เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ขอคำแนะนำ ชุดเครื่องเสียงคาราโอเกะ สำหรับโรงแรม

(1/2) > >>

kinloveu:
ขอคำแนะนำ ในการเลือกชุดเครื่องเสียง สำหรับใช้งานคาราโอเกะ ทั้งชุด

ขนาดห้องประมาณ 16 ม. x 20 ม.

ปกติแล้วจะมี ชุดที่ใช้อยู่ที่ โรงแรมอยู่แล้ว แต่ถ้ามีคณะที่ เข้ามาพักแล้ว ซีเรียสเรื่อง เสียงจริงๆ จะโดนคอมเพลนมาเรื่อยๆ

จึงอยากมาสอบถาม และขอความรู้ว่า ควรเลือก อะไรแบบไหนดี ส่วนตัวไม่มีความรู้ทางเทคนิค เกี่ยวกับงานทางนี้เลยครับ

ถ้ามีงบประมาณ 3-4 หมื่นสามารถจัดชุด เครื่องเสียงที่มีคุณภาพเพียงพอสำหรับการใช้งานมั้ยครับ

นพ สุพรรณ:
สามสี่หมื่นเอาดียากสำหรับคุณภาพเสียง
แต่สิ่งที่อยากจะฝากผู้ถามไว้   มีเครื่องเสียงดีปานใด    ก็ใช่จะให้เสียงที่ดีได้เสมอไปทุกครั้ง
มันขึ้นอยู่กับผู้ที่จะควบคุมการใช้งานเครื่องเสียงด้วย   "ต้องใช้เป็น"

ชายเสรี:
ตอบยากเหมือนกันครับเรื่องแบบนี้ ขอดูภาพถ่ายอุปกรณ์ที่มี และใช้อยู่ปัจจุบันหน่อยว่ามีอะไรบ้าง ถึงจะแนะนำได้ว่าควรเพิ่มเติมอะไร

alexaob:
สาม สี่ หมื่น ทั้งชุด.. หรือว่า เอาเครื่องเสียงที่โรงแรมมีอยู่แล้ว + มาซื้อเพิ่มเสริมอีก สาม สี่ หมื่น  ครับ

TOR@BKK SOUND:
เห็นด้วยกับคุณนพ สุพรรณ 100%
คุณภาพก็ตามราคาครับ แต่ความสำคัญมันอยู่ทีี่เจ้าหน้าที่ที่ดูแลเครื่องด้วยนะ ถ้ามีชุด
เครื่องดีๆ ราคาแพงแล้วให้ลูกค้าลุยใช้กันตามอัธยาศัย ผมเห็นว่าบรรลัยมาหลายที่ละ หรือมีเจ้าหน้าที่ดูแลแต่ไม่สนใจ มันก็จบแบบเดียวกัน ลองพิจารณาดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version