ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>ภาพถ่าย งานของสาสม มิวสิค ครับพี่น้อง <<<<<<<<  (อ่าน 38597 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: >>>>>สาสม แล้วล่ะครับพี่น้อง <<<<<<<<
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 21:13:13 น. »
                 ขุนโจรกลับใจนะ......เพื่อสุขภาพไม่ว่ากัน...  เด้อ...พี่น้อง...

แกเชื่อหมอครับ   หมอบอกว่า  สุราทำให้นกเขาไม่ขัน

แต่.....ไม่รู้ช้าไปปล่าว..........................................ว๊ะยอชช์

• คณะก่อการ
Re: >>>>>สาสม แล้วล่ะครับพี่น้อง <<<<<<<<
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 21:18:47 น. »
วันที่ 23 ตอนเย็น   มีสองงานครับ
งานแรก  ทำบุญขึ้นบ้านใหม่  แบ่งเครื่องเสียงไปครึ่งหนึ่ง  กับงาน 20 กว่าโต๊ะ  ซึ่งไม่พอกับแขกที่มาช่วยกันร้องเพลงครับ 
เจ้าอิ๊  กับเจ้าเท่ห์ที่ทิ้งไว้พร้อมรถหนึ่งคัน ให้มันรับผิดชอบไป ก็เลยอดข้าวเย็นไปตามยถากรรม
รูปอยู่ที่กล้องเจ้าเท่ห์ครับ    พอเซ็ตเครื่องได้ที่  ผมก็เผ่นไปอีกงานครับ  พร้อมรถอีกคัน     

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • You'll never drunk alone
Re: >>>>>กระทู้รวบรวมผลงานของ>>>>>>สาสม มิวสิคครับ<<<<<<<<
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 21:28:30 น. »

น้องน้าเดียร์บอกว่า..ยิ้มฝากไปให้พี่อู๊ดรูปหล่อค่ะ    (บ่แม่นท่านไวยาวัจกรเด้อ...)

อูยส์สส  ถึงตัวจะไกล แต่ใจไม่เคยห่างเลย เจอเมื่อไหร่ที่ไหน ก็งามตลอด หวานใจไอ้ทิคนนี้ เดี๋ยวจะซื้อ ปลากระป๋อง จากเมือง กุลาลุมปู๋ ไปฝากนะจ๊ะ จุ๊บๆๆๆ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 21:36:29 น. »
งานที่สอง   ห่างจากงานแรก 35 กิโล เวทีเขาตั้งรอไว้แล้ว   งานรวมกันเลี้ยงฉลองมหาบัณฑิตจาก มสธ 4 ท่าน พร้อมบัณฑิตจาก มช. อีก 1

รวมกันเลี้ยงทีเดียว  ประหยัดดีเหมือนกัน   แถมด้วยฉลองวันเกิดลูกพี่ผมด้วยเลย  พร้อมกันทีเดียวสามงาน

พอไปถึง  เขาตั้งเวทีไว้แล้วครับ   สบายไป  เริ่มตั้งเครื่องเสียง  โดยมีลูกสาวคนเล็ก   น้องเอินเป็นลูกมือครับ  (แม่มันให้ลูกสาวตามไปช่วยดูแลพ่อ...เข้าใจคิด)

ฝีมือเด็ก 10 ขวบถ่ายรูปครับ  กล้อง DSLR  

รีบครับ   ร้อนครับ ห้าโมงเย็นก่าๆ  เกือบจะหกโมงแล้ว  ไม่เชื่อดูสภาพครับ

J-Bin ดอก 18 คู่เดียว  กับตู้กลาง 2 ทางดอก 12  ที่ปกติเอาไว้ทำมอนิเตอร์   เสียบขาตั้ง 1 คู่  ไฟรางเดียว

