ล. คงเป็นความผิดผมเอง ที่ไม่ซื้อจากร้านตัวแทนจำหน่ายโดยตรง

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:29:53 น. »

เครมครับ

อยากสอบถามครับว่า หม้อแปลงที่เขาแถมมาให้ อยู่ที่ 14 โวลต์ กระแสออก 200 วัตต์ แต่ที่ตัวรับ รับ 12 โวลต์ 300 วัตต์ เป็นไปได้ไหมครับ ว่ากระแสไม่พอ ผมจะได้ไปหามาเปลี่ยน หรือท่านใดเคยใช้ตัวนี้ ผมอยากรู้ว่า หม้อแปลงใช่ตัวเดียวเดียวกันไหม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:30:25 น. »
ครับผม ก่อนจะไปถึงจุดนั้น ผมคิดว่าบางทีอาจจะแก้ไขได้บ้างหน่ะครับ และอีกอย่างลืมเล่าให้ฟังครับว่า ตอนนั้นผมไปที่ตัวจังหวัดหนองคาย เพื่อไปหาซื้อดอกลำโพง 18 นิ้ว และเจอร้านซ่อมดอกลำโพง พร้อมขายดอกลำโพงใหม่ ติดกับแม่น้ำโขง และขายเกี่ยวกับเครื่องขยายเสียงด้วย และเห็นมีไมค์ลอยยี่ห้อนี้พอดี ก็เลยซื้อกลับมา และความสะเพร่าของผมด้วย ที่ตอนให้ช่างลองเสียง (ตอนลองผมกำลังจ่ายเงินอยู่กับเจ้าของร้าน)เสร็จเรียบร้อย แล้วช่างก็แพคของกลับคืน ใส่กล่องเหมือนเดิม พอมาถึงบ้าน เปิดออกมาดู อ้าว? เสาอากาศไม่มี และหนำซ้ำ ข้างๆตัวรับ ยังมีรอยเจาะสกรูอีก ผมเลยมั่นใจว่า เจอร้านค้าไม่ซื่อซะแล้ว คงจะเป็นของย้อมแมวแน่นอน ก็เลยกลับเอาไปเปลี่ยน พอไปถึง ผมหิ้วของลงไปพร้อมกับพูดว่าขอเปลี่ยน พร้อมกับทำที ไปยืนหน้าร้าน และถ่ายรูปสถานที่ หน้าร้าน ชื่อหน้าร้าน เจ้าของร้านเลยรีบไปหยิบของใหม่มาให้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ และผมก็เปิดเช็คดูแบบละเอียด o.k. ใหม่จริง (ตัวที่มีปัญหานี่แหล่ะ) อะไรจะซวยขนาดนี้
ป.ล. คงเป็นความผิดผมเอง ที่ไม่ซื้อจากร้านตัวแทนจำหน่ายโดยตรง

งง   จะแก้เองทำไมครับ    แล้วอีกอย่าง  ตอนรับของทำไมไม่เทสครับ

ออฟไลน์ mixmas

• *
  • HL#6D221874 (ริมมูลน้อย)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:33:53 น. »
ผมใช้อยู่รุ่นนี้ ก็โอเคดีนะ

ออฟไลน์ เหน่ง หนองมน

• *
  • HL- 555A571E
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:34:00 น. »
1 พี่วางตัวรับไมค์ไว้บนแรค หรือวางในแรคครับ

2 ในวันที่ใช้งานมีไมค์ลอยชุดอื่นเปิดด้วยหรือเปล่าครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 13:56:29 น. »
1 พี่วางตัวรับไมค์ไว้บนแรค หรือวางในแรคครับ

