ผู้เขียน หัวข้อ: LOW CUT กับ HIGHT CUT  (อ่าน 2772 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
LOW CUT กับ HIGHT CUT
« เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2011, 16:16:41 น. »
  อยากทราบ..ความหมาย  ครับ
  ผมเข้าใจอย่างนี้ ถูกหรือเปล่า..LOW CUT : ตัดย่านความถี่เสียงต่ำออก
                                         HIGHT CUT : ตัดย่านความถี่เสียงสูงออก
     มันอยู่ใน controller... มันมีปุ่ม NORMAL กับไอ้เจ้า (LOW CUT) กับ  (HIGHT CUT)
นี่แหล่ะเลยสงสัยว่า ถ้าผมต้องการย่านเสียงต่ำ หรือย่านเสียงสูงนี่ ต้องกดลง (LOW CUT) กับ  (HIGHT CUT)
                                                            หรือปล่อยลอยไว้ (NORMAL)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: LOW CUT กับ HIGHT CUT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2011, 16:27:23 น. »
  อยากทราบ..ความหมาย  ครับ
  ผมเข้าใจอย่างนี้ ถูกหรือเปล่า..LOW CUT : ตัดย่านความถี่เสียงต่ำออก
                                         HIGHT CUT : ตัดย่านความถี่เสียงสูงออก
     มันอยู่ใน controller... มันมีปุ่ม NORMAL กับไอ้เจ้า (LOW CUT) กับ  (HIGHT CUT)
นี่แหล่ะเลยสงสัยว่า ถ้าผมต้องการย่านเสียงต่ำ หรือย่านเสียงสูงนี่ ต้องกดลง (LOW CUT) กับ  (HIGHT CUT)
                                                            หรือปล่อยลอยไว้ (NORMAL)

ปล่อยมันเลยครับ   

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2011, 11:01:49 น. »
 ขอบคุณ..น้านพ ครับผม
 ขอรายละเอียด..เชิงลึกเกี่ยวกับ ความหมายอีกสักหน่อย ครับ
ท่านอื่นมีรายละเอียด..อีกไหม ครับ...

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2011, 16:15:22 น. »
คำว่า "ปล่อยมันเลย"  ผมตีในเชิงลึกว่าให้ขายครับ... ;D   

อ้าวๆๆ..ไหงเป็นงั้นไปได้ล่ะ..พี่ป้อม..
เดี๋ยวไม่สั่ง..ติ๊กตั้งโม๊ะเลย..กำลังเล็ง..ชุดเล็กอยู่

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2011, 19:41:03 น. »
อ้าวๆๆ..ไหงเป็นงั้นไปได้ล่ะ..พี่ป้อม..
เดี๋ยวไม่สั่ง..ติ๊กตั้งโม๊ะเลย..กำลังเล็ง..ชุดเล็กอยู่

ขายเลย  เอาเงินมาซื้อโต๊ะชุดใหญ่  กับ SF ดีๆ 500  :hap3: :hap3: