ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เสียงไมค์ใสๆซิ๊บๆ ต้องทำไงครับ  (อ่าน 19486 ครั้ง)

m sound

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้เสียงไมค์ใสๆซิ๊บๆ ต้องทำไงครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 10:58:37 น. »
ขอบคุณครับ มีตัวไหนแนะนำบ้างครับหรือจะแก้ที่ดอกลำโพง เพราะลำโพงกลางแหลมผมต่อขนานกัน
ไม่มีเน็ตเวิคร์
ถ้าอุปกรณ์ทั้งหมดเป็นของ วัด ต้องดูก่อนครับ.ว่า ทั้งหมด มีอะไรบ้าง แล้วก็บกพร่องในส่วนไหน ตอนนี้ ตอบยังไม่ได้หรอกครับ.. ;)

ออฟไลน์ เชษฐา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • V6DDB59CF เด็กชายโสด
Re: อยากให้เสียงไมค์ใสๆซิ๊บๆ ต้องทำไงครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 19:33:08 น. »
ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ไดให้รายละเอียดมาแต่ตอนแรกแคือมีครอส 3 ทาง มีแอมป์ 2 ตัว แปลว่าท่านปรับครอส เป็น 2 ทางใช่ไหมครับ  ถ้าแบบนี้ แสดงว่า กลางแหลมอยู่ในตู้เดียวกัน และก็ไม่มีเน็ตเวิร์คด้วย แล้วแหลมไม่เ๊จ๊งหรือครับ  ผมแนะนำให้เปลี่ยนเป็นปากแตรครับ เอารุ่นพันกว่าๆขึ้นไปครับ ของ NPE , MODIFY ก็ใช้ได้ หรือมีงบหน่อยก็ PA-D750 ครับ เสียงเสียงชอบคมชัดก็ 12 นิ้ว ราคาไม่เกิน1000 ก็ E12-200S ครับ ถ้า 15 นิ้วราคาไม่เกิน1000 เสียงดีๆ หายากครับ หาเน็ตเวิร์ค 2 ทางดีๆมาใส่ แค่นี้รับรองว่า เสียงดีขึ้นแน่นอนครับ จะลองทำวงจรที่ผมแนะนำก็แจ๋วครับ
  คอมเพรสเซอร์ อย่าซื้อมาเลยครับ เสียดายเงินแค่พระเทศน์ ไม่จำเป็น เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า คอมเพรสเซอร์ไม่เกี่ยวกับเสียงซิบๆครับ  ส่วนไมค์ก็เห็นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 19:46:47 น. โดย chedtha »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 19:51:50 น. »
ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ไดให้รายละเอียดมาแต่ตอนแรกแคือมีครอส 3 ทาง มีแอมป์ 2 ตัว แปลว่าท่านปรับครอส เป็น 2 ทางใช่ไหมครับ  ถ้าแบบนี้ แสดงว่า กลางแหลมอยู่ในตู้เดียวกัน และก็ไม่มีเน็ตเวิร์คด้วย แล้วแหลมไม่เ๊จ๊งหรือครับ  ผมแนะนำให้เปลี่ยนเป็นปากแตรครับ เอารุ่นพันกว่าๆขึ้นไปครับ ของ NPE , MODIFY ก็ใช้ได้ หรือมีงบหน่อยก็ PA-D750 ครับ เสียงเสียงชอบคมชัดก็ 12 นิ้ว ราคาไม่เกิน1000 ก็ E12-200S ครับ ถ้า 15 นิ้วราคาไม่เกิน1000 เสียงดีๆ หายากครับ หาเน็ตเวิร์ค 2 ทางดีๆมาใส่ แค่นี้รับรองว่า เสียงดีขึ้นแน่นอนครับ จะลองทำวงจรที่ผมแนะนำก็แจ๋วครับ
  คอมเพรสเซอร์ อย่าซื้อมาเลยครับ เสียดายเงินแค่พระเทศน์ ไม่จำเป็น เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า คอมเพรสเซอร์ไม่เกี่ยวกับเสียงซิบๆครับ
แล้วของผม(อนาคต) ดอก Boss มันเท่ากันหมดเลย 4 นิ้วมั๊ง 8 ดอก เอาเนตเวอร์ค อะไรมาใส่ดีครับ เสริมปากเป็ด เอ๊ยปากแตร อะไรดีครับ :thank1:

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 20:03:51 น. »
แล้วของผม(อนาคต) ดอก Boss มันเท่ากันหมดเลย 4 นิ้วมั๊ง 8 ดอก เอาเนตเวอร์ค อะไรมาใส่ดีครับ เสริมปากเป็ด เอ๊ยปากแตร อะไรดีครับ :thank1:

Boss  หรือ  Bose  ครับปู่  ;D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 20:09:07 น. »

Boss  หรือ  Bose  ครับปู่  ;D
อันที่แปลว่าหัวเทียนรถมอไซด์ อะ

ออฟไลน์ เชษฐา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • V6DDB59CF เด็กชายโสด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 20:47:29 น. »

โอ้!...Bose..มันสุดยอดแล้วครับท่านไม่ต้องไปเสริมอะไรมันหรอกครับ แต่ต้องมีตัวคอนโทรลเลอร์ ของมันโดยเฉพาะครับ ถ้านำมาใช้กับแอมป์ทั่วไป เสียงไม่ดี ไม่ทน ไม่คุ้มครับ

jakkapan012

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 21:05:07 น. »
ขออนุญาตครับมาใหม่ อ่านมา2หน้า ท่านบ่าวหน้าวัดใช้แอมขับกลางแหลมยี่ห้อใดครับ.. :thank1:

mr.kk

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2010, 22:47:01 น. »
ครอส3ทางแต่ผมใช้2ทางครับ แอมป์กลางแหลมบ้านหม้อธรรมดาขับเสียงกลาง12นิ้ว+แหลมจรวดMSซาว์ด(ต่อขนานไม่ผ่านเน็ตเวิค)
แอมป์เสียงมิดเบสใช้DPA1200ช่างเยาว์ ขับ15นิ้ว ครับผม
เสียงแหลมรุ่นนี้ผมว่าเสียงไปทางแสบหูมากกว่าใส เดี๋ยวลองหาปากแตรมาลองดูครับ