ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านขายดอกลำโพงบ้านหม้อครับ  (อ่าน 19154 ครั้ง)

weeray

• บุคคลทั่วไป
สอบถามร้านขายดอกลำโพงบ้านหม้อครับ
« เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 19:35:10 น. »
สอบถามร้านขายดอกลำโพงบ้านหม้อครับ
ท่านใดพอจะรู้จักช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: สอบถามร้านขายดอกลำโพงบ้านหม้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 19:54:49 น. »
ท่านใดพอจะรู้จักช่วยแนะนำหน่อยครับ

ดอกลำโพงยี่ห้อบ้านหม้อ   ผมไม่ทราบจริงๆครับว่าร้านใหนขาย ;D ;D ;D

แต่ถ้าลำโพงทั่วไป   ผมซื้อที่ร้านพรทิพย์  ที่บ้านหม้อครับ   เคยซื้อครั้งหนึ่ง ดอก 15 คู่เดียว หิ้วมากว่าจะถึงที่จอดรถแขนแทบหลุด

ตอนหลังสั่งซื้อทางเวปครับ  ราคาพอๆกัน  แต่ไม่ต้องถ่อสังขาร  ไม่ต้องหิ้ว   ไม่ต้องเสียค่ารถ ค่ากิน  ค่าจอดรถ  แถมยังมีบริการส่งถึงบ้านอีก   สะดวกกว่าเยอะครับ 

แนะนำพี่บ้านเก๋ ตรัง  ซึ่งเข้าเวปเราบ่อยๆ   ทิกเกอร์ซาวด์ เชียงใหม่ไพศาล-เอ้าท์เลต ลำปาง,   หรือ พี่เร ซาวด์มาร์ค ณ ชลบุรีก็ได้ครับ  ราคาพอๆกัน

somjainuk74

Re: สอบถามร้านขายดอกลำโพงบ้านหม้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 20:06:13 น. »

ดอกลำโพงยี่ห้อบ้านหม้อ   
มียี่ห้อนี้ด้วยหรือหมอ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 20:12:34 น. »
มียี่ห้อนี้ด้วยหรือหมอ

ไม่รู้ครับ   เห็นเขาถาม  เราก็ตอบ  ;D

weeray

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 20:31:47 น. »

ดอกลำโพงยี่ห้อบ้านหม้อ   ผมไม่ทราบจริงๆครับว่าร้านใหนขาย ;D ;D ;D

แต่ถ้าลำโพงทั่วไป   ผมซื้อที่ร้านพรทิพย์  ที่บ้านหม้อครับ   เคยซื้อครั้งหนึ่ง ดอก 15 คู่เดียว หิ้วมากว่าจะถึงที่จอดรถแขนแทบหลุด

ตอนหลังสั่งซื้อทางเวปครับ  ราคาพอๆกัน  แต่ไม่ต้องถ่อสังขาร  ไม่ต้องหิ้ว   ไม่ต้องเสียค่ารถ ค่ากิน  ค่าจอดรถ  แถมยังมีบริการส่งถึงบ้านอีก   สะดวกกว่าเยอะครับ 

แนะนำพี่บ้านเก๋ ตรัง  ซึ่งเข้าเวปเราบ่อยๆ   ทิกเกอร์ซาวด์ เชียงใหม่ไพศาล-เอ้าท์เลต ลำปาง,   หรือ พี่เร ซาวด์มาร์ค ณ ชลบุรีก็ได้ครับ  ราคาพอๆกัน