ลูกสาวครับ    ;D ;D ;D ;D

บรรยากาศในงานครับ   สบายๆ  นักร้องสาวคนเดีญว  ร้องได้แปดเพลง  พักยาวยันเลิกเลย

เครื่องปรุงมีแค่นี้ครับ  Alto 100FX ของเจ้าเอ  ต่อผ่านแอมป์บ้าน Magnet MA-5 ขับกลางแหลม  ไม่มีอีคิว
ต่อจาก Tape out เข้าชุดแอคทีฟซับของเมกาเทค   ตัดโลว์ที่ 140Hz เข้าแอมป์ Tapco ใส้ Megatech MT-1200  เข้าขับ J-Bin ครับ ตึบๆหายอยาก
คอนโทรลไฟตัวเ้ชลยว่าจะต่อไฟพาร์แต่ดันขี้เกียจเสียก่อนครับ  เลยวางไว้งั้นแหละ

ขาตั้งพี่ป้อม ที่น้าอู๊ดนอนเจิมแล้ว   หางานให้ดีจริงๆครับ   สาธุ

เพลงท้ายๆ  ก่อนเลิกครับ  นอนดึกๆมาสามวันติดๆ   วันอาทิตย์หมดสภาพ   นอนทั้งวันครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 21:54:18 น. »
ตั้งแต่ได้โต๊ะไปงานเพียบอีกวงนึงแล้ว ร่ำรวยๆครับ  :cheer:

อย่าลืมเรียกผมไปทำท่าปางไสยาสน์อีกนะครับพี่ป้อม  มหาเฮงเลยละ  ;D ;D

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 22:02:49 น. »
อย่าลืมเรียกผมไปทำท่าปางไสยาสน์อีกนะครับพี่ป้อม  มหาเฮงเลยละ  ;D ;D

โอ้....คิดไปถึงว่า   ถ้าได้ท่าปางสังวาสจะขลังขนาดใหน 

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 01:00:47 น. »
ผมติดงานยาว เหลืองานจนถึงวันที่1 กุมภาฯ ไม่ได้ร่วมงาน ได้ดูภาพอย่างเดียว งานที่ลานเบียร์ทำให้เคลียดได้ทุกๆคืน ตัดเบส ตัดกลอง ตัดกีตาร์ เปิดเบส เปิดกลอง เปิดกีตาร์ อาศัยความจำอย่างเดียวว่าเพลงไหน เพลงไหน คิวเพลงปัญหาเยอะจัดย๊ากยาก สถานที่งานมีแต่วัยรุ่น จัดแต่สตริงกับเพื่อชีวิต เพลงก็เหลือน้อยลง ลูกทุ่งแทบไม่ได้เล่นเลย เพลงที่เล่น เล่นวนซ้ำไปซ้ำ  ปีหน้าเล่นที่อาหารลานโอทอปดีกว่าเพลงเล่นได้ทุกสไตล์

ไม่สบายๆเหมือนวงสาสมซะเลย อยากเล่นก็เล่น จะร้องอะไรก็ร้อง   :th2:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 02:33:47 น. »
เล่นทับไลน์หรือครับ..ท่านเอ
น่าปวดหัวแทนเหมือนกันครับ... ;D ;D
ผมต้องไปถึงงานอย่างน้อย4โมงเย็นเพื่อเสร็จซาวด์ของตัวเองทั้งหมด ก่อนที่นักดนตรีเขามาแล้วผมจะเซ็ทไม่ได้เลย

บนเวทีมีมิกซ์2ตัว มิกซ์หน้า 1ตัว
 การ์ด X-fi 5.1  USB และ ออนบอร์ด

ผมแยกดังนี้

Realtek Front L+R = กระเดือง L ส่งไปมิกซ์หน้าเวที เวลาตัดไลน์ หรือเปิดไลน์ สไลด์เองที่หน้าโปรแกรม เพื่อให้มือกลองเลือกบางเพลงที่ตีได้ หรือไม่ได้
                              กระเดือง R เข้ามิกซ์บนเวที เพื่อบนเวทีจะได้แน่น ฟิลดีๆ

ที่ใช้ realtek ทั้งที่การ์ดก็เหลือช่อง เพราะ ออนบอร์ดกระเดื่องแน่นกว่า

X-FI     Front L+ R = ซาวดรวมทั้งหมด เข้ามิกซ์เล็กๆ เพื่อแยกเข้ามิกซ์บนเวทีกับมิกซ์หน้าเวที ขณะเล่น กด space Bar เปิด/ปิด เบสกีตาร์
           Sub               ส่งเมโทรโนม เข้ามิกซ์บนเวที

มิกซ์หน้าจะส่ง มอร์นิเตอร์เข้ามารวมกับมิกซ์บนเวที ผมแยก Aux เลือกเฉพาะ เมโทรโนมกับซาวด์ ให้มือกลองฟัง เพราะฉะนั้นมืิกลองจะไม่ได้ยิน เสียงร้องกับเครื่องดนตรีสดตัวอื่นเลย ไม่งั้นซาวด์ตามไม่ทัน จังหวะไม่พร้อมกัน
มอนิเตอร์เวที จะฟังได้ครบจากมิกซ์บนเวทีตามปกติ

ผู้ฟังด้านหน้า จะได้ฟังแค่เสียงซาวด์ เพอร์คัสชัน เมโทรโนมจะไม่ไปรบกวนเลย เพลงที่มือกลองที่ตีไม่ได้ จะได้ยินแค่กระเดื่อง อย่างเดียว หากผมเปิด ไฮแฮท สแนร์และทอมจากซาวด์คอม คนดูจะรู้ว่าไม่ได้ตีกลองเอง
เพราะฉะนั้น สแนร์ ไฮแฮท ทอม เป็นเสียงสดจริง ตีไม่ได้ กระเดื่องดังก็ยังใช้ได้ แต่ไม่มีปัญหา มือกลองทับได้เนียน เพลงที่เล่นได้ ก็จะเป็นกระเดื่อง D4
    งานนี้จึงมีกระเดื่อง 2 ตัว ทำให้รู้ว่า SF2 ผม กระเดื่องแน่นกว่า D4 ได้เสียงที่หนากว่ามาก

มีอยู่คืน นักดนตรีประจำไม่ได้มา หานักดนตรีอีกชุดมาเล่นแต่เพลงเล่นได้น้อยจึงเปิดซาวด์หมด ทุกชิ้น เล่นทับทุกชิ้น มือกลองตี เบาๆ ไม่ใส่เต็มที  คนฟังบอกเล่นดีกว่าชุดตีสด แปลกเหมือนกัน แฮะ

บนเวทีไม่มีคีย์บอร์ดตั้งเลย  เพราะผมคิดว่าเอาคีบอร์ดมา ผมก็เล่นไม่ได้อยู่แล้วเหมือนผมเล่นหลอกคนดู ผมเลยวางโน้ตบุ๊คให้เห็นเลยว่าทับไลน์ จะได้ไม่ต้องมานั่งจับผิด ทับไลน์หรือสดแท้ๆ :hap5:

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 06:53:04 น. »
ผมต้องไปถึงงานอย่างน้อย4โมงเย็นเพื่อเสร็จซาวด์ของตัวเองทั้งหมด ก่อนที่นักดนตรีเขามาแล้วผมจะเซ็ทไม่ได้เลย

บนเวทีไม่มีคีย์บอร์ดตั้งเลย  เพราะผมคิดว่าเอาคีบอร์ดมา ผมก็เล่นไม่ได้อยู่แล้วเหมือนผมเล่นหลอกคนดู ผมเลยวางโน้ตบุ๊คให้เห็นเลยว่าทับไลน์ จะได้ไม่ต้องมานั่งจับผิด ทับไลน์หรือสดแท้ๆ :hap5:
(....)

