เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ชุดคาราโอเกะบ้านๆ สายแค้มปิ้ง แบบ Un-plug

<< < (2/6) > >>

ธนกานต์บดี:

--- อ้างจาก: Nineyod ที่ วันที่ 20 ธันวาคม  2022, 09:02:08 น. ---ขอบคุณพี่ต้อมที่มาช่วยรีวิวโปรแกรมด้วยครับ ....

--- End quote ---

eXtreme Karaoke ของเขาดีจริงครับ
เล่นเพลง XMK กับ Soundfont ดีๆ เสียงสแนร์โป๊งๆ
เปิดทีไรชาวบ้านแห่มาดู นึกว่ามีคอนเสิร์ต  :30:

ธนกานต์บดี:

--- อ้างจาก: Smith ที่ วันที่ 20 ธันวาคม  2022, 09:56:41 น. ---"ไมค์ลอย Proplus RM-888 ผ่านการรับรองจาก กสทช.
มีศูนย์ชัดเจน ราคา 1,090 บาท จาก Shopee"
ไมค์ลอยชุดนี้ เสียงต่างกับที่เป็นแท่นรับไหมครับ ยี่ห้อเดียวกัน
ขอบคุณครับ

--- End quote ---

ไม่เคยลองเทียบกันเลยครับ
แต่ละรุ่นเราไม่รู้ว่าว๊อยซ์ตัวรับเสียงต่างกันหรือเปล่า
เป็นตัวแปรสำคัญเลยในเรื่องคุณภาพของเสียงแต่ละรุ่น

โดยส่วนตัวคิดว่าตัวที่เป็นแท่นรับ ภาครับสัญญาณน่าจะดีกว่า
แผงวงจรน่าจะออกแบบได้ดีกว่า เสาอากาศใหญ่กว่า ปรับ Volume แยกไมค์ได้

ถ้าเอาชัวร์เลือกแบบมีแท่นรับดีกว่าครับ

เคยใช้ NTS SN-U62 MKII วางไมค์ไกลปากขนาดนี้ เสียงก็มาเต็มครับ

Sumatethep:
เครื่องเสียงดนตรีเค้าก็มีกาลเทศะเหมือชีวิตจริงของคนนั่นแหละ หามาจัดการให้ถูกต้องเหมาะสมกับบุคคลก็ดีทั้งนั้น ครับ

ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่ตนพอใจ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน อยู่อย่างพอดีๆ นั่นแหละดี ครับ  ชอบครับ

:95:

aaakkk:
ดูและอ่าน กระทู้นี้แล้วมีความสุขจริงๆเลยครับ ความสุขหาได้ไม่ยาก แบบนี้เอื้อมถึงคว้าความสุขมาให้กับตัวเองได้เลย  :thank1: :thank1: :thank1:

jaky:
เครร..เลย.. :**:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version