ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับเปิด eXtreme แล้วเครื่องค้างไปเลย  (อ่าน 6083 ครั้ง)

ออฟไลน์ llwswssu

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
ช่วยด้วยครับเปิด eXtreme แล้วเครื่องค้างไปเลย
« เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 12:01:08 น. »
WindowsXP Pack2 C 2.6 ram512 ati 9250 ใช้เล่น All in one ได้ไม่มีปัญหาแต่พอเปิด Xtreme Karaoke ทุกอย่างหยุดหมด จะเป็นตอนหลังจากมีการแสดงรูป Icon karaPlayer ที่มุมขวาด้านล่าง เกิดจากอะไรและต้องแก้อย่างไรครับทั้งที่ก่อนหน้านั้นก็ไม่มีปัญหาเล่นได้ดีทุกอย่าง ( ผมใช้ v1.0.7 อยู่ครับ )

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ช่วยด้วยครับเปิด eXtreme แล้วเครื่องค้างไปเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 12:10:02 น. »
double click ที่ icon มุมขวาล่างได้เลยครับมันก็จะโผล่ขึ้นมา เหมือนมีโปรแกรมบางอย่างสั่งให้ Minimize ไว้ครับ

nikom_5099

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับเปิด eXtreme แล้วเครื่องค้างไปเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 12:11:29 น. »
เข้าไปที่ Control Panel แล้ว Remove Extreme Karaoke ออก แล้วติดตั้ง ตัว Build 7 Final ผมก็เคยเป็นเหมือนกับท่านเลย แต่แก้ไขได้ครับ อย่าได้กังวล หลังลง B7 Final แล้ว ท่านก็อาจนำ ตัว Build 8 Alpha 3 ไปลองทดสอบดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Na-ka-ta

• ระดับ 3
  • *
  • อโรคยา ปรมาลาภา ......ความสุขสูงสุดของชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 12:52:47 น. »
เข้าไปที่ Control Panel แล้ว Remove Extreme Karaoke ออก แล้วติดตั้ง ตัว Build 7 Final ผมก็เคยเป็นเหมือนกับท่านเลย แต่แก้ไขได้ครับ อย่าได้กังวล หลังลง B7 Final แล้ว ท่านก็อาจนำ ตัว Build 8 Alpha 3 ไปลองทดสอบดูก็ได้ครับ

ลบแล้วจะเสียลายเซนต์ไหมครับ   ของผมก็เป็น เครื่องค้างจนทำอะไรไม่ได้เลย  รีสต๊าสก็ไม่หายครับ
ถ้าลง Build 8 แล้วไม่ต้องลง Extreme Karaoke หรือครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 13:07:30 น. »
ถ้าไม่เปลี่ยนฮาร์ดิสก์ใหม่ไม่เปลี่ยนซีพียูใหม่ไม่เปลี่ยนไดร์ฟใหม่ก็ไม่ต้องขอไลเซนต์ใหม่ครับ  ทางที่ดี ก็อปไลเซนต์เอาไว้ก่อนก็ดีครับ

nikom_5099

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 13:08:09 น. »

ลบแล้วจะเสียลายเซนต์ไหมครับ   ของผมก็เป็น เครื่องค้างจนทำอะไรไม่ได้เลย  รีสต๊าสก็ไม่หายครับ
ถ้าลง Build 8 แล้วไม่ต้องลง Extreme Karaoke หรือครับ

ถ้าท่านลง Extreme ไว้ที่ Drive อื่น ไม่ใช่ Drive C:\ ก็ไม่เสียลายเซนต์หรอกครับ ถ้าท่านไม่ Remove ออก มันก็ค้างทุกครั้งที่ท่านเรียกใช้งาน ส่วนเรื่องการที่จะลง Build 8 นั้น ท่านก้ต้อง setup ตัว Version เต็มไปก่อนเช่น B7 Final ถ้าอยากลองตัง B8 ท่านต้อง Rename Karaplayer.exe เป็นชื่ออื่น แล้วจึง Copy file Karaplayer.exe ไปวาง แค่นี้ท่านก็ทดลอง B8 ได้แล้ว

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 15:08:40 น. »
double click ที่ icon มุมขวาล่างได้เลยครับมันก็จะโผล่ขึ้นมา เหมือนมีโปรแกรมบางอย่างสั่งให้ Minimize ไว้ครับ
ขอขอบคุณทุกท่านครับ...
double click ที่ icon มุมขวาล่างไม่ได้ครับพอเปิดโปรแกรม Xtreme แล้วเครื่องหยุดไปหมดทุกอย่างเลยครับ
ต้องกดปุ่มรีเซทเพื่อสตาร์ทใหม่เท่านั้นครับ

nikom_5099

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 15:43:38 น. »
ขอขอบคุณทุกท่านครับ...
double click ที่ icon มุมขวาล่างไม่ได้ครับพอเปิดโปรแกรม Xtreme แล้วเครื่องหยุดไปหมดทุกอย่างเลยครับ
ต้องกดปุ่มรีเซทเพื่อสตาร์ทใหม่เท่านั้นครับ

อิอิ เชื่อผมเหอะ Remove และติดตั้ง B7 Final ซะ รับรองใช้งานได้ชัวร์ พอเข้า Windows ได้ปุ๊บ ท่านก็ไปที่ controlpanel> Add/Remove

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 15:57:50 น. »
อิอิ เชื่อผมเหอะ Remove และติดตั้ง B7 Final ซะ รับรองใช้งานได้ชัวร์ พอเข้า Windows ได้ปุ๊บ ท่านก็ไปที่ controlpanel> Add/Remove
xEtreme อยู่ใน Drive E: ถ้าผมใช้วิธี Format Drive C: แล้วลง XP ใหม่ได้หรือไม่ครับ
และต้อง setup Xtreme ใหม่ด้วยหรือเปล่าขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 16:13:49 น. »
xEtreme อยู่ใน Drive E: ถ้าผมใช้วิธี Format Drive C: แล้วลง XP ใหม่ได้หรือไม่ครับ
และต้อง setup Xtreme ใหม่ด้วยหรือเปล่าขอบคุณครับ

format เครื่องใหม่ต้อง setup ใหม่ด้วยครับเพราะมันมีไฟล์บางตัวที่ต้องเข้าไปอยู่กับ Window ครับ  :) :) :)

• ระดับ 3
  • *
  • 4489384D
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2007, 16:19:29 น. »
format เครื่องใหม่ต้อง setup ใหม่ด้วยครับเพราะมันมีไฟล์บางตัวที่ต้องเข้าไปอยู่กับ Window ครับ  :) :) :)
ถ้าแบบนี้ผมต้องขอ License key ใหม่ด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าลงไว้ E: ใช้ Key เดิมได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 เมษายน 2007, 16:28:40 น. โดย x-men »