2 ในวันที่ใช้งานมีไมค์ลอยชุดพอื่นเปิดด้วยหรือเปล่าครับ

ผมวางใว้บนโต๊ะเลยครับ ซึ่งผมก็ยังงงว่า ทำไมคนเดินผ่าน หรือบัง คลื่นก็ยังหลุด และผมอยากสอบถามครับว่า เสาอากาศที่เค้าแถมมา ระบุว่า 755 Mhz แต่ตัวรับ 770.2 mkz กับ 751.2 mkz ซึ่งผมว่าก็ไม่น่าจะเกี่ยว ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ เพราะยี่ห้อนี้ ผมก็ยังใช้อยู่ ทั้งครอส ทั้งอีคิว ครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด เพียงแต่ใช้ตัวนี้เป็นตัวแรกหน่ะครับ :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 14:29:13 น. »
ผมวางใว้บนโต๊ะเลยครับ ซึ่งผมก็ยังงงว่า ทำไมคนเดินผ่าน หรือบัง คลื่นก็ยังหลุด และผมอยากสอบถามครับว่า เสาอากาศที่เค้าแถมมา ระบุว่า 755 Mhz แต่ตัวรับ 770.2 mkz กับ 751.2 mkz ซึ่งผมว่าก็ไม่น่าจะเกี่ยว ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ เพราะยี่ห้อนี้ ผมก็ยังใช้อยู่ ทั้งครอส ทั้งอีคิว ครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด เพียงแต่ใช้ตัวนี้เป็นตัวแรกหน่ะครับ :thank1:

เนื่องเสารับ   มันเป็นย่านความถี่ที่เหมาะสม เขาทำมากลางๆ ไม่ได้หมายความว่ามากน้อยกว่านี้จะรับไม่ได้
ไม่มียี่ห้อใหนหรอกที่ทำมาความถี่ตรงกันเป๊ะ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 15:21:33 น. »
เนื่องเสารับ   มันเป็นย่านความถี่ที่เหมาะสม เขาทำมากลางๆ ไม่ได้หมายความว่ามากน้อยกว่านี้จะรับไม่ได้
ไม่มียี่ห้อใหนหรอกที่ทำมาความถี่ตรงกันเป๊ะ

ขอบคุณ คำตอบหมอนพครับ พอจะเข้าใจแล้ว แล้วหม้อแปลงที่แถมมาให้ เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 15:58:17 น. »
ขอบคุณ คำตอบหมอนพครับ พอจะเข้าใจแล้ว แล้วหม้อแปลงที่แถมมาให้ เป็นแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ

แบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 16:08:36 น. »
น่าจะถูกรบกวนจากสัญญาณอื่น ๆ ในบริเวณใกล้เคียง เช่น วิทยุชุมชน วิทยุสื่อสาร หรือแม้แต่คอมพิวเตอร์
ลองคิดครับว่ามีปัจจัยอะไรบ้างในบรอเวณนั้นที่สามารถปล่อยคลื่นความถี่วิทยุมากวนได้

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 16:27:00 น. »
น่าจะถูกรบกวนจากสัญญาณอื่น ๆ ในบริเวณใกล้เคียง เช่น วิทยุชุมชน วิทยุสื่อสาร หรือแม้แต่คอมพิวเตอร์
ลองคิดครับว่ามีปัจจัยอะไรบ้างในบรอเวณนั้นที่สามารถปล่อยคลื่นความถี่วิทยุมากวนได้

ขอบคุณท่านมากนะครับที่แนะนำ แต่ผมลองทดสอบดูอีก หลายๆที่ก็เหมือนเดิมครับ สรุปว่า เรื่อง ดวง...ล้วนๆใช่ไหมครับ  :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 16:34:50 น. »
ขอบคุณท่านมากนะครับที่แนะนำ แต่ผมลองทดสอบดูอีก หลายๆที่ก็เหมือนเดิมครับ สรุปว่า เรื่อง ดวง...ล้วนๆใช่ไหมครับ  :thank1:
ถ้าจะเป็นแบบนั้นครับ
ส่งเคลม ถ้าเคลมได้ครับ

ออฟไลน์ Loedsak2012

• ระดับ 1
  • *
  • รหัสฮาร์ดล๊อค 1268906A,42F44A00 ซื้อจาก noi1960
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 21:02:00 น. »
    ผมเคยเอา ET-777 III เสาหน้า มาเจอปัญหาสัญญาณมันมีเสียง "แซ่บ" แบบหลุดคลื่นไม่นิ่ง  เก็บลงกล่องอีกวันไปเปลี่ยนเอา ET-9988A มา  ทีนี้ OK ละไม่มีปัญหา
เรื่องระยะรับส่ง ผมเปลี่ยน Voice Shixian ใส่เลย