แหมปล่อยมุข ใส่ผมเลยนะครับ
พอดีเจ้านายท่านจะให้ผมไปชื้อนะครับ ทีแรกกะว่าจะซ่อมของเก่าที่เสียลองสอบถามดูหลายที่แล้วไม่คุ้ม
เลยจะซื้อดอกใหม่ แต่ผมไม่รู้ราคา ก็เลยไม่รู้จะไปคุยกับท่านยังไงดี
ถ้าบอกราคาเพื่อไว้เยอะ เดี๋ยวหาว่าผมไปหลอกเอาตังค์ท่านอีก (ผมละกลุ้มจาย)
ก้อเลยอยากรบกวนท่านทั้งหลายที่มีเบอร์โทรติดต่อร้านช่วยแนะนำหน่อยครับ (พอดีจะเข้า กทม. ไปงานศพ ร.ต.ท. เอก สุขิโต วีระบุรุษจากแดนได้)
จะได้บอกราคาท่านเจ้านายถูก ถ้าพูดไปลอยๆ เดี๋ยวหาว่าโกหกอีก
รบกวนหน่อยนะครับ
ของที่ต้องการ
15 นิ้ว โครงหล่อ 2 ดอก ขอราคาเบาๆหน่อย ตัวนี้ตู้บังคับเพราะเป็นตู้เก่า ดอกเดิมเสีย
18 นิ้ว 1 ดอก  แบบไหนก้อได้ ใส่ตู้ W ของเก่าเป็นดอก ACCORD โครงปั๊ม เอาแบบราคาเบาๆ เสียงพอไปวัดไปวาก้อพอ
TWEETTER HORN 2 ดอก ใส่กับตู้ดอก 15
PASSIVE CROSS 2 ทาง ใส่ตู้ 15 กับ TWEETTER HORN (เรียกถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้) เอาภาษาบ้านๆว่า ดอกปากเป็ดละกัน
เท่านี้ละครับไม่รู้มันกี่บาท รบกวนท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 20:43:41 น. »
แหมปล่อยมุข ใส่ผมเลยนะครับ
พอดีเจ้านายท่านจะให้ผมไปชื้อนะครับ ทีแรกกะว่าจะซ่อมของเก่าที่เสียลองสอบถามดูหลายที่แล้วไม่คุ้ม
เลยจะซื้อดอกใหม่ แต่ผมไม่รู้ราคา ก็เลยไม่รู้จะไปคุยกับท่านยังไงดี
ถ้าบอกราคาเพื่อไว้เยอะ เดี๋ยวหาว่าผมไปหลอกเอาตังค์ท่านอีก (ผมละกลุ้มจาย)
ก้อเลยอยากรบกวนท่านทั้งหลายที่มีเบอร์โทรติดต่อร้านช่วยแนะนำหน่อยครับ (พอดีจะเข้า กทม. ไปงานศพ ร.ต.ท. เอก สุขิโต วีระบุรุษจากแดนได้)
จะได้บอกราคาท่านเจ้านายถูก ถ้าพูดไปลอยๆ เดี๋ยวหาว่าโกหกอีก
รบกวนหน่อยนะครับ
ของที่ต้องการ
15 นิ้ว โครงหล่อ 2 ดอก ขอราคาเบาๆหน่อย ตัวนี้ตู้บังคับเพราะเป็นตู้เก่า ดอกเดิมเสีย
18 นิ้ว 1 ดอก  แบบไหนก้อได้ ใส่ตู้ W ของเก่าเป็นดอก ACCORD โครงปั๊ม เอาแบบราคาเบาๆ เสียงพอไปวัดไปวาก้อพอ
TWEETTER HORN 2 ดอก ใส่กับตู้ดอก 15
PASSIVE CROSS 2 ทาง ใส่ตู้ 15 กับ TWEETTER HORN (เรียกถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้) เอาภาษาบ้านๆว่า ดอกปากเป็ดละกัน
เท่านี้ละครับไม่รู้มันกี่บาท รบกวนท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับ

ลองเอาราคาแบบนี้ไปเป็นเกณฑ์ก็แล้วกันครับ  ถ้าร้านใหนถูกว่าก็เอาเลย  ถ้าแพงกว่าก็กลับมาสั่งซื้อเอาครับ
ดอก 15
รุ่นนี้ 1200

