ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้หรือมีวิธีหากำลังขับของ Power AMP บ้างครับ  (อ่าน 1023 ครั้ง)

ออฟไลน์ rakcom

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL>> 768E99E9 (1 sound pro)
ใครพอรู้หรือมีวิธีหากำลังขับของ Power AMP บ้างครับ
« เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 23:13:32 น. »
คับก็ไม่มีข้อมูลอะไร..... แต่ สิ่งที่ตั้งกระทู้นี้ก็เพราะว่าตาม...หัวข้อละคับ
.....อยากถาม ... วิธีหากำลังขับของ Power AMP ว่า AMP ตัวนี้ขับได้กี่วัตต์ ...... ที่กี่ ohms
...แล้วถ้า ลด ohms ลงไปจะได้..... วัตต์เพิ่ม .... อีกกี่วัตต์

:thank1: :thank2:

ออฟไลน์ โด่งครับ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#: 4D2F90F0 ท่านชายอ่ำ
Re: ใครพอรู้หรือมีวิธีหากำลังขับของ Power AMP บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 23:21:29 น. »
สำหรับ บ้านนอกบ้านอกอย่างผม...

ก็ตาดู หูฟัง..มือคลำๆเอา..

เพราะไม่รู้จะทำไงนอกจากดูที่ฉลาก อย.