ใช้ Live control ของเด็กบางมดสิเอ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 07:32:58 น. »
ตั้งแต่ได้โต๊ะไปงานเพียบอีกวงนึงแล้ว ร่ำรวยๆครับ  :cheer:

ช่วงนี้ผมไม่มีงานเข้า  รอโต๊ะเสกมนต์ขลังจากพี่ป้อมอยู่เหมือนกันครับ...
 :cry: :cry: :zzz:

เอครับ  สมุดโน๊ตของอะไร  สีนี้แม่บ้านผมชอบมาก..
กำลังหาให้เขาอยู่..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มกราคม 2010, 07:37:28 น. โดย ชา ว๊อคแมน♂ »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 10:30:38 น. »
ช่วงนี้ผมไม่มีงานเข้า  รอโต๊ะเสกมนต์ขลังจากพี่ป้อมอยู่เหมือนกันครับ...
 :cry: :cry: :zzz:

เอครับ  สมุดโน๊ตของอะไร  สีนี้แม่บ้านผมชอบมาก..
กำลังหาให้เขาอยู่..
หมื่นต้นๆครับ sumsung NC10

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 11:00:14 น. »
หมื่นต้นๆครับ sumsung NC10

ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลแล้ว..
 :D :D

ออฟไลน์ สหัสเนตร มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 5D2F6587
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 12:20:01 น. »
ท่านเรือยอชน์ ดูไรน่ะ อิอิ*-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มกราคม 2010, 13:13:03 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 17:27:03 น. »
งานบวชเมื่อวันที่ 30 ที่ผ่านมาครับ   

ทดสอบการใช้งานแอมป์ตัวนี้เป็นงานแรก  และเป็นครั้งแรกที่เสียบไฟและเปิดมันขึ้นมา  หลังจากที่มันกองอยู่ในโกดังของ อบต.มากว่า 2 ปี

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 18:17:53 น. »
งานบวชเมื่อวันที่ 30 ที่ผ่านมาครับ   

ทดสอบการใช้งานแอมป์ตัวนี้เป็นงานแรก  และเป็นครั้งแรกที่เสียบไฟและเปิดมันขึ้นมา  หลังจากที่มันกองอยู่ในโกดังของ อบต.มากว่า 2 ปี

ได้ผลเป็นอย่างไรละ หมอ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:12:56 น. »
ได้ผลเป็นอย่างไรละ หมอ

แอมป์ตัวนี้ภาคขยายเป็นสวิทชิ่ง  1200w/ch  4 Ohm  ดูแล้วมันก็น่าจะมีอนาคตใช่ไม๊ครับพี่น้อง

แอมป์ตัวนี้มีคนบอกผมว่าเฮียสมโภชน์  แห่ง A&J รู้จักดีในสมัยหนึ่ง  จริงหรือเท็จคงต้องถามเฮียสมโภชน์เอง
เนื่องจากภาคจ่ายไฟมันเป็นสวิทชิ่ง ไฟ DC ที่ออกขั้วลำโพงแรงมากครับ  คล้ายๆเอาแบตเตอรี่ 12 v มาต่อสายแล้วเอาขั้วมาเขี่ยกัน  ยังไงยังงั้น  หลังจากไม่เคยโดนไฟดูดมาหลายปี  ก็พึ่งมีงานนี้แหละครับ   จื๊ดๆๆๆๆๆ พอเสียว

การใช้งานผมใช้แอมป์ขับตู้ปราบเซียนข้างละตู้  ลำโพง  4 ใบ  ใช้แอมป์ 2 ตัว  ลิ้งค์กันด้วยสายเคเบิ้ล  เนื่องจากไม่มีสวิทซ์ปรับให้ใช้แบบ Paralell
ช่วงหัวคำไฟปั่นๆมาให้ที่ 210 ไม่เป็นไรครับ  ใช้งานได้สบายๆ  หนักแน่น  นิ่ม อิ่มใช้ได้  จนเจ้าอิ๊  ที่อยู่หน้ามิกซ์ต้องลดเบสลง

ช่วงหัวค่ำและพิธีการ  ผ่านไปแบบคลุกคลักนิดหน่อย  เนื่องจากงานนี้ผมถูกสังคมทอดทิ้ง  ออกงานกับเจ้าอิ๊สองคน
เจ้าอิ๊อยู่หน้ามิกซ์  ผมอยู่บนเวที   จะเยี่ยวจะขี้  จะกิน  จะดื่ม  ไม่มีโอกาสเลยทุกอย่าง  แอมป์ที่ถูกวางไว้ใต้เวที  เวลาจะดูอาการมันทีก็ต้องขึ้นๆลงหลายครั้ง  ชักหอบ