ออฟไลน์ sarawutsound

• ระดับ 4
  • *
  • 8FE34E61 ((MP))
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 22:42:21 น. »
   ผมเคยเอา ET-777 III เสาหน้า มาเจอปัญหาสัญญาณมันมีเสียง "แซ่บ" แบบหลุดคลื่นไม่นิ่ง  เก็บลงกล่องอีกวันไปเปลี่ยนเอา ET-9988A มา  ทีนี้ OK ละไม่มีปัญหา
เรื่องระยะรับส่ง ผมเปลี่ยน Voice Shixian ใส่เลย

งานเข้าผมละ เพิ่งสั่งมาวันนี้เลยครับ ET-777 III เสาหน้า อีกตัวไม่มีปัญหา อีกตัวมีปัญหาแบบที่พี่ว่ามาเลย เหมือนคลื่นจะหลุด  ปิดสวิทช์ก็มีเสียงซ่าาาาาตลอด พอวางตั้งหาย พอปล่อยมือเป็นอีก บางทีก็ใช้ได้ปกติ งงเลย ทำไงดีล่ะเนี่ยขนส่งก็จะหยุดแล้ว ร้านเขาจะให้ผมเปลี่ยนไหมเนี่ย :strom: :strom: :strom:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 เมษายน 2016, 23:50:37 น. โดย sarawutsound »

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 6 เมษายน 2016, 23:30:26 น. »
สิ่งที่ผมเจอกับงานวัด  วันสำคัญต่าง ๆ เกี่ยวกับวัด  และส่วนมากใช้ไมค์ลอยเยอะ ผมเคยเจอคำสั่งว่าไมค์ทุกตัวต้องเป็นไมค์ลอย เสียงชัดเจนไม่ขาดหาย  และระบบเสียงต้องได้ยินรอบทิศตามที่กำหนด  ซึ่งผมเคยใช้มากสุด 8 ตัว    ยูโรเทคล้วน  ๆ  ทั้ง 111  777 999  ทุกตัวความถี่ไม่ชนกัน  ตอนทดสอบในสถานที่จริง  ภาครับ  อยู่ข้างโบสถ  ใช้งานปกติทุกอย่าง  ไม่มี ฟิต ฟัด ให้ได้ยิน  เมื่อเริ่มเข้าพิธี พิธีกรกำลังพูด  คนเริ่มเยอะ  ซึ่งอุปกรณ์สื่อสารต่าง ๆ ก็เยอะตาม ทั้งโทรศัพท์ วิทยุสื่อสาร  ตัวที่สัญญาณอ่อนที่สุดเริ่มแสดงอาการ ฟิต ฟัด คือ 999    (เจ้านายเริ่มหันมามอง)  ผมคิดในใจขนาดพิธีหลักยังไม่เริ่ม  ยังมีอาการขนาดนี้สงสัยจะไม่รอด  จึงจัดการเอา 111 ไปเปลี่ยนพิธีกร  เพื่อแก้ขัดไปก่อน  ส่วนเรากลับมา โยนสายเข้าไปข้างในโบสถ แล้วเอาตัวรับ ไปอยู่ให้ใกล้พิธีที่สุด  แล้วย้ายภาครับทุกตัว เข้าไปไว้ในโบสถ   บอกตามตรงงานนั้นเป็นงานที่ตื่นเต้นมาก  งานสำคัญเป็นหน้าตาเจ้านายตอนนั้น  ผมนี่รอดงานนั้นมาได้อย่างหวุดวิด และปลอดภัย  และหลังจากนั้น ก็ได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่แบบนั้น  อีกเรื่อยมา