รุ่นนี้ 1400

ตัวนี้ 2490 ครับ

หรือลองไปเช็คราคาดูคร่าวก่อนครับที่
http://www.tiggersound.com/webboard/index.php   สมัครสมาชิกด้วยเน้อ  ไม่งั้นไม่เห็นรูป

weeray

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 22:49:14 น. »
ว่าแต่พี่ไม่มีร้านที่แนะนำหน่อยเหรอครับ เดี๋ยวไปไม่ถูก
ต้องขอบคุณมากๆครับที่แนะนำพร้อมรูปสวยๆ  :thank1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2009, 23:46:49 น. »
ว่าแต่พี่ไม่มีร้านที่แนะนำหน่อยเหรอครับ เดี๋ยวไปไม่ถูก
ต้องขอบคุณมากๆครับที่แนะนำพร้อมรูปสวยๆ  :thank1:

ลองดูที่ร้านพรสยามได้ครับ  เห็นแถวๆบ้้านผมไปซื้อกัน สองสามราย  ราคาก็โอเคครับ

เลี้ยวซ้ายมาจากคลองหลอดไม่ถึงร้อยเมตรก็เจอแล้วครับ  ซ้ายมือ  หรือจะลองเดินเข้าซอยกลางๆ  ดูก็ได้  แถวร้าน โมดิฟาย

1.หนึ่งelectronic     

จำหน่ายอะไหล่ TV,VDO,วิทยุ
   2.ช.ชัยชนะ    จำหน่ายอะไหล่วิทยุ เทป โทรทัศน์ วีดีโอ สายและเสาอากาศ โทร 222-6685
   8.วิชุมงคลอะไหล่    
   10.วันชัยsound    

จำหน่ายตู้ลำโพง,Poweramp,EQ,Mixerและอุปกรณ์ทางด้านเครื่องเสียง
   14.ไฟแสงลำโพง    

จำหน่ายลำโพง
   15.กรุงสยามอะไหล่    

อะไหล่electronic     ต่างๆอะไหล่TV,VDO,วิทยุ
   16.แอลพีแทรดดิ้ง    
   17.วิมลพัฒพ์    
   18.พรสยามelectronic    
   19.พ.พิพัฒน์โรจน์    
   21.ศิริelectronic    
   22.ภิญโญ    
   23.เตี่ยวelectronic    