ไกลไปหน่อยครับ   มืดสนิท

ใกล้เข้ามาอีกนิด   เออค่อยยังชั่ว

นักร้องสาวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:23:29 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:15:47 น. »
แอมป์ตัวนี้ภาคขยายเป็นสวิทชิ่ง  1200w/ch  4 Ohm  ดูแล้วมันก็น่าจะมีอนาคตใช่ไม๊ครับพี่น้อง

แอมป์ตัวนี้มีคนบอกผมว่าเฮียสมโภชน์  แห่ง A&J รู้จักดีในสมัยหนึ่ง  เนื่องจากภาคจ่ายไฟมันเป็นสวิทชิ่ง ไฟ DC ที่ออกขั้วลำโพงแรงมากครับ  คล้ายๆเอาแบตเตอรี่ 12 v มาต่อสายแล้วเอาขั้วมาเขี่ยกัน  ยังไงยังงั้น  หลังจากไม่เคยโดนไฟดูดมาหลายปี  ก็พึ่งมีงานนี้แหละครับ   จื๊ดๆๆๆๆๆ พอเสียว

การใช้งานผมใช้แอมป์ขับตู้ปราบเซียนข้างละตู้  ลำโพง 

แหะๆ น้า ถ้าไฟ DC ออกลำโพงขนาดนั้น น้าคงได้ขายนามาซ่อมลำโพงแล้วละครับ เป็นความแรงของสัญญาณมากกว่ามั้งครับ

ออฟไลน์ วุฒิ มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • HL- 6D22187A นพ สุพรรณ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:21:37 น. »
แอมป์ตัวนี้ภาคขยายเป็นสวิทชิ่ง  1200w/ch  4 Ohm  ดูแล้วมันก็น่าจะมีอนาคตใช่ไม๊ครับพี่น้อง

แอมป์ตัวนี้มีคนบอกผมว่าเฮียสมโภชน์  แห่ง A&J รู้จักดีในสมัยหนึ่ง  เนื่องจากภาคจ่ายไฟมันเป็นสวิทชิ่ง ไฟ DC ที่ออกขั้วลำโพงแรงมากครับ  คล้ายๆเอาแบตเตอรี่ 12 v มาต่อสายแล้วเอาขั้วมาเขี่ยกัน  ยังไงยังงั้น  หลังจากไม่เคยโดนไฟดูดมาหลายปี  ก็พึ่งมีงานนี้แหละครับ   จื๊ดๆๆๆๆๆ พอเสียว

โสน้าหน้า...ฮิฮิฮิฮิ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:25:47 น. »
แหะๆ น้า ถ้าไฟ DC ออกลำโพงขนาดนั้น น้าคงได้ขายนามาซ่อมลำโพงแล้วละครับ เป็นความแรงของสัญญาณมากกว่ามั้งครับ

จริงๆน้าอู๊ด  ช่วงที่ผมมาสลับสายขั้วลำโพง  เนื่องจากเขาเดินขั้วต่อสปีคค่อนที่ตู้ลำโพงมาผิด  รู้เลย  เหมือนเอาขั้วแบตเตอรี่มาเขี่ยกันเล่นไฟแลบชัดเลย   ดูดตลอดเวลา  ขนาดใส่รองเท้าผ้าใบแล้วน๊ะ

หลังเสร็จพิธีการ    ปัญหาเริ่มก่อครับ  เห็นไกลๆสุดๆนั่นไม๊   เริ่มแล้ว     

พ่อนาคซึ่งมีอาชีพเป็นช่างตีตู้เครื่องเสียงรถยนต์   เลยมีสมาชิกที่ชื่นชอบในฝีมือ   น้ำรถที่พ่อนาคแต่ง  มาร่วมเปิดเพลงพร้อมโคโยตี้อีก 4 นาง เบส  บึ้บบบบ
มาเป็นระยะ   ที่นี้ก็ต้องเร่งสู้สิครับ    วัยรุ่นด้านหหน้าก็จะเอาแต่เพลงมันๆ  บรรยากาศก็เริ่มฝุ่นตลบ

