ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการทำคาราโอเกะใช้เองครับ  (อ่าน 7081 ครั้ง)

thasso

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำการทำคาราโอเกะใช้เองครับ
« เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 10:26:16 น. »
คือมีใช้ All in one อยู่แต่อยากทำให้เสียงสมจริงและดีที่สุด ผมจะทำอย่างไรระหว่างซื้อโปรแกรม Xtreme กับทำระบบ Sound ครับ มีงานออกข้างนอกบ้างเป็นงานช่วยเหลือสังคมครับ 

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: ขอคำแนะนำการทำคาราโอเกะใช้เองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 10:49:43 น. »
คือมีใช้ All in one อยู่แต่อยากทำให้เสียงสมจริงและดีที่สุด ผมจะทำอย่างไรระหว่างซื้อโปรแกรม Xtreme กับทำระบบ Sound ครับ มีงานออกข้างนอกบ้างเป็นงานช่วยเหลือสังคมครับ 

ก็แล้วแต่มุมมองครับ  ที่แน่ ๆ คนที่เขามีระบบเสียงดีขนาดไหน  ก็ไขว่คว้าหาโปรแกรมที่ดีที่สุดเสมอครับ

เพราะมันคนละส่วนกันครับ  ท่านลองตั้งวัตถุประสงค์ของท่านมาเป็นข้อ ๆ สิครับ  ที่แน่ ๆ ตอนนี้ผมใช้โน้ตบุ๊ค 1 เครื่อง

และโปรแกรมเอกซ์ตรีม วี 3.0.0.19+ ผมก็็รู้สึกว่ามันตอบสนองความรูสึกด้านมิติของเสียงได้ในระดับที่ผมพอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]

somjainuk74

Re: ขอคำแนะนำการทำคาราโอเกะใช้เองครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:01:01 น. »
ที่ผมใช้โปรแกรม xtreme เพราะผมนึกอะไรที่ผมต้องการ โปรแกรมนี้ทำให้ผมได้ทุกรูปแบบอย่างสมใจนึกจริงๆ ครับ

thasso

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:01:48 น. »
คือผมอยากได้เล่นแบบอิเลคโทน และเสียงที่ออกมาเหมือนจริงมากที่สุดครับ ตอนนี้ผมเอาการ์ฺด sb0100 5.1 มาแต่ทำไม่เป็นฟังดูแล้วคุณภาพด้อยกว่าออนบอร์ดอีก งั้นผมจะต้องซื้อ โปรแกรม Xtreme Karaoke สักอันล่ะ แต่ผมไม่มีความรู้ด้านดนตรีเลย จะเล่นเป็นป่าวก็ไม่รู้ครับ (แต่ต้องรอปันผลก่อนคงปลายเดือนนี้)

somjainuk74

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:06:12 น. »
คือผมอยากได้เล่นแบบอิเลคโทน และเสียงที่ออกมาเหมือนจริงมากที่สุดครับ ตอนนี้ผมเอาการ์ฺด sb0100 5.1 มาแต่ทำไม่เป็นฟังดูแล้วคุณภาพด้อยกว่าออนบอร์ดอีก งั้นผมจะต้องซื้อ โปรแกรม Xtreme Karaoke สักอันล่ะ แต่ผมไม่มีความรู้ด้านดนตรีเลย จะเล่นเป็นป่าวก็ไม่รู้ครับ (แต่ต้องรอปันผลก่อนคงปลายเดือนนี้)
โปรแกรม xtreme สามารถเลือกเล่นซาวด์ฟอนท์ แต่ละท่านที่ทำมาเพื่อแจก หรือขายก็ตาม เสียงดนตรีเลือกได้ตามความชอบของท่านครับ

natjung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:08:21 น. »
ที่ผมใช้โปรแกรม xtreme เพราะผมนึกอะไรที่ผมต้องการ โปรแกรมนี้ทำให้ผมได้ทุกรูปแบบอย่างสมใจนึกจริงๆ ครับ
ป๋า ลูกค้าโทร ติดต่อซื้อ จาก ผม 2 ตัว ผมมีตัวเดียวเองอ่า บอกให้ซื้อที่เว็บ เขาก็เล่นเน็ตไม่เป็นครับ :angel:

