ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลงโปรแกรม eXtreme Karaoke แล้วเครื่องค้างต้อง คลิ๊กหลาย ๆ ที ถึงจะขึ้นโปรแกรม  (อ่าน 2914 ครั้ง)

jinan

• บุคคลทั่วไป
        ผมลงโปรแกรม Xtreme Karaoke แล้วเครื่องค้างต้อง คลิ๊กหลาย ๆ ที ถึงจะขึ้นโปรแกรม ให้ลงทะเบียน แต่พอไปดูที่ Task Manager มันมี karaoke Run ค้างไว้อยู่ 3 ตัว แล้วเครื่องช้ามากเลย ผมเลยไกล้าที่จะลงทะเบียนกลัวเสีย License Key
สะเป็คเครื่อง ก้อ P III 733 Ram 256 Hdd 40 GB  ช่วยหน่อยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
1.ให้ update Driver VGA ครับตรงนี้สำคัญมากเพราะ Xtreme จะใช้งานส่วนการแสดงผลค่อนข้างมาก
เนื่องจากการทำงานจะเป็น Graphic ทั้งหมดถ้าใช้ driver ที่มาจาก window เองจะใช้งานตรงส่วนนี้ไม่ได้เต็มที่ครับ

2.พยายามโหลดโปรแกรมให้น้อยที่สุดสำหรับเครื่องที่กำลังไม่สูงมากนัก ลองปิดพวกโปรแกรม Anti virus ด้วยครับ

3.เลือกโหมดการทำงานเป็น Low จากเมนู Option ของโปรแกรม Xtreme