แอมป์ผมก็เริ่มตัดการทำงานเป็นระยะๆ   กำลังขับก้ดูเหมือนจะบางลง  ๆ  เบสเริ่มจะเบาลง ๆ จนแทบไม่มีเบส   ตัดสินใจโดดลงไปดู

ไฟแสดงการทำงานพัดลมขึ้น  เออเร่อทั้งสองตัว   เอากรูแล้วซิ  ลมที่เป่าออกมาร้อนมาก   เลยตัดสินใจ   ย้ายสายสัญญานจากทั้งสองเครื่องทีละตัว 
เอามาเสียบกับแอมป์ตัวเดิมที่เคยใช้กันอยู่(ดีน๊ะที่ขนมาด้วย)  ย้ายสายลำโพงมา  พอแก้ขัดไปจนเกือบจบงาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:34:48 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:38:01 น. »
จริงๆน้าอู๊ด  ช่วงที่ผมมาสลับสายขั้วลำโพง  เนื่องจากเขาเดินขั้วต่อสปีคค่อนที่ตู้ลำโพงมาผิด  รู้เลย  เหมือนเอาขั้วแบตเตอรี่มาเขี่ยกันเล่นไฟแลบชัดเลย   ดูดตลอดเวลา  ขนาดใส่รองเท้าผ้าใบแล้วน๊ะ

หลังเสร็จพิธีการ    ปัญหาเริ่มก่อครับ  เห็นไกลๆสุดๆนั่นไม๊   เริ่มแล้ว     

พ่อนาคซึ่งมีอาชีพเป็นช่างตีตู้เครื่องเสียงรถยนต์   เลยมีสมาชิกที่ชื่นชอบในฝีมือ   น้ำรถที่พ่อนาคแต่ง  มาร่วมเปิดเพลงพร้อมโคโยตี้อีก 4 นาง เบส  บึ้บบบบ
มาเป็นระยะ   ที่นี้ก็ต้องเร่งสู้สิครับ    วัยรุ่นด้านหหน้าก็จะเอาแต่เพลงมันๆ  บรรยากาศก็เริ่มฝุ่นตลบ

แอมป์ผมก็เริ่มตัดการทำงานเป็นระยะๆ   กำลังขับก้ดูเหมือนจะบางลง  ๆ  เบสเริ่มจะเบาลง ๆ จนแทบไม่มีเบส   ตัดสินใจโดดลงไปดู

ไฟแสดงการทำงานพัดลมขึ้น  เออเร่อทั้งสองตัว   เอากรูแล้วซิ  ลมที่เป่าออกมาร้อนมาก   เลยตัดสินใจ   ย้ายสายสัญญานจากทั้งสองเครื่องทีละตัว 
เอามาเสียบกับแอมป์ตัวเดิมที่เคยใช้กันอยู่(ดีน๊ะที่ขนมาด้วย)  ย้ายสายลำโพงมา  พอแก้ขัดไปจนเกือบจบงาน

โดนดูดบ่อยๆ ระวังนะ มันเสียว

somjainuk74

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:42:15 น. »
เต้นลักษณะ รอดมีเรื่องมาได้ก็บุญแล้วละครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:51:22 น. »
กรรม....ผมยังไม่หมดแค่นั้นครับ

เกือบสี่ทุ่ม ใกล้เลิกแล้ว   คีเพลงไว้สามสี่เพลงแล้งเดินลงมาหาน้ำกิน  

ทันใดนั้น   เสียงเพลงจากลำโพงด้านซ้ายก็เงียบไป.......
ผมเงยหน้าขึ้นไปดูทันที.....................ลำโพงกลางข้างซ้ายสองตู้ตูหายไปใหน   แล้วไอ้วันรุ่นกลุ่มนั้นมันแตกฮือกันออกมาทำไม
ผมรีบวิ่งเข้าไปดูทันที  พร้อมกับเด็กเวที.....