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2016, 04:28:10 น. »
สิ่งที่ผมเจอกับงานวัด  วันสำคัญต่าง ๆ เกี่ยวกับวัด  และส่วนมากใช้ไมค์ลอยเยอะ ผมเคยเจอคำสั่งว่าไมค์ทุกตัวต้องเป็นไมค์ลอย เสียงชัดเจนไม่ขาดหาย  และระบบเสียงต้องได้ยินรอบทิศตามที่กำหนด  ซึ่งผมเคยใช้มากสุด 8 ตัว    ยูโรเทคล้วน  ๆ  ทั้ง 111  777 999  ทุกตัวความถี่ไม่ชนกัน  ตอนทดสอบในสถานที่จริง  ภาครับ  อยู่ข้างโบสถ  ใช้งานปกติทุกอย่าง  ไม่มี ฟิต ฟัด ให้ได้ยิน  เมื่อเริ่มเข้าพิธี พิธีกรกำลังพูด  คนเริ่มเยอะ  ซึ่งอุปกรณ์สื่อสารต่าง ๆ ก็เยอะตาม ทั้งโทรศัพท์ วิทยุสื่อสาร  ตัวที่สัญญาณอ่อนที่สุดเริ่มแสดงอาการ ฟิต ฟัด คือ 999    (เจ้านายเริ่มหันมามอง)  ผมคิดในใจขนาดพิธีหลักยังไม่เริ่ม  ยังมีอาการขนาดนี้สงสัยจะไม่รอด  จึงจัดการเอา 111 ไปเปลี่ยนพิธีกร  เพื่อแก้ขัดไปก่อน  ส่วนเรากลับมา โยนสายเข้าไปข้างในโบสถ แล้วเอาตัวรับ ไปอยู่ให้ใกล้พิธีที่สุด  แล้วย้ายภาครับทุกตัว เข้าไปไว้ในโบสถ   บอกตามตรงงานนั้นเป็นงานที่ตื่นเต้นมาก  งานสำคัญเป็นหน้าตาเจ้านายตอนนั้น  ผมนี่รอดงานนั้นมาได้อย่างหวุดวิด และปลอดภัย  และหลังจากนั้น ก็ได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่แบบนั้น  อีกเรื่อยมา

:beer: :beer: ดีครับที่เอาตัวรับไปไว้ใกล้ตัวไมค์ลอยมากที่สุด กันสัญญาณหลุด แต่ผมก็เคยใช้รุ่นตองเจ็ด ผมว่ามันรับสัญญาณได้ดีมากและไกลมากเลยครับ  :beer: :beer:

ออฟไลน์ Sanehคนเมืองพุทธ

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 42F6E935 เอื้อศิลป์, 1E000F55 อู๊ด โคจร
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2016, 06:59:45 น. »
ออกงานวัดบ่อยๆ เจออาการนี้ประจำบางที่ก็เข้าใจว่านี่คือไมค์ลอย
บางที่ก็บ่นอุบ เลยจัดไมค์สายให้ซะ ท่านขอมาเราจัดให้
แต่หนักสุดคือถือไมค์ลอยเดินรอบวัด55 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2016, 07:02:01 น. »
เดี๋ยวนี้ไมค์ลอยแบรนด์ใหม่ๆ คุณภาพดี ออกมาหลายเจ้าครับ ราคาต่ำกว่าหมื่น
เพิ่มเงินอีกนิด เปลี่ยนแนวคิดจากตระกูลตอง ชีวิตอาจจะดีขึ้นครับ..

:party:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2016, 08:26:22 น. »
เดี๋ยวนี้ไมค์ลอยแบรนด์ใหม่ๆ คุณภาพดี ออกมาหลายเจ้าครับ ราคาต่ำกว่าหมื่น
เพิ่มเงินอีกนิด เปลี่ยนแนวคิดจากตระกูลตอง ชีวิตอาจจะดีขึ้นครับ..

ใช้ Mipro มาครบ 5 ปีแล้ว  หล่นเป็นสิบๆครั้งยังไม่มีอะไรผิดปกติ 

ออฟไลน์ sarawutsound

• ระดับ 4
  • *
  • 8FE34E61 ((MP))
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2016, 09:21:09 น. »

ต่อนี้ไปสำหรับผม ยี่ห้อนี้ถ้าไม่ได้ลองก่อน ผมจะไม่สั่งอีกเด็ดขาด  วันนี้คุยกับรัานให้ส่งกลับไปเปลี่ยน โดนค่าส่งนิ่ม+ติดหยุดยาว ผมยอมใช้มันไปตัวเดียวนี่แหละ ตอง8ก็ใช้ได้1ตัว เป็นสองตัวพอดี :)