;D บอกแล้วว่า ของเขาดีจริง แหะ ๆ ขายแทบไม่ทันเลย

thasso

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:14:09 น. »
ผมจองปลายเดือนอันนะครับป๋า จะได้ขอคำชี้แนะจากป๋าด้วย เพราะเห็นมาเข้าเน็ตบ่อย

somjainuk74

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:18:19 น. »
ผมจองปลายเดือนอันนะครับป๋า จะได้ขอคำชี้แนะจากป๋าด้วย เพราะเห็นมาเข้าเน็ตบ่อย
ได้ครับ ฮาร์ดล็อคยังมีอยู่ 3-4 ตัว จะเอาซาวด์ฟอนต์ด้วยก็แถมให้ครับ
เพราะเห็นมาเข้าเน็ตบ่อย
ผมออนไลน์ตลอดเวลาครับ ยกเว้นกลางคืน

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:20:16 น. »

อีกที... SB0100 มีปรมาจารย์ท่านหนึ่ง.. แนะนำให้ใช้เล่นกับ Xtreme Karaoke ครับ.. แล้วหา Soundfont คุณภาพสักตัว (ในเวปเรามีเยอะ)
มาลองเล่นคู่กันมันดูครับ..

ในเวปนี้มีสมาชิกหลายท่าน (รวมถึงผม) ที่ไม่มีความรู้เรื่องดนตรีเลย.. แต่อาศัยใจรักในเสียงเพลงและอีกอย่างโปรแกรม Xtreme Karaoke มันไม่ได้เล่นยากขนาดนั้น
หัดเล่นดนตรียังยากกว่าอีก..

ถ้าอยากเล่นแบบอิเล็กโทน.. แต่ไม่มีความรู้เรื่องดนตรี.. อันนี้ยากหน่อยนะผมว่า.. แต่ยังงัยซะ.. มันก็ไม่มีอะไรยากเกินความสามารถของคนเราหรอก
ยกตัวอย่างท่านจอมยุทธ์ X เพียงแต่บางสิ่งบางอย่างและบางเรื่องมันก็ต้องใช้เวลาก็เท่านั้น..

หนุกหนานครับผม...
 >:D  >:D

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ 2 กระทู้ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้
พิมพ์ช้าก็งี้แหละ... โดนซะ 2 ดอก

natjung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:20:57 น. »
ได้ครับ ฮาร์ดล็อคยังมีอยู่ 3-4 ตัว จะเอาซาวด์ฟอนต์ด้วยก็แถมให้ครับ
ของผม ราคาพิเศษ ได้ใหม เอาไปปล่อยต่ออีก ฮิฮิ >:D

somjainuk74

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:23:33 น. »
ของผม ราคาพิเศษ ได้ใหม เอาไปปล่อยต่ออีก ฮิฮิ >:D
ได้หลังไมค์

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:27:48 น. »

;D ;D ;D

thasso

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:36:04 น. »
ขอขอบคุณท่าน พ.พล ที่ให้กำลังใจครับ แต่ก็ต้องมีอาจารย์คอยให้คำปรึกษาด้วย ถึงจะทำได้เร็วขึ้นครับ แต่ในที่นี้มีอาจารย์ที่คอยให้คำปรึกษาหลายท่าน และต้องขอขอบคุณทุกท่านที่คอยให้คำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 4 พฤศจิกายน 2008, 11:49:18 น. »
ขอขอบคุณท่าน พ.พล ที่ให้กำลังใจครับ แต่ก็ต้องมีอาจารย์คอยให้คำปรึกษาด้วย ถึงจะทำได้เร็วขึ้นครับ แต่ในที่นี้มีอาจารย์ที่คอยให้คำปรึกษาหลายท่าน และต้องขอขอบคุณทุกท่านที่คอยให้คำแนะนำนะครับ

ท่านก็เข้ามาในเวปนี้ล่ะครับทุกคนในนี้พร้อมที่จะให้ความรู้แก่ท่านได้เสมอ  โดยที่ไม่มีการแทงกั๊กครับ

บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ  ขออย่างเดียวให้พวกเรามีความจริงใจมีน้ำใจให้กันและเคารพในกติกาหรือกฎเกณฑ์

ที่กำหนดไว้และก็พร้อมให้อภัยแก่กันเท่านั้นครับ  ผมเชื่อว่า  เท่านี้ก็จะทำให้สังคมนี้น่าอยู่แล้วครับ