ลำโพงผมไม่ได้หายไปใหนหรอกครับ    ไม่มีใครลักไปทั้งสิ้น    ทั้งสองใบ......ได้เสด็จลงมากองอยู่กับพื้นเรียบรอยแล้ว  แบบไม่ต้องอัญเชิญ

เชือกรัดลำโพงมันคลายตรงปมที่มัดครับ มันก็เลยทิ้งดิ่งลงมาทั้งสองใบ   ปากแหลมคอหักไปหนึ่งตัว  วอ้ยส์ดอกเสียงกลาง 15 นิ้วเบียดไปสองตัว  ดังแอ๊กๆ  ตลอดเวลา  ก็ทนใช้ไป เนื่องจากมันเสือกเป็นตู้ละดอก (กลางสองดอกต่อตู้)  ไม่รู้จะตัดการทำงานได้ยังไง

และแล้ว 4 ทุ่มครึ่ง  พระเอกผมก็ขี่ม้าดำมาช่วยไว้ครับ

วัยรุ่นด้านหน้าพากันวิ่งเหโลไปด้านหลังเวทีทั้งกลุ่ม  โดยมีนักวิ่งเร็วต่างถิ่นคนหนึ่ง   ที่นึกสนุกแบบไม่ดูหน้าม้าที่ใหน  เข้ามาเต้นกวนตรีนเจ้าถิ่น  วิ่งนำหน้าไม่คิดชีวิต  
แต่อนิจจา.................................................มันวิ่งช้าไปครับ   หลบฝูงตรีนไม่พ้น
โดนเข้าไปหลายตุ๊บ  และหลายขนานกว่าจะมี ผญบ.และผู้หลักผู้ใหญ่  เข้าห้ามและกันออกไป    เจ้าภาพสั่งเลิกทันทีครับ   (กรูอยากเลิกมานานแล้ว)

ผมเลยรอดมาได้แบบหวุดหวิด  

เดี๋ยววันศุกร์นี้  ผมจะบรรทุกปราบเซียน 4 ใบที่ใส่ดอก P 1881    แอมป์ Orbit สองตัว  ไปเก็บที่โกดังของ อบต.ตามที่มันควรจะเป็นและควรจะอยู่ครับ  ที่มันอยู่ตรงนั้น      

พรุ่งนี้ตอนเย็นๆ  ผมจะไปรับ AMPCRON ของ เมก้าเทค เข้าประจำการครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 20:55:35 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 21:00:01 น. »
แถมครับ  ถ่ายมาน้อย  ไม่ค่อยมีเวลาเ่ท่าไหร่

somjainuk74

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 21:03:55 น. »
วัยรุ่นด้านหน้าพากันวิ่งเหโลไปด้านหลังเวทีทั้งกลุ่ม  โดยมีนักวิ่งเร็วต่างถิ่นคนหนึ่ง   ที่นึกสนุกแบบไม่ดูหน้าม้าที่ใหน  เข้ามาเต้นกวนตรีนเจ้าถิ่น  วิ่งนำหน้าไม่คิดชีวิต  
แต่อนิจจา.................................................มันวิ่งช้าไปครับ   หลบฝูงตรีนไม่พ้น
โดนเข้าไปหลายตุ๊บ  และหลายขนานกว่าจะมี ผญบ.และผู้หลักผู้ใหญ่  เข้าห้ามและกันออกไป    เจ้าภาพสั่งเลิกทันทีครับ   (กรูอยากเลิกมานานแล้ว)

ผมเลยรอดมาได้แบบหวุดหวิด  

:hap3: :hap5: :hap5:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2010, 21:05:42 น. »
ลองสังเกตดูดีๆครับ   ลำโพงเสียงกลางผมอยู่ไหน   :strom: :strom:

ใกล้เลิกแล้วครับ

ไอ้ฝั่งตรงข้ามที่คนแน่นๆ  เขามาดูนังพวกนี้กันครับ