ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทะเบียนได้ 3 ครั้งหมายความว่า....  (อ่าน 16510 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ลงทะเบียนได้ 3 ครั้งหมายความว่า....
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 09:11:44 น. »
ยังไม่เข้าใจครับ หมายความว่า 1 lisense จะติดตั้งได้ 3 เครื่องพร้อมกัน หรือ เครื่องเดียว

และ register ได้ 3 ครั้งหมายความว่ายังไง

หากเรา uninstall แล้วลงซ้ำที่เครื่องเดิมได้หลาย ๆ ครั้งหรือเปล่า

1 License ลงได้ 1 เครื่องครับ
เป็น License ประจำเครื่อง  :) :) :)

tak

• บุคคลทั่วไป
Re: ลงทะเบียนได้ 3 ครั้งหมายความว่า....
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 09:34:29 น. »
ถ้าอย่างนี้แสดงว่ายอมให้ขอ license ได้ 3 ครั้ง เพื่อลงใช้งานพร้อมกันได้ 3 เครื่อง ถูกมั๊ยครับ
ผมขอเสนอ Admin ให้ทำอย่างนี้ได้มั๊ยครับ คือ ทำให้สามารถ uninstall โดยถอน license จากเครื่องเก่า เพื่อไปลงในเครื่องใหม่
โดยเครื่องเก่าจะใช้งานไม่ได้ อย่างนี้จะทำให้สามารถใช้งานได้พร้อมกันสูงสุดแค่ 3 เครื่องเท่านั้น  แบบนี้น่าจะดีนะครับ
เพราะบางคนอาจจะเปลี่ยนเครื่องบ่อย เพราะมีเครื่องทั้งที่ทำงาน ที่บ้าน ฯ

Haymapoom

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 10:48:25 น. »
ช่วยๆ กันหน่อยครับ  ถึงลงได้ เครื่อง 2 เครื่องก็คุ้มแล้วครับ  500 บาทเอง ถือว่าเป็นกำลังใจผู้ผลิตเถอะครับ แล้วเราจะได้มีอะไรดีๆ ขึ้นมาอีกมาก  ผู้ผลิตเขาต้องอยู่ต้องกินครับ  และอีกอย่างเป็นการส่งเสริมคนไทยด้วยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2006, 10:50:27 น. โดย ทำชะหงอกเลย »

ชายเสรี

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2006, 10:49:00 น. »
ผมขอเสนอ Admin ให้ทำอย่างนี้ได้มั๊ยครับ คือ ทำให้สามารถ uninstall โดยถอน license จากเครื่องเก่า เพื่อไปลงในเครื่องใหม่
โดยเครื่องเก่าจะใช้งานไม่ได้

เอาง่าย ๆ นะครับ เรื่องนี้รู้สึกว่าจะคุยกันยาว

ผู้พัฒนาทำไว้หนะ  ดีแล้วครับถือว่าถูกแล้วนะราคาเนี้ย ซื้อ 500 บาท  ขอได้lisense ได้ 3 ครั้ง 1 lisense  ต่อ 1 เครื่อง เท่ากับว่าลงได้ 3 เครื่องนั่นเอง  ช่วยกันอุดหนุนเถอะครับ 3 หาร คงตกไม่เท่าไหร่  อิอิ

แต่ถ้าเกิดเหตุ เครื่องไหน ที่ต้อง Format ลงใหม่ เครื่องนั้นก็ใช้ lisense เดิม ได้ โดยไม่ต้องขอใหม่ครับ

ส่วนที่ว่า ทำให้สามารถ uninstall โดยถอน license จากเครื่องเก่า เพื่อไปลงในเครื่องใหม่
โดยเครื่องเก่าจะใช้งานไม่ได้ นั้น   ผมว่าคงได้ ครับ  แต่อย่าทำเลยเพราะการถอดรัหสเป็นเรื่องที่ยุ่งยากและไม่คุ้มครับ

aquarius

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2006, 08:16:45 น. »
1. ผมลงคาราโอเกะ(โปรแกรม+เพลง) ไว้ในฮาร์ดดิสก์แบบพกพา ถ้าเอาไปใช้เครื่องอื่นต้องขอโค้คใหม่รึเปล่าครับ
2. ข้อเสนอแนะ กลุ่มผุ้ใช้น่าจะร่วมมือกันทำเป็นฐานข้อมูลกลางรายชื่อเพลงนะครับ เพราะเคยโหลดของท่านที่เคยแจกให้ก็ต้องมาแก้ไขทุกเพลงเหมือนทำใหม่เองเลย เพราะหมายเลขไม่ตรงกับเพลงเดิม ถ้าก๊อปไปมันก็ทับข้อมูลเก่า

tharachdx

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2006, 08:31:13 น. »
เพลงมาจากหลายค่ายมวยยังไงมันก็ไม่เหมือนกัน ขืนทำข้อมูลกลางก็จะโดนกฎหมายลิขสิทธิ์ทันที