เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

Alto Live 802 ปุ่มหลายปุ่มมีอาการกดลง แต่ไม่ขึ้น

(1/3) > >>

E24WSO:
ขออนุญาตสอบถามครับ มิกเซอร์ ALTO LIVE 802 เริ่มมีอาการไม่ปกติ เช่น กดปุ่ม Mute ที่ Ch.ใด ๆ แล้ว พอจะกดอีกทีเพื่อยกเลิกการใช้งานฟังก์ชั่น ปุ่มมันไม่สปริงตัวดีดออกมา ต้องเอาเล็บจิกดึงขึ้นมาบ้าง กดย้ำ ๆ บ้าง และปุ่ม Gain พอหมุนไปมาแล้วมีเสียงครืดคราดออกมา เป็นต้น ขอแหล่งที่จะส่งซ่อมด้วยครับ ขอบคุณครับ :58:

แสง สารภี:
NPE.ครับ :95:

E24WSO:

--- อ้างจาก: แสง สารภี ที่ วันที่  5 มกราคม  2023, 23:41:49 น. ---NPE.ครับ :95:

--- End quote ---

ซ่อมเสร็จจะเอาไปถวายวัด
 :thank1:

E24WSO:
มาอัปเดต หลังจากส่งซ่อมกับ NPE รออยู่หลายเดือนทีเดียว ก็ได้รับกลับมา เปลี่ยนสวิทซ์ สไลด์ ยกชุด กันทีเดียวครับ ก็ส่งไปบริจาคให้เป็นประโยชน์กับทางโรงเรียนต่อไป

Sumatethep:
ขอนุโมทนาด้วยครับ สาธุ  สาธุ  สาธุ  หวังว่าซ่อมได้ดีแล้ว คงไม่ไปเกิดปัญหากับทางผู้รับนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version