Poweramp,ลำโพง,Mixer,EQ,ไมค์ อุปกรณ์ทางด้านเสียง
   24.เด่นสยาม    

ตู้ลำโพง สายลำโพงขนาดต่างๆ
   25.สหพิพัฒน์    จำหน่ายIC ,Transistor,Diode,SCR,Triac
   26.โชคชัยelectronic    อุปกรณ์electronic เครื่องมือ,เครื่องวัดต่างๆ
   27.NV sale&sevice    จำหน่ายอะไหล่TV,VDO,วิทยุ,เทป และอไหล่เครื่องใช้ไฟฟ้าต่างๆ
   28.Electronic source    จำหน่ายอุปกรณ์electronic,IC,Diode,resistor และอุปกรณ์ประยุกต์ใช้งานเกี่ยวกับ microcontrollel
   29.อุดมelectronic    จำหน่ายอุปกรณ์electronic,เครื่องมือ,เครื่องวัดต่างๆ
   30.สยามอะไหล่    จำหน่ายอะไหล่เครื่องใช้ด้านelectronic และอุปกรณ์elec
   31.EPS    อุปกรณ์elec ,เครื่องมือ,เครื่องวัด,ชุดkit,
   32.EPS2    สาขาของ EPS
   33.ไมโครซิสเต็ม    จำหน่าย IC,transistor
   34.สากล supply    
   35.สิริโภคาelectronic    
   36.ไฮโปรคอมพิวเตอร์    จำหน่ายอุปกรณ์ computer และมีcomputer เก่าขาย
   37.ไทยแอมป์    ลำโพง,poweramp,EQ,mixer
   38.เมืองทองไฮเทค    จำหน่ายลำโพง,poweramp,EQ,mixer
   40.ไออีซี    amp,EQ,mixer ต่างๆ
   41.วีพีคอมมูนิเคชั่น    อุปกรณ์ทางด้านสื่อสาร VR,CB สายสัญญาณ
   42.เจมส์electronic    อะไหล่ TV,VDO,วิทยุ
   43.นัฐพงษ์    อุปกรณ์electronicทุกอย่าง,เครื่องเสียง ,มีsupermarket lectronic
   44.เจแอลศูนย์electronic    
   45.อมร    รับซ่อม TV ,VDO,walkman
   46.PS สเตอริโอ    poweramp,EQ,Mixer,tape-deck
   47.ประดิษฐเจริญ    poweramp,EQ,ลำโพง
   48.ประดิษฐ์    อุปกรณ์electronic,transistor,R,C,ชุดkit ,switch
   49.ออดิโอ & alarm    เครื่องเสียงต่างๆ,poweramp,EQ,Mixer
   50.ประดิษฐ์เจริญ    poweramp,EQ,ลำโพง
   51.มิวสิกซาวด์    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer,ไมค์
   52.A-technic    poweramp,EQ,ลำโพง
   53.กวางelectronic    ขายและซ่อม อุปกรณ์สื่อสาร CB,VR
   54.EPS    อุปกรณ์electronic,transistor,R,C,ชุดkit ,switch
   55.ไฮเปอร์  ออดิโอ    poweramp,,EQ,mixer,cd-player,MP3-player
   56.popular lectronic    poweramp,ลำโพง,EQ,mixer,cd-player,MP3-player
   57.เอเชียสากล    อุปกรณ์electronicทั่วไป เครื่องมือ เครื่องวัด
   58.คงวุฒิelectronic    ลำโพง
   59.ว.พิพัฒน์    ลำโพง
   60.ครองฟ้าลำโพง    ลำโพง
   61.electronicพลาซ่า    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer,tape-deck,cd-player
   62.ประเสริฐ์    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer,cd-player
   63.พีเอส    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer
   64.accord lectronic    อุปกรณ์เสียง,ตู้ลำโพง,poweramp,mixer,EQ,ไมค์
   65.ทิพย์วารีซิตี้    ลำโพง,เครื่องเสียง,อุปกรณ์elec,cd-player
   66.อมร    รับซ่อม TV ,VDO,walkman
   67.บ้านหม้อพลาซ่า    รวมร้านค้าย่อย มีทั้งเครื่องเสียง,VR CB,อุปกรณ์elec
   68.อมร    จำหน่ายอะไหล่ TV,VDO,และอุปกรณ์electronic
   69.จองชัยวิทยุสื่อสาร    ขายซ่อม เกี่ยวกับวิทยุสื่อสาร
   ึ70.P ออดิโอ    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer
   71.ทิพยelectronic    ลำโพง
   72.ไทย lectronic    อุปกรณ์electronic ทั่วไป เครื่องมือelectronic
   73.แทคน่าelctronic    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer,tape-deck,cd-player
   74.ธวัชชัยอะไหล่    
   ึ75.กรุงไทยไฮเทค    ลำโพง,poweramp,EQ,Mixer,tape-deck,cd-player
   76.สหลำโพง    ลำโพง
   ึึ77.กวางelectronic    ขายซ่อม เกี่ยวกับวิทยุสื่อสาร
   78.แอนนาดิจิท กรุ๊ป จำกัด    ขายอะไหล่ อุปกรณ์อีเล็กทรอนิกส์ รับสั่งอะไหล่อีเล็กทรอนิกส์จากต่างประเทศ TEL 02-2256375-6

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2009, 03:52:52 น. »
ร้าน  สกนธ์ ครับ  ชัวร์แน่นอน  ราคาคุยกันได้

:th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2009, 07:11:50 น. »
ร้าน  สกนธ์ ครับ  ชัวร์แน่นอน  ราคาคุยกันได้

แล้วเขาลดให้หรือเปล่าครับ คุยได้แต่ราคาเท่าเดิม อิอิ

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2009, 10:57:43 น. »

สนับสนุนอีกแรงผมก็ใช้บริการครับ ลดราคาจากราคาตั้ง 20%(แล้วจะตั้งทำไม น่าจะลดๆกันไปเลย) เบอร์โทรครับ 026-238053    026-2113223
ลองโทรไปดู เช็คหลายๆร้าน ร้านไหนถูกก็ซื้อร้านนั้น